PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ยัง งงๆอยู่เลย ว่า JFK (john f kennedy ) ตายได้ยังไงเเล้วใครเป็นคนฆ่า

duchyzaza
1st August 2012, 21:52
john f kennedy ผมยัง งงๆอยู่เลย วันนี้อาจารย์ เล่าเรื่องให้ฟังเกี่ยว คนๆนี้ ซึ่งผมไม่ค่อยรู้จักเขามาก

เเต่อาจารย์เขา เล่าประวัติศาสตร์คนนี้ให้ฟังจนที่เขา บอกว่า โดนสังหาร ด้วย กระสุน 3 นัด ขนาดที่นั่ง รถ

เเต่ไม่ทราบ ว่าใครลอบสังหาร

ผมเลยสนใจหาใน Google ว่าใคร ลอบสังหาร

เเต่มันไม่มี ? ? หรือมันเป็น ความลับครับ บองอันก็บอกคนใน วงใน บางคนก็ว่่า ภรรยาเขา ? :eek:

เพื่อนๆใน JKG ว่ายังไงครับ

ส่วนตัว ไม่ค่อยมีคนสนใจเรื่องนี้เลยมั่ง

เพราะผมชอบเรื่องประวัติศาสตร์เหตุการณ์สำคัญๆ อย่างงี้อยู่เเล้ว

sarawut787
1st August 2012, 21:53
ผมไม่รู้จักขอโทดด้วย

oumza55
1st August 2012, 21:54
จอน เคนนะดี้ รู้สึก โดนซุ่มสไนเปอร์สังหาร ครับ หัวระเบิดเลย มีคลิปอยู่ครับ ลองหาดูๆ
ปล.3 นัดหรอ ผมเห็น นัดเดียว หัวระเบิดเลยนะ

keeree
1st August 2012, 21:55
เรื่องบางเรื่องอาจต้องเก็บไว้เป็นความลับบ้างน่ะครับ ผมว่าไม่น่าแปลก

CanDiiZ
1st August 2012, 21:56
Lee Harvey Oswald คือมือปืน โดนจับไปละ (แต่แพะรึเปล่าไม่รู้นะ - -a)

peamchery
1st August 2012, 21:56
http://www.youtube.com/watch?v=1q91RZko5Gw

duchyzaza
1st August 2012, 21:58
จอน เคนนะดี้ รู้สึก โดนซุ่มสไนเปอร์สังหาร ครับ หัวระเบิดเลย มีคลิปอยู่ครับ ลองหาดูๆ
ปล.3 นัดหรอ ผมเห็น นัดเดียว หัวระเบิดเลยนะ

3 นัดนะ

นัดเเรก ตรง คอ นัดที่สอง เเถวๆ กลางหน้าอก นัดที่ 3 กลางหัว

phacawit
1st August 2012, 22:01
เท่าที่อ่านในต่วยตูนมารู้สึกว่า จะมีคนบางกลุ่มนี่หละได้ผลประโยชน์จากสงครามเย็น ซึ่งเคเนดี้เป็นคนที่พยายามจะยับยั้งสงครามเย็มให้จบลง น่าจะเป็นเกี่ยวกับทางการเมืองน่ะนะ

Gammer40
1st August 2012, 22:07
ไม่ครับ จากการที่ผมศึกษาเรื่อง JFK มานานแล้วได้ความว่า JFK ไม่ได้ถูกสังหารโดย เรื่องการเมือง หรืออะไรทั้งนั้น ผมก็จำไม่ได้แหละ เลยเอาบทความมาให้อ่าน

นักเขียนมะกันอ้าง เจเอฟเค อดีตประธานาธิบดีสหรัฐฯ อาจถูกซีไอเอลอบสังหาร เพราะขอดูแฟ้มลับยูเอฟโอ

ย้อนกลับไปเมื่อปี ค.ศ.1963 ประเทศสหรัฐอเมริกาต้องสูญเสียผู้นำคนสำคัญอย่าง "จอห์น เอฟ เคนเนดี" หรือที่คนทั่วโลกเรียกกันว่า "JFK" หลังจากเขาถูกยิงเสียชีวิตขณะนงขบวนรถประธานาธิบดี ซึ่งจากการสืบสวนของรัฐบาลพบว่า ผู้ลอบสังหารประธานาธิบดี จอห์น เอฟ เคนเนดี คือ ฮาร์วีย์ ออสวอล แต่ทว่า ฮาร์วีย์ ออสวอล กลับถูกฆาตกรรมก่อนขึ้นศาล ดังนั้นประเด็นว่าใครคือฆาตกรก็ยังคงเป็นปริศนาที่ค้างคาใจชาวโลกมาจนถึงทุกวันนี้ เพราะส่วนใหญ่ไม่เชื่อว่า ฮาร์วีย์ ออสวอล จะลงมือเพียงคนเดียว

และล่าสุด ก็ได้มีนายวิลเลี่ยม เลสเตอร์ นักเขียนชาวสหรัฐอเมริกา ผู้ที่กำลังรวบรวมข้อมูลออกหนังสือชื่อว่า "A Celebration of Freedom : JFK and the New Frontier" ออกมาอ้างว่า มูลเหตุของการลอบสังหารอดีตผู้นำมาจากการที่อดีตผู้นำสนใจเรื่องยูเอฟโอเป็นอย่างมากนั่นเอง โดยเขาค้นพบข้อมูลว่า 10 วันก่อนที่ประธานาธิบดีจอห์น เอฟ เคนเนดี้ จะถูกลอบสังหาร ประธานาธิบดีจอห์น เอฟ เคนเนดี้ ได้เขียนจดหมายฉบับหนึ่งถึงผู้อำนวยการสำนักงานซีไอเอ (Central Intelligence Agency : CIA) เพื่อขอข้อมูลเอกสารลับเกี่ยวกับการปรากฏของยูเอฟโอในวันที่ 12 ธันวาคม ค.ศ.1963

