PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ให้ผมเผยชื่อโรงเรียนเลยไหม ถ้าเป็นแบบนี้!!

pariwat
31st July 2012, 17:41
นำรูปภาพออกเรียบร้อยแล้วครับ

-[Chelsea_FC]-
31st July 2012, 17:42
:no_photo........................
EDIT
แล้วคนจนที่ไม่มี iphone มาทำข้อสอบนี้ เขาจะทำได้มั้ย :confused:

Netball07
31st July 2012, 17:42
ไม่เห็นรูปอะครับ

pariwat
31st July 2012, 17:43
ขอโทษ ที่รูปมีปัญหาครับแก้ไขให้แล้วครับ

hierophants
31st July 2012, 17:46
ความรู้ " รอบตัว " ไงครับ

Ped2255
31st July 2012, 17:46
เทคโนโลยีสารสนเทศ ก็ไม่แปลกที่จะออกความรู้รอบตัวบ้าง

pongpat011
31st July 2012, 17:47
รู้ไหมครับว่ามันผิดกฎหมาย ที่นำข้อสอบมาโพสแบบนี้ อาจารณ์ที ร.ร. เขาบอกว่ามันเป็นข้อมูลของการศึกษาครับ นักเรียนไม่สามารถนำมาเผยแผร่ได้ !!

pariwat
31st July 2012, 17:47
ความรู้ " รอบตัว " ไงครับ

ขอบคุณครับ แต่ว่า พี่ทราบมั้ยครับว่า ข้อไหนมันถูก คาใจมาตั้งแต่ตอนเช้าแล้ว :confused:

hierophants
31st July 2012, 17:48
ขอบคุณครับ แต่ว่า พี่ทราบมั้ยครับว่า ข้อไหนมันถูก คาใจมาตั้งแต่ตอนเช้าแล้ว :confused:

กรณีนี้ก็ ง. ไงครับ iPad 2 กับ iPhone4

*แก้ไขกระทู้ แค่เติมสี กับเพิ่มเติมนิดนึงนะ ...ปัจจุบันตอนนี้น่าจะเป็น iPad2 กับ iPhone 4S มากกว่า
...แต่ในเมื่อไม่มีในคำตอบ ข้อนี้จะถูกต้องที่สุดครับ เพราะอะไร iPad3 เพิ่งเปิดตัวไม่นานมานี่เอง คาดว่าน่าจะยังไม่ใช่คำตอบความนิยมในขณะนี้
และ iPhone5 มันยังไม่เปิดตัวครับ

AntiBody
31st July 2012, 17:50
แต่ Ipad 3 มันออกแล้วนะ :confused:

mongkolzaaaa
31st July 2012, 17:50
ง. ครับ อะนะ

bnk
31st July 2012, 17:51
ก็ข้อสอบ ม.2 อ่ะ ความรู้รอบตัวครับ แต่ไม่ควรเอามาเผยแพร่เพราะผิดกฏหมายครับ

pariwat
31st July 2012, 17:51
รู้ไหมครับว่ามันผิดกฎหมาย ที่นำข้อสอบมาโพสแบบนี้ อาจารณ์ที ร.ร. เขาบอกว่ามันเป็นข้อมูลของการศึกษาครับ นักเรียนไม่สามารถนำมาเผยแผร่ได้ !!

ขอบคุณมากครับ ผมจะเอาภาพออกแล้วครับ ขอบคุณพี่มากครับ ที่ให้คำแนะนำ

godzaz777
31st July 2012, 17:53
ข้อ ข เด้ ipad3 iphone4 (จริงๆมันต้อง4s)

pariwat
31st July 2012, 17:55
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ผมทราบแล้วว่า ข้อสอบมันเกี่ยวกับ ความรู้รอบตัว และตอบข้อไหน ส่วนใหญ่บอกว่าตอบ ข้อ ง. งู ขอบคุณครับ ผมทำพลาดแล้วแหละข้อสอบข้อนี้ 55555

pariwat
31st July 2012, 17:56
-;1381430']:no_photo........................
EDIT
แล้วคนจนที่ไม่มี iphone มาทำข้อสอบนี้ เขาจะทำได้มั้ย :confused:

ผมไม่มีความรู้นี่ด้วยครับ 5555 ตอนนี้อยากทราบเหมือนกันว่า รุ่นไหนมันนิยม

hierophants
31st July 2012, 18:02
[ แล้วอย่างนี้ ซื้อ iPad 2 หรือ iPad รุ่นที่ 3 ดี? ]
ณ ปัจจุบัน (มีนาคม 2555) Apple Online Store ประเทศไทย ได้ปรับลดราคาของ iPad 2 ลงมารุ่นละ 2,400 บาท
จึงทำให้ราคาเริ่มต้นในรุ่น 16GB Wi-Fi เหลือเพียง 13,500 บาทเท่านั้น
หากไม่ได้สนใจจอภาพ Retina Display, ไม่ได้สนใจกล้อง 5 ล้านพิกเซล ไม่ได้เล่นเกมแบบเอาเป็นเอาตาย
แต่จะเอา iPad มาเล่นเน็ต, ดูหนัง, ฟังเพลงนิดหน่อยแล้ว การซื้อ iPad 2 ในตอนนี้ ก็เป็นทางเลือกที่เหมาะสมครับ
เพราะ iPad รุ่นที่ 3 ไม่ได้เปลี่ยนแปลงในระดับที่ทำให้คนใช้รุ่นเก่ารู้สึกว่า "แตกต่าง" หรือ "ตกรุ่น" แต่อย่างใดนั่นเอง

