PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จริงๆหรือที่หนังผีฝรั่งตอนนี้น่ากลัวกว่าหนังผีไทย ?

peeranat2011
4th August 2012, 09:26
จากหัวข้อกระทู้ผมอยากวิจารณ์ว่า
หนังผีไทยตอนนี่ ไม่น่ากลัวเลย
ซึ่งตอนนี้ต่างชาติทำได้กว่าเยอะมาก
จากที่ไทยเราครองแชมป์หนังผีที่น่ากลัว(โคตรๆ)มากก่อน

แล้วพวกคุณคิดเห็นอย่างไรกันล่ะ ?

pug1
4th August 2012, 09:33
ผมว่ามันก็ไม่เชิงนะครับ เพียงแต่ว่าเหมือนกับหนังของฝรั่งเค้าจะดูมีความสมจริง+เนื้อเรื่องที่เข้มข้นกว่าอะครับ แต่หนังผีไทยส่วนใหญ่จะไปเน้นที่ฉากตกใจซะมากกว่า เลยเหมือนจะกลายเป็นรองหนังผีฝรั่งไปหน่อย แต่ผมว่าหนังผีไทยที่น่ากลัวๆส่วนใหญ่ก็ของพวก GTH อะครับ แต่ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมตอนนี้ GTH เค้าถึงไม่ค่อยผลิตหนังผีออกมาเลย สงสัยจะเป็นเพราะกระแสที่มันน้อยลงก็ได้มั้งครับ

ปล.นับแต่หนังผีอย่างเดี่ยวใช่ปะ:o:o:o

bung1561
4th August 2012, 09:56
เพราะว่าหนังผี มันชอบถูกขายเป็นแผ่นผี ง่ะ -*-

Kotsuke
4th August 2012, 10:23
ส่วนตัวผมว่าหนังผีไทยน่ากลัวกว่านะ ของฝรั่งชอบทำออกมาแนวสัตว์ประหลาดไม่ก็หน้าและๆเลือดสาด ซึ่งอย่างหลังๆนี้ผมว่าฝรั่งเค้าเก่งกว่าของไทยนะ

แต่เรื่องความน่ากลัวในการทำบรรยากาศในเนื้อเรื่อง ผมว่าของไทยดีกว่านะครับ

12349
4th August 2012, 10:52
น่ากลัวหมดละหรือว่าไม่จริง ??

toareed
4th August 2012, 13:53
หนังผีไทย ผมไม่รู้นะคนอื่นคิดยังไง

แต่ผมดูๆไป นับวันเหมือนมันจะคล้ายละครหลังข่าวขึ้นเรื่อยๆ อ่ะ

แบบว่า หน้าตาผีก็แบบธรรมดา ๆ มาก

อย่างเมื่อก่อนนะ ผมเห็นแบบว่า หนังผีโรง กับ หนังผีหลังข่าว

มันคนละระดับกันเลย

เหมือนแบบว่าทุนสร้างต่างกัน

แต่เดี้ยวนี้มันก็เริ่มเหมือนๆกันละ

ไม่รู้ ผีหลังข่าวเขพัฒนา รึ ผีหนังโรง เขาเดินช้า

แต่ผมชอบนะ

ทุกเรื่องแบบว่า เนื้อเรื่องกินใจมาก

ผมเสพเนื้อเรื่องมากกว่าความน่ากลัวไปแล้วหนังผีตอนนี้

(หนังผีฝรั่งผมไม่ค่อยดู ผมว่าเนื้อเรื่องมัน งง ๆ)

(แหมกล้าพูด หนังไทย ตอนจบเป็นยังไงแน่ก็มีตั้งหลายเรื่อง)