PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หาคนมา สปอย The Dark Knight Rise หน่อยเรื่องตอนจบมีคำถามอยู่ 2 คำถาม (คนไม่เคยดูห้ามเข้าเด็ดขาดนะครับ !)

losedeath
3rd August 2012, 20:26
เอ่อผมเองก็เพิ่งจะดูภาพยนต์ แบทแมน The Dark Knight Rise จบไปเมื่อไม่นานมานี้อยากถามว่า

1. เจ้าคนที่ชื่อ Robin หรือไรซักอย่างผมจำได้แค่เป็นหนุ่มตำรวจไฟแรงนั้น จะเป็นแบทแมนคนใหม่ อย่างในการ์ตูนไหมครับ (สำหรับคนที่เคยดูการ์ตูนมาก่อนจะมีคนมาสืบทอดแบทแมนคนที่ 2 อีกที)

หรือว่าจะเป็นโรบินตามชื่อ

2.แล้ว Cat Women กับ Bat Man จะเป็นคู่รักกันจริงๆหรือ ?? (ปล.ในการ์ตูนผมไม่ทราบว่ารักกันปล่าว)

ปล.ถ้าผมพิมผิดตรงคำไหน ประโยคไหน ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

Onmyway
3rd August 2012, 20:33
งี้คงต้องรอขั้นเทพมาตอบ ผมขอสปอยก่อนเลยแล้วกัน

สปอยขั้นรุนแรง !!!

bruce wayne คือ Bat Man !!!

losedeath
3rd August 2012, 20:34
ผมจะโดนอุ้มไหมเนี่ยครับ =[]= ข้อหาสปอยรุนแรง !

wAkie
3rd August 2012, 20:34
มันเป็นแค่บนในภาพยนต์ครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับ Comic

Pop_PeR
3rd August 2012, 20:52
อ่าๆ อย่างว่า
ตอนจบ ที่เเบทเเมน ไปกลางมหาสมุทร ใครว่า ตาย ???
ตาม ที่ผมคิด ไม่น่าตายเพราะ
- ลูเซียส กลับมาตรวจสอบ เครื่องยานบิน ได้เปลี่ยนเป็นระบบ อัตโนมัติ เเล้ว โดย บรู๊ซเวน เเสดงว่า เขาได้ใช้ระบบนี้ พายานไปกลางมหาสมุทร เเล้ว
หนีออกมาก่อนที่ มันจะระเบิด
- จิม กอดอร์น ได้เห็น เครื่องฉายเเสง เเบทเเมน ถูกสร้างกลับมาใหม่อีกครั้ง น่าจะ มีคนมาสร้างใคร ใครที่คุณก็รู้
- ที่ อัลเฟรด เห็น บรู๊ซ ตอนจบ น่าจะมิใช่ภาพรวงตา เพราะว่า บรู๊ซ อยู่กับ เเคทวูเเมน !!~
ผมสรุปประมาณนี้นะครับ ฮ่าๆ

ส่วนตัวผม ภาคนี้ ให้ 100 เต็มเลย ดูไป ฉากเเรกที่เเบทเเมนปรากฏ หัวใจเต้นเเรงมากก ก อินมาก
มีบางฉาก ที่น้ำตาเเท๊บตก T^T

SemIFaIL
3rd August 2012, 21:08
ผมพอจะตอบคำถามได้อยู่นิดหน่อยแต่ต้องรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบให้อีกทีหนึ่ง

1. John Blake ซึ่งผมเห็นโปสเตอร์ แต่ไม่รู้ว่า fanmade หรือป่าว แต่ก็ไม่รู้ว่าเฮียโนแลน จะทำอีกเรื่องเลยมั้ยซึ่งน่าจะเป็น nightwing มากกว่า(รู้สึกว่าจะมีอีกรูปนะแต่ขี้เกียจหา)

http://www.comicbooked.com/wp-content/uploads/2012/07/nightwing.jpg

2.ตามที่มีคนบอกมา batman กับ catwoman เป็นคู่สามี-ภรรยากันนะตาม comicsอะ

Zettron
3rd August 2012, 21:12
จักรวาล Batman ของ Christopher Nolan ไม่เกี่ยวข้องกับจักรวาลใน Comic นะครับ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมหลายๆอย่างหลายๆเหตุการณ์ในหนังถึงไม่เหมือนใน Comic

ใครจะไปรู้ John Blake อาจะเป็น Nightwing ก็ได้

ปล.รูปนี้เป็น Fan Made นะครับ

losedeath
3rd August 2012, 21:23
โว้วววว ตอบกลับมาเยอะเลย !! 555+ สงสัยพี่บรูซต้องมาช่วยโรบินน !!

หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็น Teen Titan ! (ไม่รู้ Searchเอา เพราะลืมวิธีแนบรูปแล้ว 555+)

losedeath
3rd August 2012, 21:25
ผมเกือบร้องไห้เลยหละครับที่แบทแมนตายมันซึ้ง !!

เราคิดว่า ! เอ๊ะมันจะตายไรตอนนี้วะ ?!!

helos
3rd August 2012, 21:40
ตามความเข้าใจของผมต่อโนแลนคือจบลงเท่านี้แล้ว
ประเด็นที่ว่าจะเป็นฮีโร่ต่อไม่ว่าจะใช้ชื่อไหนนั้น
ไม่ได้หมายความว่าทิ้งเชื้อให้ผกกคนอื่นมาสร้างต่อ แต่เป็น
การทำให้แบทแมนเป้นสัญลักษณ์ที่อยู่ในจิตวิญญาณ
นั่นคือไม่ใช่แค่บุคคลอีกต่อไปแต่กลายเป็นอุดมการณ์
ซึ่งผมเข้าใจว่าโนแลนจะสื่อความหมาย Rises ถึงจุดนี้ ไม่ใช่เรื่องจะมีต่อครับ
แต่ถ้าหมายถึงในเรื่องผมว่าคงใช้ชื่อแบทแมนนั่นแหละ

ข้อสอง รักกันครับ แต่ในคอมิคก็คล้ายๆสาวบอนด์น่ะ เป็นศัตรูแสนรัก
เจอกันก็กุ๊กกิ๊กทีอัดกันที

TitlE
3rd August 2012, 21:47
จักรวาล Batman ของ Christopher Nolan ไม่เกี่ยวข้องกับจักรวาลใน Comic นะครับ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมหลายๆอย่างหลายๆเหตุการณ์ในหนังถึงไม่เหมือนใน Comic

ใครจะไปรู้ John Blake อาจะเป็น Nightwing ก็ได้

ปล.รูปนี้เป็น Fan Made นะครับ
ของจริงรึป่าวคับเนี่ย

losedeath
3rd August 2012, 22:49
ของจริงรึป่าวคับเนี่ย

เค้าบอก fan made ไงครับๆ - -''

มา'ฮาร์ค
4th August 2012, 08:01
ไม่แน่ใจนะครับ เพื่อนผมบอกว่า batman ภาคต่อไปจะเปลี่ยนชื่อเรื่อง ก็น่าจะเรื่องนี้ล่ะมั้ง

Pop_PeR
4th August 2012, 09:38
ตอนนี้คลั่งสุดๆ ><"

mooshirogane
4th August 2012, 19:49
ฉากที่แบทแมนโผล่มาทีแรกน่าตื่นเต้นสุด ๆ ไฟดับพรึ่บ ตำรวจแก่บอกว่า จะได้เห็นเป็นบุญตา แล้วรถแบทแมนก็มา