PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายนิดหนึ่ง พี่ชาย ! พี่ชาย ! พี่ชาย !

Farclown
3rd August 2012, 19:21
ทำไมเวลาจีบใคร ชอบมาบอกว่า เป็นพี่น้องกันเถอะ ยั่งยืนกว่าแฟนเยอะ ^^
รู้ไหม มันเจ็บปวดมาก TT

กุแห้วจนมีน้องเยอะแล้วเฟ้ยยยยย พอซะทีเถอะ TT

จริงๆ ผมก็ไม่ได้ทำตัวเหมือนพี่นะ เพราะว่า เข้าใจจากคนก่อนๆ ว่าถ้าทำตัวอย่างงี้ ก็เป็นได้แค่พี่ล่ะว้า
ผมก็ปรับปรุงการกระทำไปเรื่อย ๆ แต่ก็ยังไม่พ้นคำว่าพี่ TT
ซึ่ง คนล่าสุดเนี่ย
เขาบอกว่า มาช้าไป เพราะว่าเขากำลังคุยๆกับ คนอื่นอยู่
เป็นน้องพี่ได้ไหม>< ประโยคนี้อีกแล้ว เฮ้ออออ
ผมก็บอกทันทีเลยว่าไม่ได้ ถ้าไม่ใช่แฟน จะฐานะอะไรก็ไม่ต้องการ
และผมจะเลิกคุย แต่เขาก็ไม่ยอมเขาจะให้ผมเป็นพี่ให้ได้ บอกไม่อยากเสียพี่ดีๆแบบนี้ไป
จะรู้ไหมในใจ ผมโครตเจ็บ เฮ้อออออ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านผมนะครับ
ผมควรทำยังไงให้หลุดพ้นคำว่าพี่นี้ดีครับ เศร้าจริงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=-8i__sc1T2A

miyabijune
3rd August 2012, 20:20
ทำใจครับ คุณอายุยังน้อยยังเจอผู้หญิงดีๆอีกหลายคน :dance

yuttipron
3rd August 2012, 20:26
ไม่รู้อะเพื่อนผมก็นิสัยดีหน้าตาดีเเต่เเฟนไม่มีงงเหมือนกันหรือว่านิสัยดีเกินไป555
ผมว่าคงต้องหาต่อไปเอาจริงๆเค้าคงไม่ยากคบกับคุณถ้าคนมีใจจริงๆต่อให้เป็นใครก็ทิ้งได้
เพื่อจะได้คบกับคนที่ชอบจริงๆ

Farclown
3rd August 2012, 20:27
ทำใจครับ คุณอายุยังน้อยยังเจอผู้หญิงดีๆอีกหลายคน :dance
ผม ม.6 แล้วน้า ><
จริงๆก็เข้าใจครับ ว่าอนาคต ยังไงก็ต้องได้เจอคนดีๆ แฟนดีๆ แน่ๆ
ไม่เสียใจหรอก ที่พวกเขา ไม่รักกัน แค่ไม่เข้าใจว่า ในเมื่อไม่รักแล้วจะเก็บกันเอาไว้ทำไม TT
เขาบอกว่า อยากทำให้ผมมีความสุข แต่ผมทุกข์มากกว่า ที่มาบอกว่าเราเป็นได้แค่พี่น้องกัน
เขาบอกว่า พี่จะคิดว่าเค้าเป็นแฟนก็ได้ อนุมัติ
แต่ใจน้องเขาคิดว่าผมเป็นพี่เนี่ยสิ

มันเซ็งมากกว่าเจ็บครับ ไปไม่เป็นจริงๆ มาบอกให้เป็นพี่เนี่ย TT

ขอบคุณที่มาให้กำลังใจครับ ผมเชื่อว่าอนาคตต้องเจอคนดีๆ แน่นอน แต่ว่าผมอยากทำปัจจุบันให้ดีที่สุดมากกว่า

ไม่รู้อะเพื่อนผมก็นิสัยดีหน้าตาดีเเต่เเฟนไม่มีงงเหมือนกันหรือว่านิสัยดีเกินไป555
ผมว่าคงต้องหาต่อไปเอาจริงๆเค้าคงไม่ยากคบกับคุณถ้าคนมีใจจริงๆต่อให้เป็นใครก็ทิ้งได้
เพื่อจะได้คบกับคนที่ชอบจริงๆ

