PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือครับ หน้าจอJokergamethครับ

nescafe
4th August 2012, 09:46
ตามหัวข้อครับ เวลาเข้าในหมวดหัวข้อรวมเข้าได้ปกติ แต่พอคลิกในกระทู้ที่แจกโปรแกรมหรือถามตอบปัญหาช่วงกระทู้ของเพื่อนๆ จะมีรูปคล้ายๆกระดานหมากรุกสีเขียวปนดำนิดๆคคลุมหมดเลยครับแต่เป็นในบางจังหวะครับ ผมใช้ Super antivirus แต่ผมสงสัย Advanced SystemCare with Antivirus 2013
เพราะพรึ่งติดตั้งใช้ร่วมกันกับ Super antivirus แต่ก็ไม่อยากไปกล่าวหาจึงอยากจะรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ แต่เวปอื่นเคยเป็นแต่เคยเห็นแค่1ครั้งขอบคุณครับ

matsushiro
4th August 2012, 09:52
1.ลองลบโปรแกรมต้องสงสัย
2.รีเครื่อง
3.ถ้ายังไม่หายลองลบเบราเซอร์แล้วลงใหม่
4.รีเครื่อง
5.ลองใช้ system restore
6.แก้ยังไงไม่หาย ต้องลงวินโดวส์ใหม่
7.ถ้ายังแก้ไม่ได้ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่
8.ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วยังเป็น ให้เล่นเครื่องคนอื่น
9.ถ้าเล่นเครื่องคนอื่นแล้วยังเป็นแนะนำว่าให้เลิกเล่นคอมฯ ฮ่าๆ(7,8,9 นี่ขำๆนะฮะ):rofl

nescafe
4th August 2012, 19:39
1.ลองลบโปรแกรมต้องสงสัย
2.รีเครื่อง
3.ถ้ายังไม่หายลองลบเบราเซอร์แล้วลงใหม่
4.รีเครื่อง
5.ลองใช้ system restore
6.แก้ยังไงไม่หาย ต้องลงวินโดวส์ใหม่
7.ถ้ายังแก้ไม่ได้ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่
8.ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วยังเป็น ให้เล่นเครื่องคนอื่น
9.ถ้าเล่นเครื่องคนอื่นแล้วยังเป็นแนะนำว่าให้เลิกเล่นคอมฯ ฮ่าๆ(7,8,9 นี่ขำๆนะฮะ):rofl

555 ขอบคุณครับ

Zatsune Miku
5th August 2012, 02:25
สายจอ หรือ การดจอ หลวมป่าวลองดูดีๆก่อน เขียวๆ ดำๆ ผมก็เคยเจอ ปรากฎว่า สายจอหลวม ขยับๆ ก็หายละ

nescafe
5th August 2012, 06:26
สายจอ หรือ การดจอ หลวมป่าวลองดูดีๆก่อน เขียวๆ ดำๆ ผมก็เคยเจอ ปรากฎว่า สายจอหลวม ขยับๆ ก็หายละ

ผมดูด้านหลังขั้วต่อเอียงๆนิดๆเพราะผมเสียบเอาไว้เฉยๆไม่ได้หมุนล็อกครับ ขยับแล้วดีเยี่ยม100%และหมุนตัวล็อก ขอบพระคุณครับ