PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เด็กสาวในวีดิโอโรงหนังราชบุรีที่เป็นข่าว ผูกคอตาย !!!!

Ghost_Angle666
2nd August 2012, 22:56
คือผมเจอข่าวนี้ในเว็บพันธุ์ทิพย์ครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นเรื่องจริงหรือป่าว ถ้าเป็นเรื่องจริงผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
นี่แหละครับโลกออนไลน์มันมีผลเสียอย่างร้ายแรงถ้าเราใช้แบบผิดๆ เราก็คงต้องใช้วิจารณญาณต่อไปนะคับ

FANG
2nd August 2012, 22:58
โรงแรมดีๆมีไม่ไปชอบไปที่มีกล้องวงจร กันจัง

Zean_Neo
2nd August 2012, 23:00
จริงหรอครับเนี้ย ...รอข่าวจริง RIP ล่วงหน้าครับบ

ปล. เรื่องนี้ถึง สรยุทธ แน่ !

Guardian
ถ้าเป็นจริง น้องเค้าคงทนกระแสตอบรับไม่ไหวแน่ๆ

แต่ทั้งนี้จะไปโทษใครก็ไม่ได้ ต้องโทษ ตัวเองเท่านั้นแหละครับ

~ [P]!xzy '
ถ้าเป็นจริงก็ขอ RIP นะครับ

ign
2nd August 2012, 23:03
เค้าฆ่าตัวตายเพราะอะไร

เพราะพวกเราไง ไม่มีไรทำ ล้มหน่อย ทืบซ้ำ
"อิหน้าดวก ทำไปได้"
"ไม่เห็นไรเลย"
"ของก็เล็กเจรือกเล่นอีก"

ตามจริงนะ ไอเรื่องเอากันเนี่ยมันจะไม่หนักเลย ท่ามันไม่ไปโดนพวก โซเซี่ยวเนตเวร์คทำยังงี้อะ ด่าอย่างเดียว

pungken
2nd August 2012, 23:09

เพราะพวกเราไง ไม่มีไรทำ ล้มหน่อย ทืบซ้ำ

ตามจริงนะ ไอเรื่องเอากันเนี่ยมันจะไม่หนักเลย ท่ามันไม่ไปโดนพวก โซเซี่ยวเนตเวร์คทำยังงี้อะ ด่าอย่างเดียว

เห็นด้วยครับ ผมว่าทุกคนย่อมมีความผิดพลาดกันมั่ง อย่าไปซำ้เติมเค้าเลย

Zean_Neo
2nd August 2012, 23:15
มันเป็นเรื่องใหญ่ก็เพราะพวกเรานี่แหละครับ อะไรมาก็ช่วย แชร์ ช่วย Like รวมถึงพวกไอ้ Admin เพจใหญ่ๆ ที่คน Like เยอะๆ นำเสนออะไรที่ไม่ดีก็เสพหมด มันเลยแชร์คนเห็นกันทั่วๆ เลยยย

hackedsugus
2nd August 2012, 23:22
อย่าเพิ่งด่วนสรุป อาจเป็นข่าวลือ *-*

zerokoza
2nd August 2012, 23:22

อันนี้ก็ถูกครับถ้าคิดเป็น เปอร์เซ็นก็น่าจะสูงงงงง มากเลย 90% คงได้ที่มีส่วนเกี่ยวกับการฆ่าตัวตาย (ถ้าข่าวของเจ้าของกระทู้จริงน่ะ )

เเต่ลองนึกดูสิว่า การที่ไปมี sex กันในโรงหนัง มันควรหรอ ถึงเเม้เขาจะไม่ได้มีป้ายห้ามมี Sex ในโรงหนังเหมือนป้ายห้ามสูบบุหรี่ก็ตาม
...เเต่เรื่องเเค่นี้ถ้าคิด ก็คงไม่ทำในโรงหนัง ต้องมีกล้องวงจรปิดอยู่เเล้วล่ะครับ เขาไม่รู้หรือไงกัน ?
เเต่จริง ๆ ตัวเขาก็ผิดตัวหล่ะครับ ถ้าเขาไม่ไปมี sexในโรงหนัง เรื่องพวกนี้ก็ไม่เกิดเราต้องมองที่ ต้นเหตุ ไม่ใช่เเก้ที่ปลายเหตุ เหมือนพวกนักการเมืองบางกลุ่ม

