PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะทำธุระกิจครับ (30 ตุลา นี้ผมไม่เหลือแน่)

bank9398
31st July 2012, 01:44
ครับสิ่งที่ผมคิด ตอนนี้ผมหาเงินได้สูงสุดตอนนี้ คือ วันละร้อย - จงถึง 30 ตุลา ครับ ทั่งหมด 9,000 บาทครับ จากปกติผมหาเงินได้หลายจุด (วันละ 600 บาท) ตอนนี้งานเขาเลิกกิจการหมดเลย ครับ ผมอยู่วัดแต่ตอนนี้พระเข้ากรรมฐาน อยู่ ซึ่งผมไม่สามารถไปทำงาน
ได้ครับ ผมทำงานกับพระน่ะครับ พวก นวด ถูกุติ กวาดกุติ ให้อาหารสุนัข เดินถือของ ขี่รถไปซื้อของ กวาดรางวัด เยอะครับ

:ask 5,000 - 9,000 บาท นี้ผมควรไปลงทุนอะไรดีครับ

BackKoMz-
31st July 2012, 03:12
ส่วนตัวผมนะ ฝากธนาคารใช้ยามจำเป็นดีกว่า
ไม่ก็ ซื้อทอง เผื่อราคาขึ้น แหะๆๆ

bank9398
31st July 2012, 03:16
ส่วนตัวผมนะ ฝากธนาคารใช้ยามจำเป็นดีกว่า
ไม่ก็ ซื้อทอง เผื่อราคาขึ้น แหะๆๆ

ก็ดีน่ะครับ แต่ผมคิดว่าจะเล่น หุ้น .

alexandro9
31st July 2012, 11:12
เล่นหุ่นก็น่าสน แต่พวกนี้มีได้ย่อมมีเสีย+กับพวกนนี้มันขึ้นเป็น % อันน้อยนิด เล่นพันสองพัน แทบไม่เห็นตัวเงินหรอกครับ

guitarnote
31st July 2012, 13:54
จะเล่นหุ้น เงินที่จะเล่นต้องเป็นเงินเย็นนะครับ หมายถึงเงินที่สามารถเก็บไว้ได้เป็นระยะเวลานาน ส่วนใหญ่คนที่เล่นจะเป็นมองเป็นตัวเลือกของการออมเงินฝากธนาคารนะครับ เล่นหุ้นโดยหวังรวยนั้น ค่อนข้างยาก เพราะต้องมีเงินลงทุนจำนวนมากนะครับ อย่างน้อยก็หลักล้านขึ้น อย่างน้อยก็คนรวยมาเล่นกันนั่นแหละครับ เพราะฝากเงินธนาคารมันได้ผลตอบแทนน้อย ในความคิดผมถ้ามีเงิน 9 พัน โดยที่ความสามารถในการหาเงินผมยังมีไม่มาก ผมก็จะลงทุนเพื่อเพิ่มความสามารถในการหาเงินก่อนนะครับ เอาไปหาซื้อหนังสืออ่าน เอาไปเรียนภาษาอังกฤษ เพิ่มความสามารถในการหาเงินในด้านที่เข้ากับตัวเรานะครับ ผมว่าถ้าเรามีความสามารถแล้ว เงินล้านที่จะหามาเพื่อใช้เล่นหุ้นคงไม่ยากเกินไปหรอกครับ มนุษย์เราขี้เกียจชอบมองกันแค่ตัวเงิน เพราะคิดแต่จะเอาเงินไปหาเงิน โดยไม่คิดจะใช้เงินลงทุนเพื่อเพิ่มความสามารถให้กับตัวเอง เพราะหวังแต่จะสบาย ขี้เกียจทำงาน ซึ่งผมมองว่ามันเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้นะครับ อย่างน้อยเราก็ต้องมีต้นทุนในสมองก่อน แล้วเอาสมองไปหาเงิน น่าจะง่ายกว่านะ มีเงินเยอะ ๆ แล้วค่อยเอาเงินไปหาเงิน ก็ยังไม่สายครับ