PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ชวนคิด) assasin creed iv มาเป็นกรุงรัตนโกสินทร์สมัย ร. 1-2 ละ

ign
1st August 2012, 18:13
ลองดูที่ผมคิดนะ

ปี ค.ศ. 1790 connor เดินทางมาหาข้อมูลของ apple ที่เมืองบางกอก (สมัยนั้นต่างชาติเรียกว่า บางกอก) เพื่อสืบหาถึง apple ที่เคยอยู่ในเเดนโบราณสุโขทัย
ซึ่งต่อมากถูกย้ายมาอยู่ที่ กรุงศรีอยุธยา โดยที่นี้ ณ ปัจจุบัน เหลือเเอปเปิลอยู่เพียง 2 ลูก (อีก 1 ลูก ถูกค้นพบในเสบียงของทหารเยอรมันที่ค่ายเตร็นตัน)
ซึ่ง ทั้ง 3 ลูก ถูกยึดไปจากพวกพม่าใน ค.ศ. 1767 ซึ่งตอนที่ connor มานั้น ก็มาพร้อมกับ ข้อมูลที่หลงเหลือจากค่ายทหารของ คอร์นวอลลิส
โดยในที่นี้จะมี องเชียงสือ ภาคีนักฆ่าจากเขมร เป็น mentor ของที่นี้ซึ่ง องเชียงสือ ลอบเข้าไปค่ายของพวก templar (พม่า) เพราะ
สงครามบังเกิดขึ้น พระเจ้าคดุก (ปดุง) ได้กำลังของทหาร ฝรั่ง ซึ่งได้เเปรพักตร์มาอยู่ร่วมกับฝ่าย templar อย่างลับๆ(ซึ่งต่อมาตั้งตัวเป็นปฎิปักษ์กับเอมริกา จนนำไปสู่สงคราม ปี 18120)
ที่ฝรั่งเศสทำเยี่ยงนี้เพราะต้องการผลประโยชน์จากพื้นที่ดินเเดนหลายๆเขต ทำให้กองทัพพม่า เข้ามาตีเมืองไทยตั้งแต่เหนือจดใต้ รวม 9 ทัพ กองทัพไทยตีกองทัพพม่าแตกพ่ายยับเยินไปทุกทัพ

ซึ่งเเน่นอนว่าขบวนการต่อต้านพม่าก็คือ ภาคีนักฆ่า โดย องค์ชียงสือ ได้ไปเห็นสายข่าวที่ พม่า ทำให้ mentor ของที่นี่กลายเห็น ภาคีนักฆ่าจากเเดนตะวันออก connor นั่นเอง

ปล. เนื้อเรื่องเอาอิงมาจากประวัติศาตร์จริงนะครับ

RlucksN
1st August 2012, 18:34
ติดภาพตะวันตกแฮะ

แต่แบบนี้มันจะไปขัดกับเดสมอนนะครับ เพราะเดสมอนถ้าผมจำไม่ผิดภาค revelation บอกว่าครอบครัวของเดสมอนลบซ่อนพวกเทมพลาอยู่ในแถบประเทศตะวันตก "the farm" มานานมากแล้ว

คือระยะเวลามันใกล้เกินไปนะ เพราะเดสมอนดูไม่มีเชื้อเอเชียเลย(ถ้าตามที่คุณเล่าตัวเอกต้องเป็นลูกครึ่ง อเมริกา-ไทย เพราะตัวเอกภาคหลักต้องเกี่ยวพันทางสายเลือดกับเดสมอน)

แต่แต่งสนุกดีครับ เล่าจนนึกภาพตามได้ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้ประวัติศาสตร์เท่าไหร่ แต่ฟังดูเข้าท่าดี:clap

fewuio
1st August 2012, 19:24
แล้วถ้าเราเปลี่ยนตัวละครเอกล่ะครับ เอาเป็นคนไทยจะได้มีท่าต่อสู้แบบไทยๆ เนื้อเรื่องประมาณว่าได้รับภารกิจจากศูนย์ใหญ่ให้หาappleหลังจากนั้นก็ตามเนื้อเรื่องเดิม
คิดว่าดีไหมครับ แค่ออกความเห็นนะครับ

ign
1st August 2012, 19:26
ก็คือตัวเอกยังเป็นคอนเนอร์เช่นเดิมเเต่ไปหาข้อมูลเกี่ยวกับ apple ที่ ไทยอะครับ

(555+ เเต่งเอง ฮาเอง)

ign
1st August 2012, 20:57
....................................................................................................................................

ko555555
1st August 2012, 23:03
ac4 คงไม่เป็นที่ไทยหรือพม่าหรอกครับ เพราะแถวนี้ไม่มีpoeเลยซักอัน ที่ใกล้สุดก็ จีน ญี่ปุ่น มองโกล รัสเซีย อินโดนีเซีย
กลุ่มassที่มีตอนนี้ที่อยู่ใกล้ๆก็มีแค่จีน รัสเซีย มองโกล

KaMeLRo
2nd August 2012, 00:32
มาปีนต้นไม้ในไทย ระวังมดแดง :o