PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครที่เล่น Prototype 2 จบแล้วมาคุยกันนะครับ ( ถ้าใครยังไม่เล่น อย่าเข้านะ อาจจะมี Spoil )

disengage17
2nd August 2012, 04:56
ผมเล่น Prototype 2 จบแล้วครับ สนุกมาก ๆ เป็นของเวอร์ชั่น PC นะครับ เล่นไปก็เกิดคำถามครับ เพราะ ไม่เข้าใจเนื้อเรื่องซักเท่าไรอะ :sweat

ผมเข้าใจนะครับว่าที่ Heller ทำไปเพราะต้องการช่วยลูกสาวเค้า แล้ว ก็ล้างแค้นพวก Blackwatch กับ Genktex แต่ที่ผมไม่เข้าใจเรื่องหนึง :dntknw

:ask ทำไม Alex Mercer ตัวเอกที่ผมชอบถึงเป็นตัวโกงในภาคนี่อะครับ ทำไมเข้าต้องเป็นคนกระจายไวรัส และ สร้างเรื่องเลวร้ายพวกเนี่ยด้วย ...

ทั้ง ๆ ที่ใน Prototype เค้าเป็นคนช่วยชาวมหานคร New York ด้วยกันเอาระเบิดนิวเครียร์ทิ้งลงมหาสมุทร แต่ในภาคนี่กลับกันเค้ากับทำเรื่องชั่วร้ายแทนละครับ ?

ถ้าใครเล่นภาคเนี่ยจบแล้วเข้าใจช่วยอธิบายให้ผมทราบด้วยนะครับ. เล่นจบแล้วไม่รู้เนื้อเรื่องมันเข้าไม่ถึง 100 % จริง ๆ อะ

ปล . ขอบคุณทุกๆคนนะครับ ที่มาแสดงความคิดเห็นในกระทู้ผม :cool:

lacker
2nd August 2012, 09:27
ครับเห็นเขาว่างั้นว่า ดูดกลืนพลังมากเกินไปจนไวรัสครอบงำจิตใจ

ผิดถูกไม่แน่ใจเหนเขาว่างั้นครับ

jamesz
2nd August 2012, 09:30
ไวรัส มันมีผมกระทบครับไวรัสนี้มันจะเป็นแบบโซ่อาหารถ้าอเล็กทำตัวดีตลอดโซ่อาหารก็ไม่เดิน ทำให้อเล็กกลายเป็นคนเลวคือเปลี่ยนไปอีกคนเลยเนื่องจากไวรัสนั้นต้องการโซ่อาหาร ซึ่งก็ได้เอาไวรัสไปใส่พี่มืดของเรา ทำให้พี่มืดแค้นและก็จะแก้แค้น ซึ้งแน่นอนก็โซ่อาหารนั้นละทำให้อเล็ก
แพ้และก็โดนดูดไปอย่างปริยาย แต่ไม่แน่ไอโล้นหรือพี่มืดอาจจะเป็นแบบอเล็กภายหลังก็ได้ คือมันต้องมีคนมาสืบพันต่อว่างั้น55

NCIS{Fc}
2nd August 2012, 09:39
Alex ตายไปนานแล้วแต่ที่เราเห็นเค้ายังเดินได้สู้ เพราะไวรัสในตัวของเค้า เพราะฉะนั้น Alex = ไวรัสที่มีความทรงจำของ Alex
ในตอนจบภาคแรก Alex ได้รู้ว่าตัวเองเป็นแค่ไวรัสเท่านั้นทำให้เค้ากลายเป็นอย่างในภาค 2 ที่เราเห็น

Chris
2nd August 2012, 09:42
เห็นมู้เเล้วดึงดูดใจโคตรๆเข้ามาพยายามเลื่อนๆไม่อ่าน

ign
2nd August 2012, 11:17
ไอที่มันช่วย manhattun นั้น
ตอนท้ายเรื่องภาคเเรกมันก็บอกอยู่เเล้วนี่ครับว่า มันมีความคิดเเอบเเฝงบางอย่าง
จุดประสงค์ที่เเท้จริงคือ ต้องการยกระดับพันธุกรรมของมนุษย์ สืบสานต่อจาก greene

jamesz
2nd August 2012, 11:25
สรุปโดยตรง อเล็กแค่ช่วยเอาเป็นนกต่อเท่าไหนเขาจะเอาจริงในภาค2 ที่เลวสุดๆใช่มะ