PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยพวกที่มันตีกัน

badahat
2nd August 2012, 23:34
ผมดูเรื่องจริงผ่านจอแล้ว ผมอยากรู้จังว่า จะตีกันทำไม แล้วตีกันก็พาคนอื่นเดือนร้อนไปด้วย

ไม่สงสารพ่อแม่บ้างหรือ บางทีทำคนอื่นตายด้วยถามว่ามีใครจะรับผิดชอบไหวไหม

ไม่มีหรอกตัวเองดับอนาคตตัวเองไม่พอยังไปดับอนาคตครอบครัวคนอื่นอีก

บอกตามตรงในความคิดผม ไอ้พวกที่ตีกันผมเห็นมันเป็นเศษมนุษย์ด้วยซ้ำ

คำว่าศักดิ์ศรีมันมีค่าขนาดเอามาฆ่าคนอื่นได้??? แล้วคนที่ถูกฆ่าเค้าก็มีครอบครัวเหมือนกันไม่คิดบ้างหรือ

ผมเคยโดนกับตัวนะเหตุที่ทำให้ผมเดือดร้อนแต่ดีที่ไม่มากมาย

ผมไปงานศัปดาห์วิทย์ที่มหาวัยแล้วไปดูหนัง

*****ตีกันแล้วเค้ามาหลบในโรงหนัง คนอื่นเลยต้องอดดูหนังแล้วยังต้องถูกกันไม่ให้ออกจากโรงอีก

แล้วไอ้พวกเนี่ยอยู่กับเพื่อนตัวเท่าช้าง อยู่คนเดียวตัวเท่ามด

จบและผมแค่อยากมาระบายดูเรื่องจริงผ่านจอแล้วมันขึ้น

Ruffian
2nd August 2012, 23:41
มันก็เป็นแค่ช่วงหนึ่งอะนะ พอถึงวัยทำงานมันก็เลิกกันไปเองล่ะ

helos
3rd August 2012, 00:01
มันก็เป็นแค่ช่วงหนึ่งอะนะ พอถึงวัยทำงานมันก็เลิกกันไปเองล่ะ

แค่ช่วงหนึ่งของชีวิตพวกมัน ก็เพียงพอจะทำลายทั้งชีวิตของหลายๆคนได้แล้ว

diawnaja
3rd August 2012, 00:19
สถุนครับ รกโลกชิบ

"ศักดิ์ศรี" มาเป็นที่หนึ่งครับสำหรับพวกนักเลง
ฆ่าได้หยามไม่ได้

ผมไม่เรียกนักเลงครับ เรียกอันธพาล

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
3rd August 2012, 00:26
"ศักดิ์ศรี" มาเป็นที่หนึ่งครับสำหรับพวกนักเลง
ฆ่าได้หยามไม่ได้

shisaku
3rd August 2012, 00:36
ถูกปลูกฝังกันทั้งโรงเรียน ไม่ว่าจะเป็น คณะครู พาลโรง แม้แต่ ผู้อำนวยการ คือทุกคนเป็นศิษย์เก่าหมดครับ พวกเหล่านี้ละตัวดีเลย ถ้าจะแก้จริงๆ เอาพวกนี้ออกให้หมด ผมว่าปัญหาคลี่คลายเลยล่ะ

DeadCarnival
3rd August 2012, 00:39
น่าจับพาไปรบนะพวกนี้ มีประโยชน์กว่าเยอะ

devildark
3rd August 2012, 00:44
ผมไม่เรียกนักเลงครับ เรียกอันธพาล

ท่านๆแรงเกิน รีบเปลี่ยน เถอะคับ ด้วยความหวังดี! :clap ผมเห็นด้วยกะท่านน่ะ :D

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
3rd August 2012, 01:17
ความจริงจับไปภาคใต้ให้หมดก็ดีนะครับ ไปทำสิ่งดีๆให้กับประเทศหน่อย สงสารทหารเค้า
อย่างน้อยพอตายก็ยังมีคนชื่นชมว่าปกป้องประเทศชาติ