RESIDENTEVIL
2nd August 2012, 23:25
ผมก็ว่าคนที่เอาคลิปมาลงก็มีส่วนผิดเหมือนกันนะครับถ้าเขาไม่เผยแพร่เรื่องนี้ก็คงจะไม่เกิด

แบบว่าแค่ไปตักเตือนหน้าโรงหนังก็ได้หนิครับ

zerokoza
2nd August 2012, 23:27
ผมไปสืบมา เเล้วค้นพบต้นตอทั้งหมดเเล้วครับ

...เเต่ไม่ทราบว่าเท็จ จริง ยังไงไปวิจาร กันเอาเองครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12459479/A12459479.html

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
2nd August 2012, 23:52
กระทู้ใน pantip ตอนนี้กำลังดุเดือดมากครับ :heat

Patrenko
3rd August 2012, 02:41
ขอให้เป็นรายสุดท้ายครับ สังคมไทยไม่มีคำว่าให้อภัย เป็นเรื่องจริงคงเศร้าน่าดูเลยตอนเเรกผมเห็นโดนจับได้ก็เเอบภูมิใจนิ๊ดๆนะที่เขาได้บทเรียนแต่พอมาเห็นข่าวลือนี้จริงป่าวไม่รู้แต่ผมว่ามันเป็นบทเรียนที่ต้องรู้ในชาตินี้เเล้วไปเเก้ตัวในชาติต่อไป ทั้งๆที่มันไม่ต้องเป็นงั้นก็ได้เห็นเเล้วขนลุกเลยจริงไม่จริงกลับมา Edit. ด้วยนะครับ

LoVEGothic
3rd August 2012, 02:44
ไอ้พวกสาวก FB อะตัวดี - -*

~RIP~
3rd August 2012, 06:55
ในพันทิปโพสประมาณว่า "น้องเขาไม่ผิดนะ พวกเรานี่แหละที่ผิด"
พอตอนข่าวใหม่ๆด่ากันให้พรึ่บ - -

weerapat222
3rd August 2012, 07:03
เวรกรรม ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ:(

neo_boss
3rd August 2012, 07:09
อันนี้ก็ถูกครับถ้าคิดเป็น เปอร์เซ็นก็น่าจะสูงงงงง มากเลย 90% คงได้ที่มีส่วนเกี่ยวกับการฆ่าตัวตาย (ถ้าข่าวของเจ้าของกระทู้จริงน่ะ )

เเต่ลองนึกดูสิว่า การที่ไปมี sex กันในโรงหนัง มันควรหรอ ถึงเเม้เขาจะไม่ได้มีป้ายห้ามมี Sex ในโรงหนังเหมือนป้ายห้ามสูบบุหรี่ก็ตาม
...เเต่เรื่องเเค่นี้ถ้าคิด ก็คงไม่ทำในโรงหนัง ต้องมีกล้องวงจรปิดอยู่เเล้วล่ะครับ เขาไม่รู้หรือไงกัน ?
เเต่จริง ๆ ตัวเขาก็ผิดตัวหล่ะครับ ถ้าเขาไม่ไปมี sexในโรงหนัง เรื่องพวกนี้ก็ไม่เกิดเราต้องมองที่ ต้นเหตุ ไม่ใช่เเก้ที่ปลายเหตุ เหมือนพวกนักการเมืองบางกลุ่ม

คำพูดท่านสุดยอดมากครับผมเห็นด้วย

aodlnwlnwaod357
3rd August 2012, 07:15
จะบอกว่า สังคมฆ่าประชาชน ใช่ปะครับ

Zeallar
3rd August 2012, 08:00
ผมเห็นกระทู้ แล้วอ่านเมนต์ยิ่งตกใจ
กิจกรรมไม่เหมาะสมที่เธอทำในโรงหนัง ที่เธอตั้งใจให้เป็นความลับกันสองคน ถูกลักลอบนำมาเผยแพร่โดยคนของโรงหนัง มีโซเชียลเน็ตเวิร์ก (พวกเรา) กับสื่อช่วยเผยแพร่ จนตำรวจเห็นว่าเป็นความผิด

