PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องผู้หญิง !!!

apacerone
3rd August 2012, 00:02
ผมก็เข้าเว็บนี้นานแล้วน่ะ แต่ผมไม่ได้สมัคผมขอปรึกษาอะไรหน่อย ผมไม่รู้ทำไงดี

คือผมเป็นคนภาคเหนือ มีแฟนคนนึง ผมคบกับเค้าแปดจะเก้าเดือนแล้ว แล้วผมก็มีอะไรกับเค้าแล้วด้วย แล้วทีนี้แม่เค้าไม่สบาย
แม่เค้าเป็นร่างทรงครับ แล้วผมมีอะไรกับเ้ค้าแล้ว เค้ามาบอกผมว่ามันผิดผี เลยทำให้แม่เค้าไม่สบาย ต้องเลี้ยงผี ถึงจะหายไม่สบาย
แล้วการเลี้ยงผีเนี่ยต้องใช้เงินของฝ่ายชาย เค้าก็เลยตัดสินใจไปบอกแม่เค้าว่าได้เสียกันแล้ว เพราะว่าแม่เค้าไม่สบายมาก แล้วทีนี้แม่เค้าบอกว่าให้ผมเนี่ยเลี้ยงผี แล้วก็มาสู่ขอฝ่ายหญิง
แต่ผมเนี่ย อายุผมไม่สามารถทำได้ถึงขนาดนั้น ผมไม่อยากเดือดร้อนพ่อแม่ เพราะพ่อแม่ผมเคยได้บอกไว้แล้วว่าทำอะไรคิดด้วย แล้วแฟนผมบอกว่าไม่เป็นเดี๋ยวเค้าบอกแม่ให้
ว่าไม่ต้องมั่นก็ได้แต่ผมต้องเลิกกับเค้า ผมไม่มีหน้าไปเจอครอบครัวเค้าหรอกครับ ผมไม่มีทางเลือกเลย 1.ถ้าผมเลิกผมต้องทำเค้าเสียใจมากผมไม่รับผิดชอบเค้าเลย 2.ถ้าผมมั่นพ่อ-แม่ผมก็ต้องเดือดร้อน
ผมบอกเค้าว่า ผมจะไปทำงาน part time แล้วผมจะไปมั่นเอง แต่เค้าบอกว่าไม่เป็นไรเค้ากลัวผมจะเดือดร้อน เค้าบอกให้ผมเดินจากไปเลย แล้วไม่ต้องมาหาเค้าอีก
แล้วเค้าก็ส่งเพลง หลับตา กลั้นใจ บอกลา ให้ผมฟัง

อาจจะยาวไปหน่อยน่ะครับ ผมจะรอทุกๆ คอมเม้นท์

trickster2011
3rd August 2012, 00:12
เรื่องพวกนี้มันก็ลำบากใจสำหรับชายๆอย่างพวกเราหล่ะ

สู้ต่อไปหล่ะ ทาเคชิ

com ja
3rd August 2012, 00:18
ภาคเหนือนี้ที่ไหนเหรอครับ

apacerone
3rd August 2012, 00:19
[QUOTE=com ja;1389497]ภาคเหนือนี้ที่ไหนเหรอครับ[/Q

จังหวัดลำปาง ครับ

apacerone
3rd August 2012, 00:20
ผมขอโทษ ด้วยน่ะครับผมโพส ครั้งแรก

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
3rd August 2012, 00:21
อืมมม ! ทำไงดีหล่ะ ..

อยากทราบท่าที + น้ำเสียง เวลาพูดของฝ่ายหญิงอ่ะครับ ' ท่าท่าง + น้ำเสียง ของผู้หญิง เมื่อถึงยามคับขันจริงๆ สามารถบอกอะไรได้หลายๆอย่างนะครับ

SiXbullet
3rd August 2012, 00:25
ก็บอกพ่อแม่ไปสิครับ เค้าจะเดือดร้อนอะไร พ่อแม่ของท่าน มีอะไรก็ต้องปรึกษากันสิ ถ้าไม่พึ่งพ่อกับแม่ แล้วเราจะไปพึ่งใคร

เรื่องพวกนี้มันละเอียดอ่อนมากเลยนะครับ ลองคิดและตัดใจสินใจดีดีครับ ^^

apacerone
3rd August 2012, 00:25
น้ำเสียงเค้าหรอครับ เค้าพูดแบบปลอบใจผม บอกผมว่าตัวไม่ไปหรอกตัวก็ไม่ต้องคิดมาก แล้วเค้าน้ำตาคลอเบ้า เกือบจะร้องไห้ ครับ

rattonyou
3rd August 2012, 00:27
ผมก็เข้าเว็บนี้นานแล้วน่ะ แต่ผมไม่ได้สมัคผมขอปรึกษาอะไรหน่อย ผมไม่รู้ทำไงดี

