PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เฟซเอ๋อ กันหรือเปล่า?

Lightenning
4th August 2012, 00:15
ผมรู้สึกว่าเฟซเอ๋ออ่ะช่วงนี้ ลบคอมเม้นท์ก็ไม่ได้ เปิดดูรูปมันก็ไปหน้าลิ้งค์รูป ไม่อยู่หน้าเดิมของเรา (เช่นอยู่หน้า Profile เรา กดดูรูปเพื่อน มันไปหน้ารูปเพื่อนเลย ไม่โชว์ขึ้นมา)

อยากทราบว่าใครเป็นบ้างหรือคอมผมเป็น มีวิธีแก้อย่างไรครับ Upgrade Flash แล้ว ก็ยังเหมือนเดิม

devildark
4th August 2012, 00:18
ผมเป็นน่ะ แต่ไม่เหมือน จขกท. ต้อง Login ใหม่ประจำอยู่เรื่อยเลย :mad3

papangkron
4th August 2012, 00:21
ผมเป็นน่ะ แต่ไม่เหมือน จขกท. ต้อง Login ใหม่ประจำอยู่เรื่อยเลย :mad3

เหมือนกันเลยครับ ไม่รู้เป็นอะไรต้องล๊อกอินใหม่ตลอดเลย ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะบราวเซอร์ลบพาสออก แต่ก็ไม่น่าใช่เพราะลองเปลี่ยนบราวเซอร์ดูก็เป็นเหมือนกัน

zabaha12
4th August 2012, 00:36
เหมือนกันเลยครับ ไม่รู้เป็นอะไรต้องล๊อกอินใหม่ตลอดเลย ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะบราวเซอร์ลบพาสออก แต่ก็ไม่น่าใช่เพราะลองเปลี่ยนบราวเซอร์ดูก็เป็นเหมือนกัน

อ่าวท่านก็เป็นหรอ นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก :sweat

thaiemotion
4th August 2012, 00:39
เราก็เป็น เวลากดจะดูรูปปุ๊บ แต่ก่อนเป็นสีดำๆ เดียวนี้กลายเป็นหน้ารูปไปเลย ลำบากมากเวลาจะดูรูปเพราะรูปมันเล็กแล้วก็เวลาจะเปลี่ยนรูปถัดไปก็ช้ามากๆ

maxkungg704
4th August 2012, 01:11
เอ่อ....ไม่รู้น่ะ เป็นของผมเป็นแบบว่า เล่นเกมส์บนเฟสแล้วมันกระตุกมากกกกก ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เป็น ลองทำตามผมน่ะ

(ของโครมน่ะคับ IE กับหมาไฟ ผมไม่รู้ว่าเหมือนกันป่าว)

ให้เราพิม about:Plugins ในช่อง address มันจะโชว์ plugins ทั้งหมดของโครม ให้กดที่ "รายละเอียด" ตรงมุมขวาบน

มองหา Flash ถ้ามีมากกว่า 1 ตัว ให้ปิดการใช้งานให้เหลืออันเดียว เลือกเอาอันไหนก็ได้ เสร็จแล้วก็ปิดBrowser แล้วเข้าใหม่คับ

ถ้าไม่หาย ก็ทำเหมือนเดิม แต่เลือก Flash ตัวอื่น แล้วถ้ายังไม่หายอีก ผมก็เสียใจด้วยจริงๆ

ปล.ของผมโดน Flash ไป 3 ตัว มันเลยตีกันเอง แก้แล้วหายเลยคับ

jedi2012
4th August 2012, 01:17
ผมก็เป็นนะ ตอนดูรูปมันก็ไปลิ้ง รูปให้เลย:sweat

Lightenning
4th August 2012, 16:03
ล่าสุดลงวินโดวส์ใหม่ ก็ยังไม่หายครับ Scan virus ก็ไม่หายครับ ไม่รู้จะทำยังไงเซ็งมาก T_T ดูรูปไม่เท่าไหร่แต่เซ็งตรง ลบPost ไม่ได้นี่สิ

BaCk To NaTuRe
4th August 2012, 17:14
รู้สึกที่ต้อง ล็อกอินใหม่ตลอดนี่จะเป็นเพราะระบบรักษาความปลอดภัยเค้า อ่ะครับ
ผมก็เป็นเซ็งมากเลย ฮ่ะๆ :mad:

bankdaysun
4th August 2012, 17:54

เจอผู้ร่วมชะตากรรมแล้ว

april01
4th August 2012, 18:08
ผมก็เป็นครับ ลำบากมาก ๆ เลย เวลาดูรูปภาพ