PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Jackie Chan และ Chris Tucker กลับมาแน่ใน Rush Hour 4

tonyhero
31st July 2012, 20:12

Rush Hour 4 กำลังจะมากลับเร็วๆนี้ พร้อมด้วย Jackie Chan and Chris Tucker โดย Arthur M. Sarkissian ผู้สร้าง Rush Hour ได้เปิดเผยว่า ภาคต่อของ Rush hour ซึ่งจะกำกับโดย Brett Ratner ซึ่งก็กำลังถ่ายทำอยู่ เขาเพิ่งให้สัมภาษณ์และพูดคุยถึงการกำกับภาพยนตร์ตัวใหม่นี้ และใครบ้างที่มีโอกาสได้ร่วมงานกัน

Arthur M. Sarkissian ผู้สร้างได้อธิบายถึงสิ่งที่เข้าอยากจะทำในหนังเรื่องนี้ว่า
"ผมพยายามที่จะทำให้เรื่องนี้มันใกล้เคียงกับตอนที่ผมทำ Rush hour1. ให้ดูติดดินมากขึ้น กล้าหาญมากขึ้น แนะนำ 2 ตัวละครใหม่และทำให้เหมือนจริงเหมือนตอนภาคแรก ส่วนตัวผมไม่ค่อยจะพอใจกับภาค3 สักเท่าไหร่ ผมคิดว่าภาค1กับ ภาค2 มันเยี่ยมนะ ผมคิดว่าภาค3ค่อนข้างควบคุมยาก มันไม่ใช่แค่นำพวกเขากลับมาเล่นตอนเดียวกัน หรือภาคเดียวกันโดยให้พวกเขาไปร่วมผจญภัยในเมืองเดียวกันและมีปัญหาเกิดขึ้น ผมไม่ได้ต้องการแบบนั้น ผมต้องการอะไรใหม่ๆ อาจจะตอนหนุ่มๆ หรือ Chris อาจจะแต่งงานแล้ว หรือ Jackie อาจจะแต่งงานกับ Octavia Spencer ผมก็ไม่รู้เหมือนกันสิ แต่งงานกับหลานของ Chris ไปใช้ชีวิตที่เซี้ยงไฮ้ แล้วChrisก็ไปเยี่ยมที่นั่น ไม่รู้สิ ผมต้องการอะไรที่มันดูไม่เบื่อ มีพลัง

ผู้สร้างยังคงพูดต่อไปอีกถึงความเข้ากันได้ดีของ Jackie Chan และ Chris Tucker ในหนังสองภาคแรก
“สิ่งที่เยี่ยมยอดของ Rush Hour1 และ 2 ก็คือความสนิทสนมของทั้งสองคนที่สามารถเห็นได้อย่างชัดเจน มันคือความสนิทจริงๆ พวกเราไม่ได้สร้างขึ้นหรือว่าเขียนให้มีในบท มันเกิดขึ้นเอง ผมคิดว่าการแสดงที่ดีจะเกิดขึ้น มันต้องมาจากตัวตนที่นักแสดงเป็น ไม่ใช่สิ่งที่เราไปบังคับให้เค้าทำ”

ผู้กำกับตัว Brett Ratner ยังไม่ได้เซ็นสัญญาที่จะกำกับโปรเจ็คนี้ แต่ผู้สร้างก็พร้อมเปิดรับเค้าเสมอ "ยินดีอย่างยิ่งที่จะให้เขามากำกับ เขาจะทำมันออกมาได้ดี."

ที่มาจาก nangdee.com

RabbitsZombie
31st July 2012, 23:21
รอมานานในที่สุดก็มีข่าวมาสักที ผมชอบมากเลยเรื่องนี้ดูกี่รอบก็ไม่เบื่อ

keroro07
31st July 2012, 23:31
Octavia Spencer ลูกของ spencer เหรอเนี่ย

best19939
31st July 2012, 23:56
ชอบมาก ฮาพี่ดำ :o

ผู้บริหาร
1st August 2012, 22:39
เแล้วนึกไงไปคบกับ ไอ้ปากเซเว่น-อีเลฟเว่นหล่ะ // ทำไมอ่ะ?? // ก็ปากมันเปิดตลอด 24 ชั่วโมงเหมือนเซเว่น-อีเลฟเว่นไง :rofl

ViCtiM 2 Die 4™
1st August 2012, 22:51
ที่สำคัญต้อง "พันธมิตร" พากย์ด้วยนะครับ

ฮาแตกเลย ฮ่าๆๆๆ :D

Jomzababin
2nd August 2012, 00:31
ยังไม่เคยดูภาค 3 เลย เวรกำ = =