PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รอแฟน ( เมื่อไหร่จะมา ) !!!!! ยาว

HOLOGRAM
3rd August 2012, 14:25
ก็วันนี้ ผมก็โทรไปหาแฟนผมตอนเช้า OK เธอพึ่งตื่นนอน ผมก็เช่นกัน ก็คุยไปได้สักพัก แล้วก็รู้สึกว่า
เธอจะบอกว่า '' แปปนึง '' ก็ผ่านไปสักพักครับ แต่เธอก็ไม่โทรมา แล้วผมก็โทรไป 96 สายครับ ( ใน 96 นั้น โทรติดมั้ง ไม่ติดมั้ง ) แต่ผมกดไป 96 ครั้งครับ
แล้วผมโทรไปตั้งแต่ 9:52 เธอรับประมาณ 11 โมงกว่าๆ รับปั้ป เธอบอกว่า '' แปปนะ แปป ''
แล้วก็ครับผมก็นั่งรอ 10 นาทีผ่านไป 30 นาทีผ่านไป จน 59 : 59 ครับ ผมถึงตัดสินใจวางสาย ซึ่งผมไม่อยากวางเลย
ก็จะวางผมก็พูดว่า '' ขอโทษนะ วางก่อน ขอโทษ ขอโทษ ขอโทษ '' ซึ่งเธอก็ไม่อยู่ครับ แต่ผมจะพูดเอง
เพราะผมไม่อยากวางจริงๆ ( ถึงตอนนี้ ผมรู้สึกว่า มันห่าง กันจริงๆครับ ) มันทำให้ผมไม่รู้สึกอะไรเลยแบบ
ผมก็คิดเอาเองว่า นอนกับใครอยู่ในห้อง แล้วปิดเสียงโทรศัพท์ปล่าว ไม่ใช่ว่า ผมไม่เชื่อใจนะ แต่คือยังไงอ่ะ บอกไม่ถูกอ่ะ
การรอมันก็ทำให้ผมคิดไปเรื่อยว่า เออ เธอทำนู้นอยู่รึปล่าว อยู่กับใครรึปล่าว หลังจากนั้น เธอกลับมาประมาณ 12:30
แล้วเธอก็บอกว่า ขอโทษนะ ขอโทษ ซึ่งผมไม่ค่อยจะรู้สึกอะไรเลยครับบ เธอบอกว่า พ่อเธอพาไปโรงพัก (ไม่ใช่เรื่องเลวร้าย) ใจผมตอนนั้น
ผมก็ไม่รู้ว่า ควรจะเชื่อดีรึปล่าว เพราะคำโกหกมันพูดกันง่ายๆอยู่แล้วครับ แล้วรู้สึกตอนนั้น เธอจะร้องไห้ด้วยครับ ( รู้สึกนะ )
แต่ผมไม่รู้สึกอะไรอยู่ดี ผมก็ไม่รู้ทำไม มันชาไปหมดแล้วครับ ผมก็ถามว่า '' มันจะมีอีกปล่าวเนี่ย '' เธอก็บอกว่า '' ไม่มี นี่จะเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ''
ผมก็เลยถามว่า '' ถ้ามีอ่ะ '' เธอก็บอกว่า '' กลัว.... เลิกอ่ะ ผมก็เลยถามว่า ''ถ้าเราขอเลิกเนี่ย จะโกรธเราป่ะ'' เธอก็บอกว่า '' ไม่รู้สิ ''
เธอก็บอกว่า '' ไม่อยากให้คนที่เรารักมาพูดแบบนี้หรอก '' ผมก็ไม่รู้สึกอะไรเหมือนเดิมครับ ผมก็ตอบว่า '' อือ ไม่ต้องกลัวหรอก มันจะไม่มีวันนั้นแน่นอน ''
หลังจากนั้นสักพักเธอก็ขอเวลาไปกินข้าวครับ ซึ่ง OK ผมนั่งรอใส่หูฟังที่คาอยู่กับ โทรศัพท์มาตลอด 2 ชม.กว่า รอโทรมา และ รอรับ
แต่ตอนกินข้าว ผ่านไปเกือบ 1 ชม.แต่เธอก็ไม่โทรมาครับ ผมก็เลยโทรไป ประมาณ 2 สาย ( ประมาณนะ ) แล้วเธอก็รับ
เธอบอกว่า เธอหลับอยู่ครับ แล้วผมก็ถามว่า ''ง่วงแล้วเหรอ'' แล้วเธอก็บอกว่า รู้สึกปวดหัว แล้วผมก็ถามว่า '' เป็นเพราะเราปล่าว '' เธอก็บอกว่า '' ไม่รู้ ''
ผมก็ถามอีกทีว่า '' เอาจริงๆเลย เป็นเพราะเราปล่าว '' เธอก็ตอบว่า '' ไม่รู้สิ '' เหมือนเดิมครับ แต่OK ผมก็เลยบอกว่า '' ขอโทษนะ ขอโทษ ''