คือผมเป็นคนภาคเหนือ มีแฟนคนนึง ผมคบกับเค้าแปดจะเก้าเดือนแล้ว แล้วผมก็มีอะไรกับเค้าแล้วด้วย แล้วทีนี้แม่เค้าไม่สบาย
แม่เค้าเป็นร่างทรงครับ แล้วผมมีอะไรกับเ้ค้าแล้ว เค้ามาบอกผมว่ามันผิดผี เลยทำให้แม่เค้าไม่สบาย ต้องเลี้ยงผี ถึงจะหายไม่สบาย
แล้วการเลี้ยงผีเนี่ยต้องใช้เงินของฝ่ายชาย เค้าก็เลยตัดสินใจไปบอกแม่เค้าว่าได้เสียกันแล้ว เพราะว่าแม่เค้าไม่สบายมาก แล้วทีนี้แม่เค้าบอกว่าให้ผมเนี่ยเลี้ยงผี แล้วก็มาสู่ขอฝ่ายหญิง
แต่ผมเนี่ย อายุผมไม่สามารถทำได้ถึงขนาดนั้น ผมไม่อยากเดือดร้อนพ่อแม่ เพราะพ่อแม่ผมเคยได้บอกไว้แล้วว่าทำอะไรคิดด้วย แล้วแฟนผมบอกว่าไม่เป็นเดี๋ยวเค้าบอกแม่ให้
ว่าไม่ต้องมั่นก็ได้แต่ผมต้องเลิกกับเค้า ผมไม่มีหน้าไปเจอครอบครัวเค้าหรอกครับ ผมไม่มีทางเลือกเลย 1.ถ้าผมเลิกผมต้องทำเค้าเสียใจมากผมไม่รับผิดชอบเค้าเลย 2.ถ้าผมมั่นพ่อ-แม่ผมก็ต้องเดือดร้อน
ผมบอกเค้าว่า ผมจะไปทำงาน part time แล้วผมจะไปมั่นเอง แต่เค้าบอกว่าไม่เป็นไรเค้ากลัวผมจะเดือดร้อน เค้าบอกให้ผมเดินจากไปเลย แล้วไม่ต้องมาหาเค้าอีก
แล้วเค้าก็ส่งเพลง หลับตา กลั้นใจ บอกลา ให้ผมฟัง

อาจจะยาวไปหน่อยน่ะครับ ผมจะรอทุกๆ คอมเม้นท์
คุณไม่เห็นใจฝ่ายหญิงมั่งหรอ กับสิ่งที่คุณทำไป เมื่อคุณทำไปแล้ว คุณก็ต้องพร้อมรับผิดชอบกับผมที่จะตามมาสิ ผมพูดถูกไหม

matsushiro
3rd August 2012, 00:27
ผญ เค้าอยากจะไปหรือเปล่าครับ ต้องดูท่าทางด้วย = ="

abandon123
3rd August 2012, 00:28
เป็นแผนหริอเปล่า! :mad:

apacerone
3rd August 2012, 00:31
ผญ เค้าอยากจะไปหรือเปล่าครับ ต้องดูท่าทางด้วย = ="

ท่าทางเค้าผมเชื่อใจผมเลย เค้าไม่ได้อยากไปเลย

apacerone
3rd August 2012, 00:32
คุณไม่เห็นใจฝ่ายหญิงมั่งหรอ กับสิ่งที่คุณทำไป เมื่อคุณทำไปแล้ว คุณก็ต้องพร้อมรับผิดชอบกับผมที่จะตามมาสิ ผมพูดถูกไหม

ก็เนี่ยไงครับ ที่ผมคิดมาก มากที่สุด ผมไม่รู้จะทำยังไงดี :(

Igotyoubaby
3rd August 2012, 00:32
ผมไม่รู้นะว่าเรื่องพวกนี้มีอยู่จริงรึเปล่า ผมว่าเรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องงมงายสำหรับผม(ต่างคนต่างความคิดนะ)
จากเท่าที่ได้อ่านผมคิดว่า ผู้หญิงมีคนอื่นรึเปล่า ถึงได้หาเรื่องเลิก "ผมไม่รู้ว่าคุณคบกับเค้ามา9 เดือนผ่านเรื่องราวอะไรมามั่งผมให้คำแนะนำอ่ะไรมากไม่ได้เพราะผมเป็นคนนอก เรื่องนี้คิดเอาเองนะว่าจะหาทางออกยังไง"
ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