แล้วตามขั้นตอนปกติตำรวจต้องรักษาความลับไว้ให้ได้เพราะยังเป็นเด็ก แต่ก็ไม่ เมื่อคนในชุมชนรู้กันหมด จนเธอทนความกดดันไม่ได้ ก็ไม่มีนักสังคมสงเคราะห์ ยื่นมือเข้าไปรักษาชีวิตเธอไว้ กระบวนการมันผิดพลาดทั้งหมด

โทษที่เธอได้รับไม่ได้เป็นสัดส่วนกับความผิดที่เธอทำเลย ความผิดที่เธอทำในโรงหนังไม่ได้ทำร้ายใครนอกจากตัวเธอ จนเมื่อเธอเสียชีวิตแล้ว เธอก็ยังถูกตำหนิอีก

cr. ในนั้นแหละ

Capathia
3rd August 2012, 08:08
โทษทางสังคมมันรุนแรงกว่าโทษทางกฏหมายอีกนะเนี่ย
อย่าเพิ่งเชื่อข่าวในพันทิปมากเกินไป ในนั้นส่วนใหญ่โลกสวย ฟังหูไว้หูดีกว่า

incrediblez
3rd August 2012, 08:11
ข่าวลือหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นจริงๆ ลุงสรยุทเค้าต้องเอามาออกสื่อแล้วครับ

Ghost_Angle666
3rd August 2012, 10:13
ผมก็ไม่รู้หรอกคับ แค่เจอมาแล้วเอามาเล่าสู่กันฟังคับ เดี๋ยวผมจะติดตามดูข่าวต่อไปคับ

JMsweety
3rd August 2012, 10:55
เห็นเขาบอกว่า "ข่าวลือ" ครับ

manmon
3rd August 2012, 11:15
ถึงกับฆ่าตัวตายเลยหรือ ...

Emo
3rd August 2012, 11:21
ชอบลายเซ็น zerokoza - Capathia

ฮามาก

dickies0001
3rd August 2012, 11:30
ข่าวลือ หรือ เรื่องจริงกันแน่

Fairy
3rd August 2012, 13:20
ข่าวลือครับนักข่าวเนชั่นยืนยันแล้ว

http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/539226_10151067902473291_2048975378_n.jpg

KazWalker
3rd August 2012, 13:26
ข่าวลือครับนักข่าวเนชั่นยืนยันแล้ว

http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/539226_10151067902473291_2048975378_n.jpg

เราควรจะให้โอกาศน้องเค้าแก้ตัวใหม่นะครับ

คนเราย่อมผิดพลาดกันได้เสมอครับผม :pleasantry

Battlefield3
3rd August 2012, 14:15
ผมอยู่ราชบุรี ยังไม่เห็นรู้เรื่องเลยอยู่โรงเรียนเดียวกันด้วย

Hann.H.killer
3rd August 2012, 14:25
ผมว่าเราควรให้โอกาสน้องเค้านะครับ ลืมๆเรื่องนี้ไปเถอะครับ ปล.มันแค่ข่าวลือ ขอบคุณครับ

maxkungg704
3rd August 2012, 14:38
เอาจริงๆ สำหรับผมน่ะ ถ้าน้องเค้ามาเดินสวนกับผม ผมก็จำน้องเค้าไม่ได้ เพราะผมไม่ได้ดูที่หน้า แต่ดูที่ว่าเค้าทำอะไรกัน

จะว่าไป การมีsexในที่สาธารณะ มันไม่ใช่เรื่องที่ผิดหนักหนาอะไร มันก็คือการเปลี่ยนบรรยากาศเฉยๆแค่นั้น แต่ควรจะให้มันมิดชิดลับตาผู้คน

กันการอุตจาดตา เพราะเมืองไทยเราเมืองพุทธ(โคตรเกลียดคำนี้เลย) เวลาคุณๆทั้งหลายไปโหลดคลิปมาดูแล้วฉากหลังมันคือที่สาธารณะ

คุณตื่นเต้นป่ะ ถามแค่นี้แหละ และผมเชื่อว่า หลายๆท่านหรือบางท่าน อาจจะลองแบบ OUT DOOR มาแล้วก็เป็นได้ ซึ่งผมเองก็อยากลองเช่นกัน

