PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่องช้ามากอืดด้วยจะทำไงดีครับ

zeedalone
2nd August 2012, 18:43
แนะนำโปรแกรมสแกนไวรัสหรือโปรแกรมอะไรดีๆหน่อยสิครับ ตอนนี้ผมใช้โปรแกรมแกรมสแกนของไมโคซอฟอยู่ เหมือนจะไม่ดีเลยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล ใครมีวิธีทำฝห้วินดดว์7เป็นของแท้บ้างครับ

chikuva
2nd August 2012, 19:29
ผมก็ใช้ของไมโครซอฟอยู่ยังไม่เห็นโดนไวรัสเล่นงานเลยใขช้มาสองปีแล้ว

nonmd
2nd August 2012, 19:36
การ Defrag ฮาร์ดดิสก์ ลบไฟล์ ขยะ

ลงวินโด้ไหม่

vasanchai
2nd August 2012, 20:27
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=7722

Active ได้ชัว 100% ผมลองมาแล้ว

พอแท้ปุ้บโหลด Antivirus ฟรีของ Microsoft มาใ้ช้ดู จากความเห็นผมถือว่าดีใช้ได้เลยละ ไม่ต้องไปคอยหาแคร็ก

ตามอัพเดทไปเรื่อย การป้องกันก็ถือว่าใช้ได้เลย ยังไม่เคยติดเลย Microsoft Security Essentials สุดยอดจ้า

//ที่คุณใช้แล้วมันไม่ดีคือคุณไม่ได้อัพเดทหรือเปล่า เพราะเห็นคุณถามทำ Window เป็นของแท้ ปกติมันจะอัพเดทไม่ได้หรือเปล่าถ้าไม่ใช่ตัวแท้

zeedalone
3rd August 2012, 13:59
รบกวนถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือผมนั้นไปแกะฮาดดิสของคอมมา เพราะผมเห็นรุ่นพี่ของผมคนนึงเขาเอาHDDคอมนี้ละมาเสียบกับโน๊ตบุคผมเลยอบากถามว่าจะเอามาเสียบยังไงหรอครับเพราะของผมนั้นมันมีแค่สายดาต้าสีแดงอันเดียวเองเอามาเสียบใส่ช่องไหนก็ไม่ได้เพราะคนละขนาดกันงะครับ ต้องทำไงหรอครับ

chikuva
3rd August 2012, 19:39
จะเอา hdd มาต่อข้างน้อกต้องมี port เฉพาะ เช่น e-sata ส่วนใหญ่ต้องซื้อชุดแปลงหรือ box Hdd ครับ

prodjvirusscanful
21st August 2012, 18:12
ผมก็ใช้ anti virus ของไมโครซอฟ มันก็ดีอยุ่นะ ไม่เห็นมีปัญหาเลย .. ลองลบขยะ ปิด Services ที่ไม่ได้ใช้