คุณบอม
3rd August 2012, 00:33
ผิดผีหรอครับ?? กลัวทำไมเป็นผมนะแค่แม่เค้าเป็นร่างทรงผมก็ไม่อยากจะคบด้วยแล้ว
แล้วคุณรู้มั้ยครับ ผิดผีในนิยามของครอบครัวฝ่ายหญิงน่ะเป็นยังไง? ช่วยตอบทีครับ

I2mi
3rd August 2012, 00:34
คงลำบากใจน่าดู มันคงอึดอัด กดดัน แต่ไม่เป็นไรเวลาจะช่วยเราดีขึ้น!

apacerone
3rd August 2012, 00:35
ผมไม่รู้นะว่าเรื่องพวกนี้มีอยู่จริงรึเปล่า ผมว่าเรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องงมงายสำหรับผม(ต่างคนต่างความคิดนะ)
จากเท่าที่ได้อ่านผมคิดว่า ผู้หญิงมีคนอื่นรึเปล่า ถึงได้หาเรื่องเลิก "ผมไม่รู้ว่าคุณคบกับเค้ามา9 เดือนผ่านเรื่องราวอะไรมามั่งผมให้คำแนะนำอ่ะไรมากไม่ได้เพราะผมเป็นคนนอก เรื่องนี้คิดเอาเองนะว่าจะหาทางออกยังไง"
ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

ผมเชื่อเค้าน่ะ ว่าเค้าไม่ได้มีคนอื่น !

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
3rd August 2012, 00:36
ผมว่ามาถึงตอนนี้แล้ว คนที่ตัดสินใจได้ถูกต้องที่สุด คือคุณคนเดียวนะครับ
สิ่งที่สำคัญที่สุดไม่ได้อยู่ที่การรับผิดชอบ แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด "อยู่ที่การตัดสินใจว่าที่สิ่งเราตัดสินใจไปนั้น ถูกต้องที่สุดแล้วหรือยัง ?"
ตัดสินใจไปแล้ว เลือกทำอะไรไปแล้ว ทุกๆอย่างมันจะดีขึ้นมั้ย ?
ต้องคิดไตร่ตรองมากๆครับ ลองคิดให้เป็นเหตุเป็นผลดูนะครับ

" ทุกๆอย่างมันจะดีขึ้นเอง ขอให้เชื่อมั่นในตัวเองก็พอครับ "

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ :cool:

apacerone
3rd August 2012, 00:38
ผิดผีหรอครับ?? กลัวทำไมเป็นผมนะแค่แม่เค้าเป็นร่างทรงผมก็ไม่อยากจะคบด้วยแล้ว
แล้วคุณรู้มั้ยครับ ผิดผีในนิยามของครอบครัวฝ่ายหญิงน่ะเป็นยังไง? ช่วยตอบทีครับ

การผิดผี คือผมไปได้เสียกับลูกสาวเค้า แล้วบรรพบุรุษ เค้าไม่พอใจจะทำให้แม่ ทางฝ่ายหญิงล้มป่วย ทางฝ่ายหญิงเค้าเชื่อมาก ส่วนตัวผมไม่ค่อยเชื่อเลย !!

netgulood
3rd August 2012, 00:38
คนเราทำอะไรไปก็ยอมรับผิดเทอะครับ มันบาปกำนะครับ
ทางที่ดีบอกพ่อ แม่ไปเทอะครับ เท่านจะช่วยเราได้แน่นอน
อย่ากลัว พ่อแม่ตัวเอง ท่านรักเราเสมอไม่ว่าเราทำผิดอะไร
พ่อกับแม่สามารถให้อภัยได้เสมอนะ ลองคิดดู

apacerone
3rd August 2012, 00:44
คนเราทำอะไรไปก็ยอมรับผิดเทอะครับ มันบาปกำนะครับ
ทางที่ดีบอกพ่อ แม่ไปเทอะครับ เท่านจะช่วยเราได้แน่นอน
อย่ากลัว พ่อแม่ตัวเอง ท่านรักเราเสมอไม่ว่าเราทำผิดอะไร
พ่อกับแม่สามารถให้อภัยได้เสมอนะ ลองคิดดู

ครับผม ผมจะลองปรึกษาท่านดู ผมปวดหัวมากๆ เลย :( ขอบคุณมากครับ !!

