PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่อง DLCเถือน แต่แผ่นแท้

DotZero00
3rd August 2012, 14:07
พอดีอยากรู้ว่าถ้าเล่นเกมส์แผ่นแท้ แต่ต้องการใช้dlcเถื่อนด้วย นี่มันจะใช้ด้วยกันได้เปล่าครับ
ที่ผมกำลังอยากได้ตอนนี้ก็คือ DLC skyrim dawnguard แต่เพราะเล่นแท้ผ่านสตีมอยู่ เลยกลัวว่าจะมีปัญหา
เลยอยากรู้ว่ามันจะมีอะไรไหมถ้าเอาdlcเถื่อนมารวมกับของแท้

อันที่จริงผมก็อยากซื้อdlcผ่านสตีมเลยนะ แต่ติดที่ยังไม่มีบัตรเครดิตเลยยังสั่งซื้อไม่ได้ ซึ่งปกติผมซื้อกล่องเอา แต่พอเป็นdlcมันหาซื้อไม่ได้เลยมีปัญหา
เลยอยากถามอ่ะครับว่ามันใช้ด้วยกันได้ไหม

9LIFE
3rd August 2012, 15:25
ได้ครับ แต่ต้องเอาตัวเกมลงแครกก่อน แล้วค่อยลง DLC