ปล.วันนี้มาระบายนิดหน่อย คือ ค่อนข้างรอนานครับ ถ้า ถามว่าผมรู้สึกผิดไหมเหรอ คงนิดหน่อยมั่ง เพราะทำให้คนที่เรารักร้องไห้อ่ะ
ผมรู้สึกว่า เรื่องคราวก่อน มันทำให้ห่างขึ้นเรื่อยๆอ่ะ เหมือนเธอจะเกลียดขี้หน้าผมยังไงไม่รู้ แทนที่ผมควรจะร้องไห้ ( คิดว่านะ )
แต่ไม่ออกครับ ไม่มีอาการเลย ผมเป็นคนอ่อนไหวนะ อย่างเช่นเรื่องเมื่อวานอ่ะ แต่บางทีเวลามันก็ทำให้คนเราเปลี่ยน ผมก็จะคิดว่า
เธอถูกล่ะกัน ผมนี่แหละควรจะผิด ขนาด คนที่เรารัก เรายังไม่ค่อยจะเชื่อใจเลย แล้วจะเชื่อใครได้ จริงไหม
เออใช่ครับ จนถึงตอนนี้ คำที่กลัวที่สุด คงเป็นคำว่า ''แปปนึง'' ครับ

H1ghSky
3rd August 2012, 16:05
ใครจะรู้เนอะ ว่าทำไรก็คิดกันไปนู่น

krit0099
3rd August 2012, 16:46
จะคุยอะไรกันมากล่ะคุยกัน15นาทีก็มากพอล่ะ เขาก็อยู่กับครอบครัวไม่มีเวลาคุยมากหรอก

Pop_PeR
4th August 2012, 15:03
อืมม มม . .. อย่างนี้ก็เหมือน ห่างกันเลยนะครับ = = จริงนะ ตอนนี้คุณเย็นชาก็จริง คุณจะไม่รู้สึกภาสี ภาษา อะไรตอนคุณพุดไป
หรือเขาพูดมา เเต่คุณคงไม่รู้หรอก ว่า ตอนบอกเลิกกันเเล้ว ความรู้สึกคุณจะผุดขึ้นมา อย่างเต็มๆ !!~
ปล. ที่คุณพูดไปว่า ถ้าเราขอเลิกอ่ะ ทำร้ายจิตใจผู้หญิงนะครับ T^T
ผม ยังเสียใจเลย ถ้าได้ยินคำนี้ ออกจากปากคนที่เรารัก

keroro07
4th August 2012, 16:11
แฟนคนเดียวกันกับคนที่บอกว่าจะเอารูปมาให้ดูใช่ปะครับ

HOLOGRAM
4th August 2012, 18:00
แฟนคนเดียวกันกับคนที่บอกว่าจะเอารูปมาให้ดูใช่ปะครับ

อื้มๆๆ ตอนนี้ เหตุการณ์ OK แล้วครับ ปกติล่ะ หวานเหมือนเดิม !!! ^^

zerohunter000
4th August 2012, 23:51
รอไปเหอะ, ถ้าใจยังรัก กะอิแค่ ชั่วโมงสองชั่วโมง. ผมรอเป็นสิบๆปี ยังต้องปล่อยเธอไป โดยไม่มีคำลาสักคำ.
ป.ล ตอนนี้สงบสุขดี

offerre
4th August 2012, 23:55
รอไปเหอะ, ถ้าใจยังรัก กะอิแค่ ชั่วโมงสองชั่วโมง. ผมรอเป็นสิบๆปี ยังต้องปล่อยเธอไป โดยไม่มีคำลาสักคำ.
ป.ล ตอนนี้สงบสุขดี

เช่นกันรอมานานกว่า จขกท. อีก แต่ก็ต้องตัดใจในภายหลังเพราะเขามีแฟนแล้ว
มีหลายคนครับที่รอแบบนี้ และรอจนสุดท้ายก็ต้องตัดใจกันไปเป็นขบวนเลย
กับแค่รอนิดหน่อยของ จขกท. อย่าคิดมากเลยครับ เป็นผมรอแค่นี้เรื่องเล็กครับ แต่เมื่อไหร่ที่น้ำเสียงของเธอและเมื่อไหร่ที่อะไรเปลี่ยนไปตั้งมากมาย เมื่อนั้นผมจะเริ่มนับ 1 และตัดใจไปเรื่อยๆ