สุดท้ายจะบอกว่า ไม่ว่าจะไปจัดกันที่ไหน ที่ส่วนตัวหรือสาธารณะ ก็ตามแต่(ขนาดในบ้านมันยังโดนแอบถ่ายเลย แล้วที่ไหนมันจะปลอดภัยว่ะ) เชิญให้เต็มที่คับ

แต่คุณต้องเตรียมตัวเตรียมใจได้เลยว่า ถ้าหากมีคลิปคุณว่อนในเน็ตขึ้นมา คุณจะโทษใครไม่ได้นอกจากตัวคุณเองที่มีsexกันให้คนอื่นเห็นได้

arabas
3rd August 2012, 14:48
โล่งอกที่น้องเขาไม่ได้ฆ่าตัวตาย
โล่งอกที่สังคมไทยยังไม่ยอมรับพฤติกรรม sex ก่อนวัยอันควร sex ในที่สาธารณะ

ป.ล. อยากให้เด็กสมัยนี้รู้ไว้ว่า คนที่รักเราที่สุดคือพ่อแม่ จะทำอะไรคิดถึงท่านไว้ก่อน

ghoszaba007
3rd August 2012, 14:51
ก็ โง่ เอง

เรื่องทั้งหมดที่เกิดคือความโง่ ไร้การศึกษาเท่านั้นเอง

nan chao
3rd August 2012, 15:15

แต่ถ้าจะแก้กันที่"ต้นเหตุ"จริงๆคือการแก้ที่ค่านิยมและมุมมองเรื่องเซ็กส์ของวัฒนธรรมไทยครับ
ผู้ใหญ่หลายคนมองว่าเซ็กส์เป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสมหรือเป็นเรื่องของ"ผู้ใหญ่"ไปซะหมด
แต่คำถามคือแล้วแค่ใหนถึงจะเป็นผู้ใหญ่แค่ใหนถึงจะเหมาะสม
วัยรุ่นน่ะแค่ 11-12 ก็เริ่มรู้จักมีอารมณ์ทางเพศแล้ว แต่การการที่ผู้ใหญ่มักอ้างเสมอว่า"ไม่เหมาะสม"ทำให้เด็กไม่กล้าเปิดเผยอ่างตรงไปตรงมา
อย่างดีก็ไปปรึกษาเพื่อนเล่าให้เพื่อนฟัง ซึ่งเพื่อนก็คือเด็กด้วยกันแทนที่จะช่วยปรึกษากันก็กลายเป็นยุกัน
พอยุกันมากๆเข้าเงี่ยนกันมากๆเข้า(ขออนุญาติใช้คำตรงๆ)บวกกับไม่รู้จะไปปรึกษาใครก็เลยเอากันเอง****เลย(ขออภัยอีกครั้ง)
แถมรายนี้ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการไม่คิดว่าในโรงหนังจะมีกล้องก็เลยกลายเป็นข่าวใหญ่โต
บวกกับกระแสสังคมมุมมองเรื่องเพศอย่างที่ผมกล่าวไว้ข้างต้น แทนที่จะเป็นคำปลอบใจหรือคำชี้แนะหรือวิธีแก้ปัญหากลับกลายเป็นการซ้ำเติมตัวเด็กเข้าไปอีก
ผมว่าการแก้ปัญหาไม่ใช่แค่การห้ามเอากันอย่างเดียว(เพราะเราห้ามได้ไม่อยู่แน่ๆหรอก)แต่ควรจะเป็นวิธีการจัดการกับอารมณ์ของตน(ช่วยตัวเอง,เล่นกีฬา,วาดรูป บลาๆๆ)
หรือจนแล้วจนรอดถ้าห้ามกันไม่ได้จริงๆอย่างน้อยก็สอนว่า เอากันอย่างไรให้ไม่เกิดปัญหาตามมา
แบบนี้ยังจะดีกว่าการเอาแต่พูดว่า"ไม่เหมาะสม ยังไม่ถึงเวลา"แล้วพอเด็กแอบไปเอากันขึ้นมาก็มาโทษเด็ก
เรื่องเพศมันห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว

phacawit
3rd August 2012, 15:19
มันก็แค่การพาดหัวข่าวแบบทุเรจๆ ให้น่าสนใจเท่านั้นไง - -"
อยากจะบอกคือ น้องเค้าผูกคอจริง "แต่ไม่ตาย" เพราะมีคนมาช่วยไว้ทัน

oat_hohoho
3rd August 2012, 15:20
โล่งอกที่น้องเขาไม่ได้ฆ่าตัวตาย
โล่งอกที่สังคมไทยยังไม่ยอมรับพฤติกรรม sex ก่อนวัยอันควร sex ในที่สาธารณะ