ปล...คิดว่านี่น่าจะเป็นเหตุผลส่วนหนึ่งที่ว่าทำไมหลาย ๆ คนยังไม่นิยม iPad 3 มากนักครับ
ถ้าไม่ใช่คนที่ติดตามซื้อทุกรุ่นจริง ๆ ล่ะก็ คิดว่า iPad 2 น่าจะยังเป็นตัวเลือกอันดับ 1 มากกว่า
เหมือนกับ iPhone4 และ iPhone4S นั่นแหละครับ ความแตกต่างไม่เยอะมาก หลายคนเลยจะรอ 5 ซะมากกว่า

แล้วก็นะ ความรู้รอบตัวสำคัญยิ่งกว่าความรู้ที่มีอยู่ในสมุดหรือหนังสือเรียนนะครับ
สมุดและหนังสือเรียนเนี่ย เราสามารถหาซื้อ หาอ่านได้ทั่ว ๆ ไป
ผิดกับความรู้รอบตัว ถ้าเราไม่ขวนขวายหาเอาเอง ก็จะไม่มีใครมาพูด มาบอก หรือมาจดใส่ให้เราอ่านมากนักหรอกครับ

เหมือนกับการเลือกคนเข้าทำงานนั่นล่ะครับ ถ้า 1. คนแรกเป็นคนเก่งทฤษฏีมาก เป๊ะทุกอย่างตามตำราเรียนมา
กับ 2. คนนี้ความรู้ปานกลาง แต่มีความสามารถในการพลิกแพลงให้เกิดความรู้ใหม่ ๆ จินตนากรสูง
ถ้าคุณเป็นคนสัมภาษ จะเลือกคนแบบไหนเข้าทำงานล่ะครับ !?

pariwat
31st July 2012, 18:06
[ แล้วอย่างนี้ ซื้อ iPad 2 หรือ iPad รุ่นที่ 3 ดี? ]
ณ ปัจจุบัน (มีนาคม 2555) Apple Online Store ประเทศไทย ได้ปรับลดราคาของ iPad 2 ลงมารุ่นละ 2,400 บาท
จึงทำให้ราคาเริ่มต้นในรุ่น 16GB Wi-Fi เหลือเพียง 13,500 บาทเท่านั้น
หากไม่ได้สนใจจอภาพ Retina Display, ไม่ได้สนใจกล้อง 5 ล้านพิกเซล ไม่ได้เล่นเกมแบบเอาเป็นเอาตาย
แต่จะเอา iPad มาเล่นเน็ต, ดูหนัง, ฟังเพลงนิดหน่อยแล้ว การซื้อ iPad 2 ในตอนนี้ ก็เป็นทางเลือกที่เหมาะสมครับ
เพราะ iPad รุ่นที่ 3 ไม่ได้เปลี่ยนแปลงในระดับที่ทำให้คนใช้รุ่นเก่ารู้สึกว่า "แตกต่าง" หรือ "ตกรุ่น" แต่อย่างใดนั่นเอง

ปล...คิดว่านี่น่าจะเป็นเหตุผลส่วนหนึ่งที่ว่าทำไมหลาย ๆ คนยังไม่นิยม iPad 3 มากนักครับ
ถ้าไม่ใช่คนที่ติดตามซื้อทุกรุ่นจริง ๆ ล่ะก็ คิดว่า iPad 2 น่าจะยังเป็นตัวเลือกอันดับ 1 มากกว่า
เหมือนกับ iPhone4 และ iPhone4S นั่นแหละครับ ความแตกต่างไม่เยอะมาก หลายคนเลยจะรอ 5 ซะมากกว่า

แล้วก็นะ ความรู้รอบตัวสำคัญยิ่งกว่าความรู้ที่มีอยู่ในสมุดหรือหนังสือเรียนนะครับ
สมุดและหนังสือเรียนเนี่ย เราสามารถหาซื้อ หาอ่านได้ทั่ว ๆ ไป
ผิดกับความรู้รอบตัว ถ้าเราไม่ขวนขวายหาเอาเอง ก็จะไม่มีใครมาพูด มาบอก หรือมาจดใส่ให้เราอ่านมากนักหรอกครับ

เหมือนกับการเลือกคนเข้าทำงานนั่นล่ะครับ ถ้า 1. คนแรกเป็นคนเก่งทฤษฏีมาก เป๊ะทุกอย่างตามตำราเรียนมา
กับ 2. คนนี้ความรู้ปานกลาง แต่มีความสามารถในการพลิกแพลงให้เกิดความรู้ใหม่ ๆ จินตนากรสูง
ถ้าคุณเป็นคนสัมภาษ จะเลือกคนแบบไหนเข้าทำงานล่ะครับ !?

ขอบคุณพี่มากครับ ตอนนี้ผมเข้าใจแล้ว อยากขอบคุณพี่จริงๆครับที่ทำให้ผมคิดแบบนี้ได้
:thank:thank:thank