PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปีนี้ใครสอบแพทย์-ทันตะ กสพท.บ้างครับ

AntiBody
3rd August 2012, 22:46
สวัสดีครับ ปีนี้มีใครสนใจสมัคร สอบแพทย์-ทันตะ ของ กสพท.บ้างมั้ยครับ
อยากรู้ว่า เลือกลำดับกัน ยังไงบ้างครับ

ของผมเลือก
1.ทันตะ จุฬา
2.ทันตะ มหิดล
3.ทันตะ มศว.
4.ทันตะ มช. ครับ

สำหรับใครที่สนใจก็เข้าไปสมัครได้ที่ ลิ้งนี้นะครับ

http://www9.si.mahidol.ac.th/2556apply/index.asp#

[P]oky_alM0n
4th August 2012, 00:57
โอ้วโห เห็นเจ้าของกระทู้เลือกลำดับแบบนี้แล้ว แสดงว่า อยากเป็นทันตะมาก
ระวังจะหลุดทั้ง 4 อันดับ เอานะครับ (เตือนไว้เพื่อนผมมันก็เลือกแบบนี้ สูงๆ พอผลแอดออก หลุด 4 อันดับ ต้องไปเรียนเอกชนเลย )
ลองไปขอคำปรึกษา รุ่นพี่่ หรืออาจารย์แนะแนวครับ
อย่างน้อยควรเลือกคณะที่คะแนนต่ำรั้งท้ายไว้ซักตัวดีกว่านะครับ กันไว้เผื่อหลุด

***แค่อยากจะมาเตือนไว้ครับพลาดพลั้งทีมันไม่คุ้มค่าหรอก เสียทั้งเงิน ทั้งเวลา***

AntiBody
4th August 2012, 00:59
อันนี้เป็นสอบตรงเฉพาะแพทย์ครับ ถ้าไม่ติดยังสามารถสอบแอดได้อีกรอบนึง :dance

[P]oky_alM0n
4th August 2012, 01:08
อันนี้เป็นสอบตรงเฉพาะแพทย์ครับ ถ้าไม่ติดยังสามารถสอบแอดได้อีกรอบนึง :dance
อ้อ งั้นก็ขอโทษด้วยครับ นึกว่ารอบแอด แต่พวกคณะเกี่ยวกับทางการแพทย์นี่เรียนหนักเอาการเลยนะครับ ถ้าใจรักก็สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ^^