LoVEGothic
3rd August 2012, 02:19
แน่จริงต้อง1-1คับ ไม่ใช้อาวุธกำปั้นและบาทาล้วนๆ แค่รู้แพ้รู้ชนะก็พอ ไม่ทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน นี้ละลูกผู้ชายตัวจริง น่านับถือๆ

( ไม่มีละมั่งสมัยนี้เห็นในข่าวนี้ปืนมีดหมาหมู่ทั้งน้านน ) - -*

double6
3rd August 2012, 02:51
ผมก็ไม่รู้น่ะ อยากโชว์พาวเหมือนตอนเด็กๆเล่นต่อยตีกันให้คนอื่นรู้ว่า พวกตูเจ๋งอะไรแบบนี้มั้ง

อยากทำสงครามจริงๆไมไม่ไปสมัครทหารไปช่วย ที่ภาคใต้วะ ไม่เข้าใจ

spindy
3rd August 2012, 03:03
เดี๋ยวก็เลิกเมื่อคิดได้ ตอนนี้ ก็ยังงี้แหละครับ

thanet
3rd August 2012, 04:03
พอมันเจอหมาหมู่บ้าง มันก็วิ่งหางจุกตูดแล้ว ไอ้พวกนี้! กากชิหาย 5555+

พอกลับมาก็เรียกพวกมาตีกันอีก บางครั้งมันจำผิดตัว ก็ไปชก ไปฟันคนที่ไม่รู้เรื่องอะไร อีก สมองเสื่อมจริงๆ พวกนี้

จำคนที่จะมาหาเรื่อง ก็ไม่ได้ ไอ้คนที่หาเรื่อง เผลอๆ อยู่บ้านแล้วมั้ง? ปัญญาอ่อนจริงๆ :sweat ผมละเบื่อจริงๆ

Facebook
3rd August 2012, 04:26
จะเป็นพวกคิดว่าตัวเองเจ๋งสุด ใครห้ามเกินหน้าเกินตา ถ้าใครคิดได้จะไม่ไปทำแบบนั้นแน่ มัวแต่คิดผิดกันทั้งกลุ่ม มันก็เกิดเรื่องเช่นนี้ วัยรุ่นไม่มีไรมาก

manmon
3rd August 2012, 11:33
นิยามคำว่า '' นักเลง '' กับ '' อันธพาล '' มันไม่เหมือนกันนะครับ พวกนี้ เขาเรียกว่าพวก '' อันธพาล '' แล้วว

thewarriorone
3rd August 2012, 11:37
เฮ้ย ปุ๊ แดง ขอ

Capathia
3rd August 2012, 11:43
สำหรับเด็กเรียน สัปดาห์วิทย์ = แหล่งรวมความรู้วิทยาศาสตร์
สำหรับเด็กเล่น สัปดาห์วิทย์ = วันที่ไม่ต้องเรียน ไปเดินเที่ยวดีกว่า
สำหรับเด็กแว๊น สัปดาห์วิทย์ = วันประลองรถ วันโชว์ความเก๋า

มีทุกที่อ่ะพวกนี้ สมัยผมเรียนมันก็มากันเป็นแก๊งแหละ แว๊นซ์ๆๆๆๆ เฮฮาเสียงดังเรียกร้องความสนใจ
เมื่อไรที่เจอกลุ่มไหนเยอะกว่าก็จะเงียบ หงอยหางจุกตูด
แต่ตอนนี้ทางมหาวิทยาลัยคงมีมาตรการป้องกันพวกนี้แล้วหละ อย่างมหาลัยผมก็เพิ่ม รปภ. เพิ่มเหล็กกั้นรถ เพิ่มตำรวจจราจร(เอาไว้จับ)