คุณบอม
3rd August 2012, 00:50
การผิดผี คือผมไปได้เสียกับลูกสาวเค้า แล้วบรรพบุรุษ เค้าไม่พอใจจะทำให้แม่ ทางฝ่ายหญิงล้มป่วย ทางฝ่ายหญิงเค้าเชื่อมาก ส่วนตัวผมไม่ค่อยเชื่อเลย !!
ไม่เชื่อละดีแล้วครับ ผมดูแล้วเหมือนโดนหลอกมากกว่าครับ หลอกเอาเงินน่ะครับ พอดีผมเคยเห็นอะไรประมาณนี้มาแล้ว แต่ก็แนะนำให้คุณค่อยๆดูไปเรื่อยๆนะครับว่าอะไรจริงไม่จริง

devildark
3rd August 2012, 00:51
ผมว่า ผญ. นี้ดีน่ะคับ ในความรู้สึกที่อ่านมา ที่จริงก็ไม่ต้องแต่งก็ได้คับ ก็เสียเงินค่าเลี้ยงผีไป บอก พ่อ - แม่

ผมว่าความลับไม่มีอยู่จริงหรอกคับ เร็วช้าเดียวก็รู้

PhraoBWS
3rd August 2012, 01:10

ผมก็อยู่ลำปางนะ

Shadows
3rd August 2012, 10:48
ทำอะไรไว้ก็ต้องรับผิดชอบสิครับ / สู้ๆครับ

JEIXB
3rd August 2012, 11:32
ผมว่าทางเหนือเค้าก็ถือจริงๆนะ(โดยเฉพาะกรณีที่ลูกสาวไม่เคยมีอะไรกับใครมาก่อน) ของผมเองก็เพิ่งครึ่งปีมานี้ แฟนผมอยู่ลำพูน ไปอยู่กรุงเทพผมก็อยู่กรุงเทพเลยไปอยู่ด้วยโดยตอนแรกพ่อแม่เขาไม่รู้

จนไม่สบายใจเรื่องผิดผีนี่ล่ะ ตอนแรกผมก็แปลกใจว่าเขาจริงจังกับเรื่องพวกนี้มากเลยหรอ จนตัดสินใจไปคุยกับแม่เขา แล้วก็แม่ผมเลย

ทางนั้นเขาก็พูดถึงเรื่องมั่นเรื่องแต่งงานเลยละครับ

แต่ก็บอกทางนั้นไปครับ ว่าทั้งอายุของผม(20) แล้วก็ด้านการงาน ความมั่นคงของผมยังไม่พร้อม ผมต้องทั้งเรียน ทั้งทำงานด้วย

ถ้าวันนึงผมเรียนจบเมื่อไร มั่นคงแล้ว จะคุยเรื่องนั้นอีกทีครับ

แม่เขาก็เข้าใจครับ แม่เขาก็ไปไหว้ผีหมู่บ้านอะไรของเขาให้นี่แหละครับ ว่าแฟนผมจะมาอยู่กับผม

สุดท้ายตอนนี้แฟนผมก็มาอยู่ที่บ้านผมครับ ทำกิจการเป็นของตัวเองด้วยกัน สบายใจไม่มีปัญหาครับ

* อย่างแรกเลยผมแนะนำว่าคุณลองคิดก่อน ว่าคุณจริงจังแค่ไหน คนนี้ๆเป็นที่สุดแล้วจริงๆของคุณ หรือ แค่รักกันชอบกัน ตามประสาวัยรุ่น

** ถ้าเป็นอย่างแรก ปรึกษาพ่อแม่คุณด้วยเลยดีกว่าครับ แล้วไปคุยกับพ่อแม่เขา คุยกันด้วยเหตุผลดีๆ ผมว่ามีทางออกดีๆแน่นอนครับ

*** ถ้าเป็นอย่างหลัง คุณเห็นใจฝ่ายเขาเลยครับ ทางนั้นแม่เขาไม่สบาย ตัวลูกก็คงอยากจะแก้ไข ตัวเขาเองก็คงไม่มีทางเลือก ถ้าเลิกคบกันฝ่ายญาติทางเขาก็อาจดีขึ้นมา

