PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไม่เข้าใจปัญหากระทู้"ทำไมประเทศไทยเราไม่เจริญ"ครับ

Patrenko
1st August 2012, 21:15
ผมอ่านมายังงงอยู่เลยครับว่าตรงไหนที่เขาว่าประเทศไทยเราไม่เจริญ หรือว่าเป็นเพราะัพ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย ผม ที่ยังใช้บ้านสังกสีอยู่ทำให้ประเทศเราไม่เจริญสักทีรึป่าวครับ เพราะเห็นเขาพูดโน้นพูดนี้ว่าประเทศโน้นประเทศนี้ดีกว่าสวยกว่า หรือประเทศเราไม่เจริญเพราะ คนอย่างผมมันไม่มีปัญญาหา Ipad Iphone มาเดินถือให้ชาวต่างชาติเขาเห็นหรอครับ ถ้าเป็นงั้นก็ขอโทษด้วยนะครับที่เป็นตัวถ่วงความเจริญของชาติ ขอโทษที่ไม่มีปัญญาซื้อของพวกนั้นมาถือได้ เเละขอโทษที่บ้านผมมันยากจนไม่มีปัญญาสร้างบ้านสวยๆสักหลังให้่เหมือนชาวต่างชาติ จนทำให้ดูีรกหูรกตาจนทำให้ประเทศเราดูกระจอกไม่ดีเท่าชาติอื่น ผมว่านะครับทำไมเราต้องเอาสภาพบ้านเมืองที่อยู่อุปกรณ์ที่ใช้ไปเทียบกับชาติอื่นด้วยอะครับ ทั้งๆที่แต่ก่อนประเทศเรารถก็ไม่มี โทรศัพท์ก็ไม่มีใช้แต่ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีประเทศไหนมองว่าประเทศเราไม่พัฒนาเลยหนิครับ แต่ทำไมพอมาปัจจุบันคนในประเทศถึงไม่มีความรักประเทศตัวเองเหมือนคนไทยตอนนั้น ถึงขั้นยอมตกเป็นทาสเทคโนโลยีจนมาดูถูกถ่มน้ำลายลดเเผ่นดินเกิดขนาดนี้ ขอความกระจ่างหน่อยครับ

KnocKingMasterM
1st August 2012, 21:19
เขาเป็น สส. มาถามความเห็นประชาชน ครับ

Guardian
1st August 2012, 21:20
เดียวก็ โดน ล็อค อีก กระทู้ นึงหรอกครับ ผมว่าอย่า สานต่อกระทู้เลยน่ะ

tiktee37
1st August 2012, 21:21
ผมไม่รู้หรอกนะ กระทู้นั้นมีไรบ้าง แต่ผมว่ามันนั้นละเกิดมาหนักแผ่นดิน
(ถ้าเป็นอย่างที่นายว่ามาข้างต้น อะนะ)

Aultaisen
1st August 2012, 21:22
พอได้แล้วครับ จบ

Guardian
1st August 2012, 21:22
เดียวก็ โดน ล็อค อีก กระทู้ นึงหรอกครับ ผมว่าอย่า สานต่อกระทู้เลยน่ะ

พอได้แล้วครับ จบ

ตามท่านผู้ คุมบอกแหละจบเถอะ

Aultaisen
1st August 2012, 21:36
ไม่จบ ยังจะมีต่ออีกนะ
ล๊อก