Arbadius'z
3rd August 2012, 11:50
บางที คนเขาก็ไม่อยากตีหรอกครับผมเจอมากับตัว ไม่ได้อยากตีเลยมันยกพวกมา 20-30 คนผมไปห้องซ้อมดนตรีกัน 10 คน มันก็ไล่ตีพวกผม วันต่อมาไปเอาคืน เลย แต่ผมไม่ไปนะเครียดมากตอนนั้น :o

incrediblez
3rd August 2012, 12:05
ค่านิยมที่ผิดๆไงล่ะครับ

emaxxx12
4th August 2012, 00:16
พวกนี้ไม่น่าจะคิดอะไรเปน มองหน้า ก็พูดว่า จะเอาป่ะละ ปัญญาอ่อนครับ จริงๆเลย

AlIeN
4th August 2012, 00:20
พวกนี้เหตุผลเจาะไม่ถึงสมองมันครับ :rofl

Mcarmy
4th August 2012, 00:43
พวกนี้มันปัญญาอ่อน อ่อนๆจริงนะ
ตีกันเพื่ออะไร ผมอยากรู้เหมือนกันมีใครบอกได้ไหมขอแบบหมดจดเลยนะ ตีกันเพื่ออะไรจะได้บรรลุ ฮ่าๆ:rofl

Hann.H.killer
4th August 2012, 02:30
น่าส่งไปอยู่ชายแดน ออกข่าวนี่แต่ละคนสักกันอย่างโหด ปล.ผมไม่รู้มันตีกันเพราะอะไร แต่ผมว่าเดือดร้อนคนอื่นปล่าวๆ

H4ckzTh
4th August 2012, 03:25
ขอตอบนะครับในฐานะที่เป็นเด็กช่าง

คือจริงๆแล้วตอนแรกผมคิดเหมือนพวกคุณนี่แหละแต่พอมาเจอกับตัวถึงได้รู้ ยอมรับครับว่ามันทำให้คนอื่นเดือดร้อนจริงๆแล้วก็พวกผมไม่ใช่ประเภทพวกเริ่มก่อน(สมัยนี้ถ้าต่างโรงเรียนกันเจอหน้ากันมันจะชอบเช็คครับ)พวกผมโดนพวกมันเล่นจังหวะนั้นมันไม่มีความคิดอื่นแล้วครับคือความรู้สึกตอนนั้นคือ+อย่างเดียวพอจบถึงจะคิดได้
บางคนเขาก็ไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้คนอื่นแต่กลับมีคนอื่นมาสร้างความเดือดร้อนให้อย่างให้ทุกๆคนเข้าใจด้วยนะครับเด็กช่างไม่ได้เลวทุกคนแต่สมัยนี้คนที่เรียนช่างต้องถูกคนอื่นคิดว่าเป็นเด็ก*****ไปแล้วก็เข้าใจครับเพราะมีแต่ข่าวด้านลบแถมมันยังทำให้ใช้ชีวิตในสังคมยากขึ้นด้วยแต่เลือกเดินทางสายนี้แล้วมันก็เลี่ยงไม่ได้คงต้องทำใจครับ

สุดท้ายนี้ผมตัวแทนเด็กช่างขอโทษที่สร้างความเดือดร้อนให้กับคนอื่นแต่เข้าใจพวกผมสักนิดเถอะครับ สวัสดี...

18&Life
4th August 2012, 03:34
เอาง่ายๆลองไปอยู่จุดนั้นเองก็จะรู้ครับว่าเป็นอย่างไร ไม่ใช่พอไม่ได้อยู่ไม่รู้ว่ามันเป็นอย่างไรแล้วออกมาบ่นมาด่าอย่างเดียว ที่จขกท.บอกดูแล้วขึ้นผมขอถามว่าคุณกล้าไปขึ้นในชีวิตจริงไหม?