แล้วอีกอย่าง คุณรับผิดชอบตัวคุณเองให้ดีที่สุดก่อนเลยตอนนี้ ชีวิตคนเรายังอีกไกล

ปล. ตัวคุณเองลองคิดดีๆก่อนเลยครับ ว่าเขาเป็นคนยังไง จริงจังแค่ไหน ตัวคุณเองต้องรู้ดีที่สุดครับ ขอให้โชคดีครับผม

ปล.2 ผมไม่ได้มีเจตนาว่าอะไรคุณนะครับ ถ้าคำพูดไหนไม่เหมาะหรือไม่สมควร ขอโทดด้วยครับ แล้วถ้ายาวไป ก็ต้องขออภัยด้วยเช่นกัน

oodkungzx
3rd August 2012, 11:39
****เข้ ให้เลี้ยงผี :eek:

Zeallar
3rd August 2012, 11:40
ใครจะกล้าเลี้ยง - -

Capathia
3rd August 2012, 11:50
ผมว่าทางเหนือเค้าก็ถือจริงๆนะ(โดยเฉพาะกรณีที่ลูกสาวไม่เคยมีอะไรกับใครมาก่อน) ของผมเองก็เพิ่งครึ่งปีมานี้ แฟนผมอยู่ลำพูน ไปอยู่กรุงเทพผมก็อยู่กรุงเทพเลยไปอยู่ด้วยโดยตอนแรกพ่อแม่เขาไม่รู้

จนไม่สบายใจเรื่องผิดผีนี่ล่ะ ตอนแรกผมก็แปลกใจว่าเขาจริงจังกับเรื่องพวกนี้มากเลยหรอ จนตัดสินใจไปคุยกับแม่เขา แล้วก็แม่ผมเลย

ทางนั้นเขาก็พูดถึงเรื่องมั่นเรื่องแต่งงานเลยละครับ

แต่ก็บอกทางนั้นไปครับ ว่าทั้งอายุของผม(20) แล้วก็ด้านการงาน ความมั่นคงของผมยังไม่พร้อม ผมต้องทั้งเรียน ทั้งทำงานด้วย

ถ้าวันนึงผมเรียนจบเมื่อไร มั่นคงแล้ว จะคุยเรื่องนั้นอีกทีครับ

แม่เขาก็เข้าใจครับ แม่เขาก็ไปไหว้ผีหมู่บ้านอะไรของเขาให้นี่แหละครับ ว่าแฟนผมจะมาอยู่กับผม

สุดท้ายตอนนี้แฟนผมก็มาอยู่ที่บ้านผมครับ ทำกิจการเป็นของตัวเองด้วยกัน สบายใจไม่มีปัญหาครับ

* อย่างแรกเลยผมแนะนำว่าคุณลองคิดก่อน ว่าคุณจริงจังแค่ไหน คนนี้ๆเป็นที่สุดแล้วจริงๆของคุณ หรือ แค่รักกันชอบกัน ตามประสาวัยรุ่น

** ถ้าเป็นอย่างแรก ปรึกษาพ่อแม่คุณด้วยเลยดีกว่าครับ แล้วไปคุยกับพ่อแม่เขา คุยกันด้วยเหตุผลดีๆ ผมว่ามีทางออกดีๆแน่นอนครับ

*** ถ้าเป็นอย่างหลัง คุณเห็นใจฝ่ายเขาเลยครับ ทางนั้นแม่เขาไม่สบาย ตัวลูกก็คงอยากจะแก้ไข ตัวเขาเองก็คงไม่มีทางเลือก ถ้าเลิกคบกันฝ่ายญาติทางเขาก็อาจดีขึ้นมา

แล้วอีกอย่าง คุณรับผิดชอบตัวคุณเองให้ดีที่สุดก่อนเลยตอนนี้ ชีวิตคนเรายังอีกไกล

ปล. ตัวคุณเองลองคิดดีๆก่อนเลยครับ ว่าเขาเป็นคนยังไง จริงจังแค่ไหน ตัวคุณเองต้องรู้ดีที่สุดครับ ขอให้โชคดีครับผม

ปล.2 ผมไม่ได้มีเจตนาว่าอะไรคุณนะครับ ถ้าคำพูดไหนไม่เหมาะหรือไม่สมควร ขอโทดด้วยครับ แล้วถ้ายาวไป ก็ต้องขออภัยด้วยเช่นกัน

