PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยทำให้พ่อแม่เสียใจ โดยไม่ได้ตั้งใจไหม

peerawatp
2nd August 2012, 10:42
ของผม เมื่อ 2-3 วันก่อนนี้เอง

เวลาประมาณ 23.00-0.00 น.
ผมกำลังนอนอยู่ แม่กับป้าผมกำลังเม้ากันตามประสาผู้หญิง (เสียงดังมาก หัวเราะทีบ้านแทบระเบิด)
ผมนอนไม่หลับซักที พรุ้งนี้ต้องไปเรียนแต่เช้า แถมมีกิจกรรมด้วย เลยต้องรีบนอน แต่ยังไงก็ไม่หลับ

เลยเปิดประตูห้องออกไปตะโกน"โอ้ย!!!! คนจะหลับจะนอน คุยกันทำไมเสียงดัง นั่งอยู่หน้ากันแท้ๆ อยากคุยไปคุยนอกบ้าน ไกลๆโน่นไป น่ารำคาญ"
แม่กับป้าผมได้ยิน ถึงกับหันมาแล้ว อ้าปากค้าง คงไม่นึกว่าผมจะพูดแบบนี้ (ซึ่งผมไม่เคยพูดแบบนี้เลย ตั้งแต่เกิด)
คือผมพูดไปเพราะคุมตัวเองไม่อยู่ แม่ผมชอบบุ่นว่านอนดึกแล้วตื่นสาย ขี้เกียจไปรับไปส่ง ทั้งๆที่ตัวเองนั่นแหละเป็นคนทำให้ผมตื่นสาย

แต่พอวันรุ่งขึ้น แม่กับผมก็กลับมาคุยตามปกติ เหมือนไม่เคยมีไรเกิดขึ้นเมื่อคืน:sweat

แล้วคุณล่ะเคยทำอะไรแบบนี้ไหม