PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Xbox 360 ด้านสว่างกับด้านมืด

mooping yenni
2nd August 2012, 19:59
ผมจะซื้อ xbox 360 อยากทราบครับ ว่าด้านสว่างกับด้านมืดอันไหนดีกว่ากัน อันไหนปัญหาน้อยกว่ากัน แล้วรุ่นไหนดีคับ ซื้อที่ไหนดี สำหรับเล่นเป็นครอบครัว มีผม น้องสาว แล้วก็พ่ออีกคน แล้วแผ่นเกมส์ของจริงซื้อจากเว็บไหน หรือที่ จ.พิษณุโลกที่ไหนมีขาย

mercurii
3rd August 2012, 11:37
คนส่วนมากจะแนะนำให้เล่นด้านสว่างกัน
แต่ผมโดนด้านมืดเข้าครอบงำแล้วครับ
แต่ผมไม่ได้เล่นออนไลน์เลย
เล่นเป็นครอบครัวแนะนำซื้อkinectอีกตัว

Deadmanramos
3rd August 2012, 19:56
เรื่องปัญหาสายสว่าง น้อยกว่าอยู่แล้ว

สำหรับฝั่ง xbox ผมก็โดนสายมืดครอบงำ แผ่นนั้นมีหลายเว็บเลยครับ ร้าน Nadz ก็ดีครับ
เล่นเป็นครอบครัวก็ไปตบ kinect มาเลย มาปล่อยพลังคลื่นเต่า -.- ก็ได้
ส่วนเครื่อง ถ้าเงินถึงไปจัด Slim มาเลยครับ
ถ้ากะไม่ออนไลน์ก็ไปหาพวก Jtag / Rgh โหลดใส่ HDD เล่น หรือไปหาเครื่องพวกแปลง LT ก็ได้ถ้าขยันซื้อแผ่น
แต่ถ้าตังถึงก็จัดแท้ไปเถิดหากไม่ขัดสนเรื่องเงิน

ใจจริงๆ xbox ผมก็อยากแนะให้ไปสายมืด เพราะเกมส์ใหม่ๆไงก็เล่นได้ ไม่เหมือน PS3 ต้องรอ Eboot บลาๆ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่ท่านผู้ซื้อครับ เลือกเอา