PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บ้านของผมอยู่ในค่ายทหารครับ

Winnejiro
1st August 2012, 18:49
สวีสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากจะเล่าให้คุณฟังนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยนะครับ:

บ้านของผมในชีวิตจริงอยู่ในค่ายทหารครับ
ใช่ครับ, คุณพ่อของผมคือทหารละครับ :)

ผมคิดว่าชอบที่นี้นะครับ:
เพราะว่า ผมได้เห็นอากาศแจ่มใส่ของที่นี่ในเกือบทุกๆวันนะครับ

แล้วพวกเขาก็บ้านเพื่อนบ้านที่ดีด้วยครับ
พวกเขาชอบช่วยเหลือกันในเวลาที่ใครบางคนมีปัญหาละครับ

แล้วผมก็รู้สึกปลอดภัยที่ผมได้อยู่ที่นี้นะครับ
และอีกหลายสิ่งที่ผมชอบเกี่ยวกับที่นี่ที่ผมไม่ได้พูดถึงด้วยครับ:yes

Hahaha ใช่ครับ, ผมจะเคารพธงชาติในตอน 8:00 และ 18:00 ครับ
และนอนแน่ครับ!, ผมจะได้ยิน "แตรนอน" ในทุกๆคืนตอน 21:00 ด้วยนะครับ

ถ้าแม้ว่าผมไม่ได้มีพื้นที่มากเท่าไร...
แต่ผมรู้สึกมีความสุขที่ผมได้อยู่กับคุณพ่อ, คุณแม่ และน้องของผมที่นี่นะครับ :)

ครับ!, Server ของผมเองที่ผมได้เล่าในหัวข้อที่แล้วนั้น...
ได้ตั้งอยู่บนชั้น 2 ในบ้านของผมจริงๆละครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

NOR_007
1st August 2012, 18:51
ผมชอบทุกกระทู้ของคุณจัง 55

Ruffian
1st August 2012, 18:54
ผมรักทหาร ชอบกระทู้คุณ :inlove

ว่าแต่พ่อคุณ ยศอะไรครับ

BaCk To NaTuRe
1st August 2012, 19:00
ผมก็อยู่ในค่ายทหารครับ แต่ผมอยู่ชลบุรี
ได้ยิน เขาเคารพธงชาติ ทุกวันครับ เ่ป่าแตรลั่นเลย แตรนอนก็ 3 ทุ่มเหมือนกันครับ

ของผมเป็นค่ายฝึกทหารเกณฑ์ ตอนเช้าๆ ซัก ตี 5 ครึ่ง ก็จะได้ยิน เขาพาทหารมาเดินสูดอากาศยามเช้า
พร้อมเสียง ดัง ที่พูดว่า "นับเป็นจังหวะ นับ!! 1---2---3---4 1--2--3--4 1234 1234" พร้อมร้องเพลง

ปลุกใจ เป็นเสียงนาฬิกาปลุกของผมเลยล่ะครับ ที่นี่มี ทะเล ป่าไม้สวยงาม ลานเลี้ยงควาย-วัว ธรรมชาติสุดๆ ครับ
ว่างๆ ก็มาเที่ยวกันได้นะ ฮ่ะๆ ชลบุรี อากาศดีครับ ทะเลสวยด้วย :bye

LIVE
1st August 2012, 19:00
ชอบคุณมากเลย พิมพ์อ่านสนุกดี ไม่มีเครียด

~!-!eRo~
1st August 2012, 19:05
ตอนนี้ผมไม่ชอบคุณเลยครับ

เเต่...รักเลยยย ^^"

hansamu
1st August 2012, 19:08
เล่าซะเห็นบรรยากาศเลย น่าอยู่มากครับ คงอบอุ่นน่าดู แอบอิจฉา อิอิ

nat236919
1st August 2012, 19:09
ทหาร 1 คน มีค่ามากกว่านักการเมืองทั้งสภา

**ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ -*-

PhraoBWS
1st August 2012, 19:52
จขกท. พูดเพราะอ่า ชอบๆ

LIVE
1st August 2012, 20:28
ตอนนี้ผมไม่ชอบคุณเลยครับ

เเต่...รักเลยยย ^^"

เกย์จริงๆด้วยสินะ

phonrath
1st August 2012, 20:45
อ๊าก >< วินนีจีโร่ เห็นตั้งแต่ บอร์ดเก่า แล้ว น่ารักอ่า รักได้ปะ จวฟฟ ><

maxkungg704
1st August 2012, 20:49
ผมก็อยู่ในค่ายทหารครับ แต่ผมอยู่ชลบุรี
ได้ยิน เขาเคารพธงชาติ ทุกวันครับ เ่ป่าแตรลั่นเลย แตรนอนก็ 3 ทุ่มเหมือนกันครับ

ของผมเป็นค่ายฝึกทหารเกณฑ์ ตอนเช้าๆ ซัก ตี 5 ครึ่ง ก็จะได้ยิน เขาพาทหารมาเดินสูดอากาศยามเช้า
พร้อมเสียง ดัง ที่พูดว่า "นับเป็นจังหวะ นับ!! 1---2---3---4 1--2--3--4 1234 1234" พร้อมร้องเพลง

ปลุกใจ เป็นเสียงนาฬิกาปลุกของผมเลยล่ะครับ ที่นี่มี ทะเล ป่าไม้สวยงาม ลานเลี้ยงควาย-วัว ธรรมชาติสุดๆ ครับ
ว่างๆ ก็มาเที่ยวกันได้นะ ฮ่ะๆ ชลบุรี อากาศดีครับ ทะเลสวยด้วย :bye

ค่ายที่ว่านี้ ใช่ ค่ายนวมินทร์รึป่าวคับ ถ้าใช่ล่ะก็น่ะ มันคือนรกดีๆเลยล่ะ โหดที่สุดในภาคตะวันออกแล้ว

อิอิ ผมเรียน รด. น่ะ ภาคสนามโดนที่นั่นไป ตอนปี 2 ให้แบกยางรถสิบล้อ100กว่าโลขึ้นเขาเรดาร์ตอนตี 1 บ้าไปแล้ว