PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับ wireless notebook

hackedsugus
2nd August 2012, 11:54
คือผม โน๊ตบุค ผมเล่น เน็ตช้ามาก มีสัญญาน Wireless แค่ 2-3 ขีด ทั้งๆ ที่เราเตอร์ อยู่ใก้ลๆ ผมลองเอา โน๊ตบุคของพ่อผมลองเปิด สัญญานก็เต็มไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครรู้ช่วยทีครับ

ผมว่าไม่น่าจะเป็นเพราะไวรัส เพราะว่า ผมเพิ่งไปลงวินโดว์ ใหม่ ไม่ถึง 2 วัน เน็ตมันไม่แรงตั่งแต่วันแรกเลยครับ ช่วยที

thotsawat555
2nd August 2012, 12:29
เครื่องเก่าหรือยังครับ สงสัยตัวรับเริ่มเสื่อม หรือสัญญาณรบกวนมันเยอะ

โน๊ตบุ๊คแม่ผมใช้มา2ปี ตอนนี้ตัวWirlessเครื่องเสียซ่อมไม่คุ้ม ต้องซื้อUSBอแดปเตอร์มาเสียบ (Dlink 500กว่าบาทเองอะ)

prodjvirusscanful
21st August 2012, 18:20
เครื่องเก่าหรือยังครับ สงสัยตัวรับเริ่มเสื่อม หรือสัญญาณรบกวนมันเยอะ

โน๊ตบุ๊คแม่ผมใช้มา2ปี ตอนนี้ตัวWirlessเครื่องเสียซ่อมไม่คุ้ม ต้องซื้อUSBอแดปเตอร์มาเสียบ (Dlink 500กว่าบาทเองอะ)

ตามนั้นครับ