ป.ล. อยากให้เด็กสมัยนี้รู้ไว้ว่า คนที่รักเราที่สุดคือพ่อแม่ จะทำอะไรคิดถึงท่านไว้ก่อน

ขออนุญาตนอกเรื่องได้ไหม วงในลายเซ็นของท่านวงอะไร เพลงอะไรเหรอครับ

goblin2536
3rd August 2012, 15:26
ก็ว่ากันกันไป

เด็กมันมันก็ได้บทเรียนไปละ วันหลังจะได้ไม่ต้องมาทำอะไรเกรียน ๆไม่นึกถึงพ่อแม่อีก

ผมไม่สงสารเด็ก ผมสงสารพ่อแม่เขา

KKK-123
3rd August 2012, 15:29
แต่ถ้าจะแก้กันที่"ต้นเหตุ"จริงๆคือการแก้ที่ค่านิยมและมุมมองเรื่องเซ็กส์ของวัฒนธรรมไทยครับ
ผู้ใหญ่หลายคนมองว่าเซ็กส์เป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสมหรือเป็นเรื่องของ"ผู้ใหญ่"ไปซะหมด
แต่คำถามคือแล้วแค่ใหนถึงจะเป็นผู้ใหญ่แค่ใหนถึงจะเหมาะสม
วัยรุ่นน่ะแค่ 11-12 ก็เริ่มรู้จักมีอารมณ์ทางเพศแล้ว แต่การการที่ผู้ใหญ่มักอ้างเสมอว่า"ไม่เหมาะสม"ทำให้เด็กไม่กล้าเปิดเผยอ่างตรงไปตรงมา
อย่างดีก็ไปปรึกษาเพื่อนเล่าให้เพื่อนฟัง ซึ่งเพื่อนก็คือเด็กด้วยกันแทนที่จะช่วยปรึกษากันก็กลายเป็นยุกัน
พอยุกันมากๆเข้าเงี่ยนกันมากๆเข้า(ขออนุญาติใช้คำตรงๆ)บวกกับไม่รู้จะไปปรึกษาใครก็เลยเอากันเอง****เลย(ขออภัยอีกครั้ง)
แถมรายนี้ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการไม่คิดว่าในโรงหนังจะมีกล้องก็เลยกลายเป็นข่าวใหญ่โต
บวกกับกระแสสังคมมุมมองเรื่องเพศอย่างที่ผมกล่าวไว้ข้างต้น แทนที่จะเป็นคำปลอบใจหรือคำชี้แนะหรือวิธีแก้ปัญหากลับกลายเป็นการซ้ำเติมตัวเด็กเข้าไปอีก
ผมว่าการแก้ปัญหาไม่ใช่แค่การห้ามเอากันอย่างเดียว(เพราะเราห้ามได้ไม่อยู่แน่ๆหรอก)แต่ควรจะเป็นวิธีการจัดการกับอารมณ์ของตน(ช่วยตัวเอง,เล่นกีฬา,วาดรูป บลาๆๆ)
หรือจนแล้วจนรอดถ้าห้ามกันไม่ได้จริงๆอย่างน้อยก็สอนว่า เอากันอย่างไรให้ไม่เกิดปัญหาตามมา
แบบนี้ยังจะดีกว่าการเอาแต่พูดว่า"ไม่เหมาะสม ยังไม่ถึงเวลา"แล้วพอเด็กแอบไปเอากันขึ้นมาก็มาโทษเด็ก
เรื่องเพศมันห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว

เห็นด้วย อย่างยิ่ง

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
3rd August 2012, 15:33
น้ำเดือดยังหว่า ต้มมาม่ากินก่อนน :hehe

James47
3rd August 2012, 15:41
เอาตรงๆนะ มันควรมั้ยละ ไปนั่ง........กันในโรงหนัง บ้านดีๆหรือโรงแรมๆมีไม่ไป ผมเข้าข้างคนด่าซะด้วยซ้ำครับ เพราะถ้ามีการไตรตรองผลที่ตามมาซักนิก คงไม่มีเรื่องอย่างนี้หรอครับ

