PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับคอมผมมันcopyพอกดpastแล้วมันค้างเลยอ่าครับลองใช้combo fix สแกนแล้วก็ไม่เจอ

gun-gun
10th August 2011, 17:44
ตามหัวข้อเลยครับช่วยทีแต่กดctrl+alt+del ปิดได้น่ะครับ

ลืมบอกไปแต่ผมใช้tera copy ไเ้น่ะครับสงสัยระบบวินโดว์มีปัญหาแล้วเราจะกู้คืนมาได้ม่ะครับม่ะอยากลงวินไหม่กะปัญหาแค่นี้ตอนนี้ใช้tare แทนอยุ่ครับ

paripari
13th August 2011, 17:41
การจะกู้ข้อมูลมาคืนมันก็ทำได้ครับ แต่คุณเคยได้ Backup Fike ไว้บ้างรึเปล่าละครับ
แต่ถ้าระบบคุณติดไวรัสไปแล้ว ถึงจะรียังไงก็ฆ่าไวรัสไม่ได้นะครับ
ถ้าสงสัยเรื่องไวรัสลองให้ใช้ Hijack This สแกนดูว่ามีอะไรมันรันอยู่ในระบบเราบ้าง
(แต่ไวรัสบางตัวมันก็สแกนไม่เจอ)