ผมก็ว่างั้นนะ แต่ผมไม่เข้าใจ ในเมื่อไม่รักกัน แล้วจะมาบอกให้เป็นพี่-น้องกันทำไม สู้กลับไปไม่รู้จักกันอย่างเดิมจะดีกว่า :(

anderson
4th August 2012, 12:05
สำหรับผม นะ
ผมว่าีดีนะที่ได้เป็นพี่ ได้คนน่ารักและเคยรักมาเป็น "น้อง"
คนที่ดีกว่ายังมีอีกเยอะ ลองทำตัวให้ดีกว่านี้(ตอนที่เป็นอยู่) สัก 10 เท่า
ผมคิดว่าอีกไม่้นาน คุณจะได้ คนที่รักคุณ ทั้งที่คุณเป็น "แฟน" และ "พี่"
แบบนี้ไม่ดีกว่าหรอ ทั้ง "แฟน" และ "น้อง" รักคุณ

butsopjing
4th August 2012, 12:07
ม6 ก้ยังเด็กมากอยู่ดีนั้นแหละครับ
ลองอยู่ในสังคมที่คุณทำงานแล้ว อาจจะเจอก้ได้

Capathia
4th August 2012, 12:12
แคร์อะไรกับแค่ผู้หญิงที่เผื่อเลือกครับ ที่บอกว่าเป็นพี่น้องกันเขาอาจจะเก็บเราไว้สำรองก็ได้
ไม่รัก เราก็มองหาคนใหม่ครับ อย่างว่านั่นแหละ ม.6 ก็ยังอายุไม่เยอะ เข้ามหาลัยเดี๋ยวสังคมก็เปลี่ยนแล้ว ตักตวงเอาช่วงนี้แหละ

atomza07
4th August 2012, 12:47
ผม ม.4 แล้ว ยังไม่มีเลยครับ เพราะ มันตัดใจจากผู้หญิงคนเดียวไม่ได้จริงๆ 555 แต่ผมก็รอจน มหาลัยอ่ะนะครับ เพราะผมสนใจ BOOBS ของสาวๆมหาลัยมากกว่าครับ 555

ตั้งใจเรียน ให้จบ ม.6 ก่อนดีกว่าใหม แล้ว เรียนต่อ ป.ตรี แล้วค่อยหาแฟนสวยๆ รวยๆหรือดาวมหาลัย (ถ้าเองหล่อเลือกได้) ตอนเรียนตรี สวยกว่า เด็ก ม.1-ม.6 อีก สวย X ผมยาว ขาว หุ่นดี กระโปรงสั้นๆเห็นขอบ กกน ก้นงอน ขับ Jazz Hybrid มีที่ป.ตรี ดีกว่า อ้วน เตี้ย ดำ มืด กระโปรงยาว แต่งตัวยังกะเด็ก สะก้อย ขับ แว้น ตากแดด ตอน ม.6

ปล.ผู้หญิงส่วนใหญ่ รักคนชั่ว ชอบคนเลว แต่งงานกับคนรวย (โดยเฉพาะ พวก พี้ยา สูบบุหรี่หน้าตาเฮี้ยๆ จะได้แฟน สวย ตามที่บอก แต่หน้าตาดีๆ ก็ได้ พอไปวัดไปวาได้ แต่เป็นงานสุดยอด) ตั้งใจเรียนนะ พี่ผ่านมาแล้ว

นี่แหละสิ่งที่ผมตามหาอยู่ 5555

PPsweety
4th August 2012, 12:50
เหมือนผมเล้ยยยยยยยย !!!! T ^ T

merisa
4th August 2012, 13:01
ตั้งใจเรียน ให้จบ ม.6 ก่อนดีกว่าใหม แล้ว เรียนต่อ ป.ตรี แล้วค่อยหาแฟนสวยๆ รวยๆหรือดาวมหาลัย (ถ้าเองหล่อเลือกได้) ตอนเรียนตรี สวยกว่า เด็ก ม.1-ม.6 อีก สวย X ผมยาว ขาว หุ่นดี กระโปรงสั้นๆเห็นขอบ กกน ก้นงอน ขับ Jazz Hybrid มีที่ป.ตรี ดีกว่า อ้วน เตี้ย ดำ มืด กระโปรงยาว แต่งตัวยังกะเด็ก สะก้อย ขับ แว้น ตากแดด ตอน ม.6

ปล.ผู้หญิงส่วนใหญ่ รักคนชั่ว ชอบคนเลว แต่งงานกับคนรวย (โดยเฉพาะ พวก พี้ยา สูบบุหรี่หน้าตาเฮี้ยๆ จะได้แฟน สวย ตามที่บอก แต่หน้าตาดีๆ ก็ได้ พอไปวัดไปวาได้ แต่เป็นงานสุดยอด) ตั้งใจเรียนนะ พี่ผ่านมาแล้ว

Farclown
4th August 2012, 15:08
ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ ^^