PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับเกี่ยวกับ ฮาร์ดดิสครับ

khun22
4th August 2012, 06:27
เมื่อคืนผมลงโปรแกรม 7 32 บิด แล้วผมได้ทำการแบ่งฮาร์ดดิสออกเป็น 3 พาร์ทิชันนะครับ แล้วผมก็ลงในไดร์แรกเป็นตัวโปรแกรม พอเสร็จหมดทุกอย่างเข้ามาหน้าวินโดส์ กลับเห็นแค่สองคือไดร์ C และไดร์ D แล้วอีกไดร์ที่ผมแบ่งไว้ไม่เห็นนะครับ ฮาร์ดดิสผม 1000 กิก ไดร์ซี 250 กิก ไดร์ ดี 400 กิก และอีกไดร์ไม่เห็น ผมต้องทำอย่างไรครับมีทางแก้ไหม โดยที่ไม่ต้องลงใหม่ หรือว่าผมต้องลงใหม่ แนะนำผมด้วยนะครับ พอจะมีทางแก้ได้ไหม ขอบคุณมากครับ:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

prodjvirusscanful
4th August 2012, 07:00
คลิกขวา Computer เลือก Manage ช่องซ้าย Disk Managerment

ลองดูว่ามองเห็นครบ 3 พาทิชันป่าว ถ้าเห็นลอง ฟอเเมตไดร์ที่มองไม่เห็น ลองดูนะ

khun22
4th August 2012, 17:49
คลิกขวา Computer เลือก Manage ช่องซ้าย Disk Managerment

ลองดูว่ามองเห็นครบ 3 พาทิชันป่าว ถ้าเห็นลอง ฟอเเมตไดร์ที่มองไม่เห็น ลองดูนะ
ทำได้แล้วครับขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้ช่องให้นะครับ