Aliensh
3rd August 2012, 15:56
ก็ว่ากันกันไป

เด็กมันมันก็ได้บทเรียนไปละ วันหลังจะได้ไม่ต้องมาทำอะไรเกรียน ๆไม่นึกถึงพ่อแม่อีก

ผมไม่สงสารเด็ก ผมสงสารพ่อแม่เขา

ใช่ครับ สงสารพ่อเเม่ซะมากกว่า

MaTiN3z
3rd August 2012, 15:57
เรื่องเเบบนี้มันเป็นเรื่องที่เปราะบางมากครับ คิดได้ 2 เเบบก็คือ 1. ถ้าน้องเค้าไม่มาทำอย่างงี้ในโรงหนังหรือที่สาธารณะ ก็คงไม่เกิดเรื่องเเบบนี้ขึ้น
2. ถ้าไม่มีคนนำคลิปมาปล่อย ก็คงไม่เกิดเรื่องเเบบนี้เช่นกัน

2 อย่างที่กล่าวมาข้างบนนั้น ใครผิดดีหละ เด็กผิดหรอ ? ก็เพราะเด็กส่วนใหญ่เค้าไม่ได้คิดอะไรรอบคอบขนาดนั้น ผู้ใหญ่เเหละที่ผิด ที่เด็กมันทำ
ผมว่ามันจำมาจากหนังจากละครทั้งนั้นเเหละ การอบรมที่ผิด สังคมรอบข้าง สื่อ บันเทิงต่างๆ ส่วนน้อยที่จะรู้จักเเยกเเยะเรื่องเเบบนี้ได้ดี
ผมเชื่อทุกคนเคยเป็นเด็ก เเละทุกคนเคยมีความผิดพลาด เเล้วเวลาคุณทำผิดพลาด คุณต้องการให้คนอื่นให้อภัยมั้ย ต้องการให้คนอื่นเข้าในมั้ย
เเล้วที่น้องเค้าเจอ มันตรงกันข้าม ไม่เคยมีใครให้กำลังใจ ดีเเต่เหยียบซ้ำ

RabbitsZombie
3rd August 2012, 19:25
ไม่มั้ง ผมอยู่ราชบุรี แถมน้องเค้ายังเป็นเพื่อนของหลานผมอีก ผมคงรู้แล้วล่ะ น่าจะเป็นข่าวลือ

act12348
3rd August 2012, 20:31
ถามจริงๆ เหอะ ถ้า เค้าตายแล้ว ใคร กล้าดูคลิปบ้าง ?

bank9398
3rd August 2012, 21:47
ไม่จริง ครับ
http://news.sanook.com/1134026/%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B9%87%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%86%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%A7-%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%87%E0%B8%95%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%AB%E0%B8%B6%E0%B9%88%E0%B8%87/

ดูเอาน่ะครับ

Kellidev
3rd August 2012, 22:04
ที่เขาด่าเพราะไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ ขนาดในโรงหนัง เอาอะไรคิดถึงไปทำแบบนั้น
ถ้าแค่เตือนเฉยๆ กับเด็กที่เรื่องแค่นี้ยังคิดไม่ได้ ก็คงเข้าหูซ้ายทะลุหูขวาเลยต้องมีด่ากันบ้าง
แต่คนที่ด่าควรอยู่ในวงแคบเช่นพ่อแม่หรือคนคุมกล้อง นี่คลิปดันหลุดลงเน็ตเรื่องเลยใหญ่ เจอเป็นชุดใหญ่

แต่อยากให้น้องเขาพยายามคิด เก็บเป็นบทเรียน อย่าคิดว่าคนเขาจงเกลียดจงชัง ต่อไปทำตัวดีๆเป็นคนดีสังคมก็รับเราอยู่

pai007pai
3rd August 2012, 22:07
ผมก็เด็กราชบุรีครับ ข่าวนี้นานมากแล้วว ทวิตต่อกันมามากมาย เเต่ผมคิดในทางกลับกัน

"ปล่อยข่าวว่าตาย จะได้ไปเริ่มชีวิตใหม่" ผู้ชายในคลิปยังย้ายไปเชียงใหม่เลย 555