PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ catalyst control centre host application has stopped working

jar32402
2nd August 2012, 23:41
เปิดเครื่องมามันขึ้น catalyst control centre host application has stopped working
ทำไงดีอ่ะครับ ลงไดเวอร์การ์ดจอใหม่ก็ไม่หาย เลยเข้าไปตั้งค่าในการ์ดจอไม่ได้เลย
วันนี้ลูกเล่นเกม Prototype2 ทั้งวัน เกมนี้เล่นแล้วคอมผมมันกินแรมเต็ม 4 กิ๊กเลย
ผมกลับบ้านมา 4 ทุ่มเปิดเครื่องมาก็ขึ้นแบบนี้เลยไม่รู้ว่าเกี่ยวกันป่าว ก่อนหน้านี้ไม่เป็น ผู้รู้ช่วยผมทีครับ
การ์ด hd 5750

chikuva
3rd August 2012, 00:43
ลบออกให้หมด
1.ลบใน control panel
2.หาโปรแกรม driver sweper มาลบออกให้หมด
3.โหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่มาจากกระทู้ AMD Club
4.ติดตั้งใหม่ ให้คลิกขวาเลือก run administrator

jar32402
3rd August 2012, 01:49
ลบออกให้หมด
1.ลบใน control panel
2.หาโปรแกรม driver sweper มาลบออกให้หมด
3.โหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่มาจากกระทู้ AMD Club
4.ติดตั้งใหม่ ให้คลิกขวาเลือก run administrator
ทำแบบนี้แล้วคัรบ ตอนลบไดร์เวอร์ผมทำแบบนี้ทุกทีครับ แต่ก็ไม่หายครับ ไดร์เวอร์ก็ตัวใหม่สุดแล้วครับ