นอกจากนี้ วิลเลี่ยม เลสเตอร์ ยังอ้างอีกว่า ประธานาธิบดีจอห์น เอฟ เคนเนดี้ ยังได้เขียนจดหมายฉบับที่สองส่งถึงนาซ่า โดยระบุว่า ต้องการจะร่วมมือเรื่องกิจกรรมนอกพิภพกับสหภาพโซเวียต เพราะเขากังวัลว่า การที่ยูเอฟโอจำนวนหนึ่งปรากฏในน่านฟ้าสหภาพโซเวียตด้วย อาจทำให้สหภาพโซเวียตเข้าใจผิดว่าสหรัฐอเมริกากำลังคุกคามโซเวียต

ด้านผู้เชี่ยวชาญอีกรายระบุว่า ข้อสันนิษฐานของนายวิลเลี่ยม เลสเตอร์เป็นไปได้ เพราะในบันทึกลับฉบับหนึ่งซึ่งนายทิโมธี่ เอส คูเปอร์ ผู้ที่สนใจเรื่องราวของยูเอฟโอเป็นอย่างมาก เคยได้รับมาจากซีไอเอ ได้บันทึกไว้ว่า อดีตประธานาธิบดีผู้นี้เคยติดต่อกับผู้อำนวยการซีไอเอจริง โดยใช้ชื่อรหัสลับว่า "Lancer" เพื่อสอบถามข้อมูลสำคัญเกี่ยวกับกิจกรรมของซีไอเอ แต่ทางผู้อำนวยการซีไอเอไม่ได้ให้ไป นั่นจึงเป็นที่มาของการคาดการณ์กันว่า ข้อมูลที่อดีตประธานาธิบดีเคยสอบถามอาจเป็นข้อมูลสำคัญมาก และอาจเกี่ยวข้องกับการเปิดเผยข้อเท็จจริงของการค้นพบยูเอฟโอ ทำให้ซีไอเอต้องสังหารเขา

Mercury
1st August 2012, 22:11
ตายเพราะโดนกระสุนครับ โดนลอบสังหารโดยผู้ลอบสังหารคือ Lee Harvey Oswald ใช้ปืน สไนเปอร์ Carcano ลอบสังหารในวันที่ 22 พฤศจิกายน 1963 กระสุนเจาะกระโหลก เศษกระโหลกกระเด็นหลุดเลยครับ ซึ่งในเวลาต่อมา Robert F. Kennedy พี่น้องของ JFK ก็ถูกลอบสังหารเช่นกัน แต่ไม่รู้ว่าคนลอบสังหารเป็นตัวจริงรึเปล่า

phacawit
1st August 2012, 22:13
ข้อสันนิษฐานมันเยอะหนะนะ มันสามารถตีความได้หลายแบบมาก เพราะเขาเป็นถึงประธานาธิปบดีซึ่งมีส่วนเกี่ยวข้องกับหลายภาคส่วน ผมว่าคล้ายๆ กับของไทยเรานี่หละ ว่า "ใครลอบปลงพระชน"

EviL ANgle
1st August 2012, 22:22
ใช้ปืนลูกเลื่อน ยิง 3 นัด ภายในเวลาไม่ถึง 5 วินาที เนี่ยนะ = =

blackop
1st August 2012, 22:38
คิดดูภรรยานั่งข้างๆจู่ๆสามีหัวแตก เศษกระโหลกกระเด็น กระโหลกเปิด จะตกใจขนาดไหน -.-

nakiann123
1st August 2012, 22:50
ผมรู้แค่ว่า JFK น่าจะโดนยิงด้วยสิ่งนี้ครับ

http://www.everydaynodaysoff.com/wp-content/uploads/2010/11/Knife-With-Scope-And-Red-Dot-Sight.jpg

ส่วนเหตุผลที่ถูกสังหาร ผมไม่รู้ครับ

hades051
2nd August 2012, 08:22
ผมว่าน่าจะผลประโยชน์ทางการเมืองนั่นแหละ

ปล.JFK ทำให้ผมนึกถึง FFK

TEENOY '
2nd August 2012, 08:48
ผมว่ามันเร็วไปนะ ถ้ายิง 3 นัดใช้สไนเปอร์แบบชัก(ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าไร)
หรือถ้าเป็นสามนัดอาจเป็นไปได้ว่าคนร้ายมีมากกว่า 1 คน

alonedevil
2nd August 2012, 09:33
งานนี้การเมืองล้วนครับ ผมว่าผลประโยชน์จากสงครามล้วนๆ

panaddas06
2nd August 2012, 09:43
http://www.youtube.com/watch?v=1q91RZko5Gw
ลองดูที่คนขับสิครับแล้วจะเห็นเหมือนคนขับยิงครับ

peamchery
2nd August 2012, 14:36
ผมว่านัดเดียวนะ กระสุนก็โดนคนข้างหน้าด้วย ลองดูคลิปครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DSBXW1-VGmM

Dreamm
2nd August 2012, 14:38
คามรู้ทั้งนั้นนนน

helos
2nd August 2012, 14:42
เค้าก็ยังสงสัยกันทั้งโลกน่ะครับ ตอนนี้ก็เช่นกัน

hackedsugus
2nd August 2012, 15:09
JKG มีแต่นักวิเคราะห์ เหอะๆ 55