Herocare
4th August 2012, 03:38
ไม่รู้ตำรวดทำอะไรอยู่ พอดีบ้านผมอยู่ใกล้ๆโรงเรียนม.ต้นอะนะ ผมกับเพื่อนได้ไปกิน ข้าวหน้าปากซอยนั่งกินไปคุยเรื่องเกมส์ ก็มีเด็กรุ่นน้องเพิ่งเลิกเรียนมา ไหว้พี่หวัดดีครับ ผมก็ อื้มๆคุยเรื่องเกมส์ต่อ สักพัก มีเสียงดัง ตู้ม เล่นซะหูอื้อกันเลย หันไปสรุปไอรุ่นน้องมันเล่น ไอสามเหลี่ยมกับเพื่อน ที่มันจะจุดไฟแล้วเสียงดังๆอะ แถวบ้านเรียกงี้นะ ไอเราก็ตกใจ จู่ๆมีเด็กอีกโรงเรียนหนึ่ง น่าจะโตแล้วละประมาณม.3 วิ่งมาไลตีไอพวกรุ่นน้องประมาณม.2ผม คือแบบ ร้านค้า คนที่เดินแถวนั้นนี้ ล้มละเลงกันหมดเลย หม้อข้าว โต๊ะ คืองงมาก เฮ้ยเพิ่งจะม.ต้น พวกเอ็งตีกันแล้วเหรอวะ แล้วกระเป๋านี้เขียนบ้าไรเนี้ย G.องค์ชาย G.เด็กบ้าน G. เยอะแยะเห็นแล้วมันบ้าบอคอแตกจริงๆ

BL!TZ
4th August 2012, 06:48
ถ้าไม่อยากเป็นศพ อย่าสบตา :heart:heart:heart

MaxoGreenFlame
4th August 2012, 17:16
คือ ผมพื้นฐานแล้วเป็นนักเรียนที่มีมารยาทพอตัวครับ เคารพครู ป๊า กับ ม๊า จนไม่ค่อยมีเพื่อน(มีบ้างแต่ไม่มาก) เพื่อนผม คือ น้องชาย กับ น้องสาว ผม และ เพื่อนน้องชาย
ผมตอนนี้ อยู่ ม.5
ตอนประมาณ 2-3 เดือนที่แล้ว ผมเล่นบาสฯ กับรุ้นน้อง น้องทำบอลหลุดไปโดนพวกสวะ ผมไปเก็บ มันก็ด่าผม ผมก็โชว์นิ้วกลางใส่มัน แล้วก็ยืนจ้องหน้ากันสักพัก เพราะผมไม่เคยกลัวพวกนี้เลย
พอตอนจะเข้าแถว ไอ้สวะหัวหน้ากลุ่มมันพุ่้งเข้ามาลอบกัดผม ชกหลังหัวผม(ดีแต่ลอบกัด) ตอนแรกนึกว่าลูกบาสฯ ชน เพราะหมัดมันทำอะไรผมไม่ได้หรอก ผมก็ขอมันจบ มันก็น่าจะคิดว่าผมกาก
ก็พวก เลว สวะ สันดาน อย่างพวกมัน ไม่คิดจะ 1-1 อยู่แล้วละวะ โธ่เอ้ย
แต่ ขอโทษเหอะ ผมไม่อยากให้ ม๊า ผมมาโรงเรียน เพราะ ท่านทำงานก็เหนื่อยมากแล้ว ไม่อยากให้มาสนใจเรื่องงี่เง่าแบบนี้
ตอนแรก ก็ไม่อยากมีเรื่องหรอก เพราะผมต่อยไม่เป็น
แต่ตอนนี้เวลาผมเจอหน้าพวกมัน ผมได้แต่คิดในใจว่า "มาหาเรื่องผมสะทีสิๆ" เพราะตอนนี้ผม มี วูซู-หย่งชุน มาครอบครองเป็นศิลปะการต่อสู้แล้ว

vasanchai
4th August 2012, 17:40
คุณต้องลองเจอเองอะครับ

ลองมาเรียกพวกอาชีวะไม่ต้องเอาโหดมากเอาแค่ พอมี รร อริก็พอแล้ว

แล้วไปยืนตามป้ายรถเมย์ที่ รร อริรอกันเยอะๆ แล้วคุณจะรู้เลย ครับ

ว่ามันจะ ตี กันทำไม

ViCtiM 2 Die 4™
4th August 2012, 18:29
ไม่สงสารตัวเองก็สงสารพ่อแม่มั่งเหอะ

AntiBody
4th August 2012, 18:31
ด่าไปก็เท่านั้น ไม่ซึมเข้าสมองมันหรอก ฟันกันจนตายแหละดีแล้ว สมควร :sweat

fournarak
4th August 2012, 18:32
การศึกษาไม่ได้ช่วยอะไรเลย...

