PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แก้out of range นังไงครับรบกวนเทพหน่อย ขอร้องล่ะครับ

nattna03
1st August 2012, 04:24
คือผมโหลด prototype2 มาลงตามปกติ แคร็กแล้ว พอเข้าเกมแล้วจอดำขึ้น out of range 74.2khz 60hz แต่เสียงมาเล่นไม่ได้เลย:sweat
โหลดทั้งวัน T-T กดalt+enterก็ไม่ได้จะปรับoptionเกมก็ไม่ได้ รบกวนเทพทีครับ

bararasza
1st August 2012, 04:38
ขนาดจอไม่ซัพพอร์จ กับเกม ใช่เลย แบบนี้

Alt+Enter ไม่ได้

ลองลบเกมลงใหม่ Crack ใหม่ครับ คาดว่าท่านคงจะทำแล้ว

ถ้ามันจนปัญญา ผมก็ไม่รู้จำทำไงดีเหมือนกัน แต่สำหรับผมที่จะทำคือ ลากทีวี มา ต่อพ่วงกับการ์ดจอให้ แสดงผลออกทีวี และปรับในทีวี นั่นแหละ คาดว่า ทีวี มันต้องไม่มี Out of range หรอกนะครับ^^

ปล.หากมีช่อง HDMI ก็ต่อ หรือมีช่องอะไรก็ตาม ที่มัน ต่อกับTV ได้อะนะครับ

ปล.2 อาจจะมีวิธีที่ง่ายกว่านี้ แต่ผมไม่ทราบนะครับรอท่านอื่นครับ

อีก1วิธี เพิ่มเติม คลิ๊กขวาที่ Icon เกมบนDesk Top แล้วเลือก Propertie > Compability แล้ว ในช่อง 640x480 ติ๊ก ไปครับแล้วกด OK แล้วลองเข้าเกม ถ้าได้ก็ปรับ OPtion ให้เหมาะสมครับ แล้วออกมา ติ๊ก ออก แล้วเข้าเกมใหม่

nattna03
2nd August 2012, 02:52
ขอบคุณมากครับ bararasza