มีจริงครับแฟนผมบอกว่า กว่าพ่อจะมีเขามาได้ต้องไปทำพิธีกรรมนู่นนี่นั่น กรรมเลยผูกกัน แล้วจะมีเซ็นซ์ที่ผูกกับแฟนผมด้วย คนเก่าคนแก่เขาถือครับไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ทางที่ดีจขกท.ถ้ารักจริงก็ทำให้ถูกประเพณีดีกว่าครับ

lionhearts
3rd August 2012, 11:50
ผมก็เจอเหตุการณ์คล้ายๆกัน ต่างกันที่ว่าผ่ายหญิงไม่ได้เรียกร้องอะไร แค่ให้ผู้ใหญ่ไปคุยกัน

แต่สำหรับคุณผมว่าควรจะบอกพ่อแม่นะ แต่เรื่องค่าใข้จ่ายอะไรก็บอกว่าจะหามาเอง ผู้หญิงรอได้หรือป่าว
เออผมอยากรู้ค่าเลี้ยงผีนิมันเท่าไร?

sanim
3rd August 2012, 11:56
เป็นกำลังใจให้สู้กับปัญหาในชีวิตนะครับ
ปัญหายังไงก็ต้องมีทางออก เชื่อผม ปรึกษาพ่อกับแม่เลยครับ ท่านคงเข้าใจเราว่าชีวิตวัยรุ่นมันเป็นยังไง

dickies0001
3rd August 2012, 12:22
อย่าเลิกกันเลย สู้ต่อไป

apacerone
3rd August 2012, 17:04
คือตอนนีี้ แฟนผมเค้าบอกว่า 1.ถ้าผมเลิกกับเค้า ทางฝ่ายเค้าไม่เอาอะไรเลยช่างมันเถอะ ต่างคนต่างอยู่ 2.ถ้าผมจะคบกับเค้าอยู่ ผมต้องไปมั่นกับเค้า :(

Pop_PeR
3rd August 2012, 19:37
ผิดผี -*- มีงี้ด้วย พึ่งรู้นะเนี่ย ~!!

Kellidev
3rd August 2012, 19:40
ผมมองในทางจิตวิญญาณนะ ถ้าผมตายไปแล้วลูกหลานผู้หญิงของผมไปมีอะไรกับใครก่อนจะแต่งงานผมก็คงโกรธ
และสิ่งที่ผมต้องการต่อจากนั้นคงเป็นความมั่นใจว่ามีคนมาทำกับลูกหลานเราแล้ว คนๆนั้นต้องเป็นคนที่ยินดีจะดูแลลูกหลานผม ไม่ใช่ฟันแล้วทิ้ง

อ่านแล้วทีนี้คุณจะคิดยังไงล่ะครับ ฟันแล้วทิ้งเพราะกลัว หรือสู้เพื่อหวังให้เค้าเป็นคู่ชีวิต ด้านจิตวิญญาณทางนั้นเขาคงคิดว่าการหมั้นเป็นอะไรที่ยืนยันได้ดีที่สุดที่คุณจะดูแลแฟน
แต่ผมว่า ถ้าคุณยังลำบากเรื่องนี้ พยายามดูแลเค้าให้ดีที่สุดที่จะทำได้ในช่วงนี้ไปก่อนครับ ถ้าบรรพบุรุษเค้าเห็นแวว คงจะยอมๆลง

ปล. เรื่องพวกนี้ตอนแรกผมไม่เชื่อนะ แต่พอนานๆได้เห็นอะไรที่อธิบายไม่ได้มาบ้างถึงจะไม่ชัดเจน ตอนนี้ก็ 50 50

mongkolzaaaa
3rd August 2012, 19:45
เค้า ลองใจครับ มันเป็น วิธีการแผน อย่างหนึ่ง ผมไม่ได้ ลบหลู่ น๊ะ แต่ถ้าคุณตัดสินใจ ขอเขา แต่งงาน คุณจะไม่เสียเลย

pakaannka
4th August 2012, 08:35
ผู้หญิงสวยไหม [ เเต่ถ้าเเม่เป็นร่างทรงผมก็คงไม่คบนะครับ ]

tentaethaibio
4th August 2012, 16:21
มีความเสี่ยงในการถูกหลอก ผีมีจริงซะที่ไหน วิทยศาสตร์ พิสูจน์ ได้นะครับ แต่เรื่องนี้ น่าจะมาทำแผนหลอกซะมากกว่า

LoVEGothic
4th August 2012, 16:30
[QUOTE=com ja;1389497]ภาคเหนือนี้ที่ไหนเหรอครับ[/Q

ห๊า ผมก็ลำปางมีไรถามได้ เจ้าแม่ร่างทรงที่ไหนเหรอ ที่แถวๆทางไปเกาะคาหรือเปล่า