ChaDcHaN
4th August 2012, 19:50
อย่าบอกว่า 1-1 อย่างนู้นอย่างนี้เลยครับ มันมีแต่ในความคิดพวกคุณแหละ
ถ้าสมมุติคุณเรียนสายอาชีวะแล้วคุณยืนรอรถเมล์คนเดียวแล้วพวกอริต่างสถาบันมาประมาณ 20-30คน
แล้วจะเล่นคุณจะลุมตีคุณ คุณลองบอกมันได้งั้นดิว่าขอ 1-1 ผมถามหน่อยเรื่องแบบนี้มันขอได้เหรอ
เด็กช่างที่ตีกันทุกคนเข้าคิดแบบนี้ครับ"ถ้าเราไม่ทำมันก่อน มันก็จะทำเราก่อน"คิดใหม่ได้แล้วนะครับ เด็กช่างก็มีดี มีไม่ดีปนกันไป
ถ้าสมองพวกคุณยังปกติดีก็ลองหัดแยกแยะด้านดี ด้านไม่ดี ของเด็กช่างดูบ้างนะครับ

helos
4th August 2012, 20:53
เด็กช่างทุกคนคิดแบบนี้ "ถ้าเราไม่ทำมันก่อน มันก็จะทำเราก่อน"

แล้วจะแยกแยะดีไม่ดียังไงครับก็ในเมื่อคุณบอกเองว่าทุกคน

แล้วทำไมต้องตีกัน ทำไมต้องรุมกัน ทำไมครับ

longtest
4th August 2012, 21:01
ผมว่าพวกนี้อยู่ไปก็รกโลกครับ สร้างภาระให้พ่อแม่

ChaDcHaN
4th August 2012, 22:24
เด็กช่างทุกคนคิดแบบนี้ "ถ้าเราไม่ทำมันก่อน มันก็จะทำเราก่อน"

แล้วจะแยกแยะดีไม่ดียังไงครับก็ในเมื่อคุณบอกเองว่าทุกคน

แล้วทำไมต้องตีกัน ทำไมต้องรุมกัน ทำไมครับ

ผมบอกว่าทุกคนคิด แต่ไม่ได้หมายถึงทุกคนที่คิดเป็นคนไม่ดี คนที่คิดบางทีอาจจะไม่ทำก็ได้

O'z NEWBIE IN THE H.H.
4th August 2012, 22:26
เค้าคงมีเหตุผลของเค้า เหมือนกับเราที่มีเหตุผลของเรา

stepmeup2
4th August 2012, 22:40
ลองคิดดูว่าถ้าเป็นเราอยู่ดี ๆ มีเพื่อนเราคนหนึ่งถูกกระทืบปางตาย เราก็คงจะต้องแค้น แล้วพอคนที่แค้นหลาย ๆ คนมารวมกันมันก็จะเกิดการล้างแค้น แล้วมันก็จะค่อย ๆ ขยายเป็นวงกว้างไปเรื่อย ๆ จนตอนนี้ก็คงไม่รู้แล้วว่าจริง ๆ ใครเริ่มก่อน แค่เจอกันก็เขม่นอย่างเดียว บางทีที่เขม่นนี่ไม่ใช่หาเรื่อง แต่เราไม่อยากมีเรื่อง อีกฝ่ายดันตีว่าเราหาเรื่อง แล้วมันก็มีเรื่องอันนี้ในกรณีที่ผมเจอมาตอนที่ผมเรียนอยู่นะ

MaxoGreenFlame
5th August 2012, 20:34
@ChaDcHaN ผมไม่ได้หมายถึงเด็กช่างนะครับ หมายถึงพวกในโรงเรียนผมน่ะ กับเด็กช่างผมไม่ได้คิดอะไรมากอยู่แล้ว เพราะ เห็นเค้าเล่ากันว่า โดนยุมาตั้งแต่สมัยนู้นแล้วครับ