PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมแนวนี้จะมีคนสร้างไหม?

mongkolzaaaa
2nd August 2012, 23:02
คือผมจะ อธิบายสิ่งที่ผมคิดว่ามันน่าจะสนุกมั้งน๊ะ
ก็ อยากมีเกมที่
คุณเกิดมาบนโลกๆหนึ่ง แบบ minecraft เลย แต่ ใช้ กราฟฟิค ในระดับดี สร้างบ้านเองได้ แต่ว่าบ้านนี้ต้องสร้างแบบไม้ทีละชั้นๆ เลย
โดยตอนเปิดเกมคงมี เมืองเล็กที่เป็นปูน หลัีงจากนั้น คนเล่นก็จะค่อยๆพัฒนาเมือง
มีเมืองใหญ่ๆแบบ Prototype แล้ว ในเมืองนั้น แต่ละบ้าน เป็นของผู้เล่น ที่ทำการสร้างไว้ บ้านทุกบ้านในเมืองเราเดินเข้าไป ทักทาย คนในนั้นได้ ขโมยของได้
มีการหาเงิน มีร้านค้า(ไว้ซื้อของแบบ อาหาร เครื่องมือเครื่องใช้) มีความหิวต้องไปร้านอาหารสั่งอาหารกิน มีเวทย์มนตร์ เลเวล สัตว์เลี้ยง สงคราม กิลด์
มีเวลากลางวันกลางคืน กิน นอน มีเควส มีระบบ PVP บุกไปดาวอื่น

ส่วนคนที่เข้ามาหลังๆก็จะเห็นเมืองที่ ใหญ่ มากๆ เลยละครับ

ที่ผมบ่นมาคุณว่ามันจะมีไหม?

ขอบคุณที่อ่านจนจบ ครับ

Till The Death Of Me
2nd August 2012, 23:07
...เกมชีวิตไงครับ ฮ่าฮ่า

fewuio
2nd August 2012, 23:08
ผมว่าคงต้องใช้คอมแรงมากแน่ๆ

zenheiser
2nd August 2012, 23:11
Spore มั้งครับ :sweat:sweat:sweat

killkinglion
2nd August 2012, 23:14
ดูๆไปเล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวเขาก็เบื่อกัน เกมแนวอย่างว่าน่ะ - -

Mercury
2nd August 2012, 23:14
ถ้ามีเกมแบบนั้นขึ้นมา คุณจะใช้เวลาเกือบทั้งวันหมดไปกับเกมนั้นครับ ต้องคิดถึงชีวิตจริงของเราบ้าง เกมแบบนั้นไม่น่าเกิดขึ้นหรอกครับ

boye
2nd August 2012, 23:16
ท่านกับผมและเพื่อนไง ที่จะสร้างเกมแบบนี้
555

mongkolzaaaa
2nd August 2012, 23:16
Spore มั้งครับ :sweat:sweat:sweat

สปอร์หลังๆเราไม่ได้ คุม ตัวละครเดียวนะสิ

ถ้ามีเกมแบบนั้นขึ้นมา คุณจะใช้เวลาเกือบทั้งวันหมดไปกับเกมนั้นครับ ต้องคิดถึงชีวิตจริงของเราบ้าง เกมแบบนั้นไม่น่าเกิดขึ้นหรอกครับ

นั้นสินะครับ มันจะทำให้คนไม่ได้ออก จากบ้านเลย

salerde
2nd August 2012, 23:25
เอาแบบว่าเกิดมาอยู่เกาะดีกว่าไหม? แล้วสร้างบ้านหาของป่าเอาชีวิตรอด รับเควสต่อสู้กับสัตว์ป่า สามารถมีแฟนเลี้ยงสัตว์ได้ แล้วพัฒนาจากเกาะจนกลายเป็นประเทศ แล้วสร้างท่าเรือไปรบกับเกาะอื่น

ZirusZa
2nd August 2012, 23:32
แบบนั้น ถ้าเป็นออนไลน์เซิฟก็คงจะใช้พื้นที่เก็บเยอะมากอ่ะครับ เน็ตก็คงต้องแรงมากๆ และอีกอย่างบ้านเราคงไม่ได้เป็นบ้านหรอก คนเกรียนเยอะ ฮ่าๆๆๆ :o

lllnoahlll
2nd August 2012, 23:33
THE SIMS ป่ะ แต่ก็ไม่ละเอียดเท่า จขกท ว่ามา

catroon2000
2nd August 2012, 23:49
หลังจากที่อ่านก็อึ้งๆนะ จริงๆผมอยากให้มีคนสร้างเกมแบบนั้นอยู่หรอกนะแต่คงไม่มีใครสร้างเพราะรายละเอียดเยอะ เพราะอยากที่คุณบอกมาคือเหมือนชีวิตตัวเราเองเลย คือเท่าที่บอกว่าก็เหมือนกับการเอาพวก เกมหลายๆเกมมารวมกันนั่นแหละ

Tinepop
2nd August 2012, 23:59
spore + minecraft = สิ่งที่คุณพูดถึง