PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอ ความช่วย เหลือ ผู้ รู้ นิดนุง นะครับ ขอเนื้อ ความช่วยเหลือ ช่วยหน่อยครับ

wanchanakat
4th August 2012, 15:09
https://fbcdn-sphotos-g-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/430247_365278440207095_875828735_n.jpg

เพื่อน !! ช่วยเเก้ ให้หน่อยสิครับ มันเป็นเเบบ นี้ เเก้ ยังไง ใช้โปรเเกรมอะไรช่วยนะมันเป็นมา 2 วัน เเล้ว ตอนเเรก ผม ปรับ หน้า จอ ใไม่ พอ ปรับ ที เดียวเป็นเเบบนี้เลย ช่วยนะ ครับ ขอร้อง เเล้ว นะ

wanchanakat
4th August 2012, 16:23
ช่วยหน่อยนครับ ผมเเก้ไม่ได้สักที

seksit
4th August 2012, 16:46
จะให้ช่วยอะไรเหรอครับดูแล้ง งงๆ ให้แก้อะไรตรงใหนเหรอ วงกลมที่จะให้แก้ตรงรูปก้ดีนะครับ

suphachai_
4th August 2012, 16:48
เคยเจอแต่ในแฟลชไดร์และในเมมของpsp อาการคล้ายๆโดนไวรัส...รอผู้รู้มาแนะนำอีกทีครับ

wanchanakat
4th August 2012, 16:52
จะให้ช่วยอะไรเหรอครับดูแล้ง งงๆ ให้แก้อะไรตรงใหนเหรอ วงกลมที่จะให้แก้ตรงรูปก้ดีนะครับ

ให้เเก้ ไฟล์ ที่ เป็น ขาว ๆๆๆ นั้นไง ครับ หมดเลย ครับ !!

wanchanakat
4th August 2012, 16:53
เคยเจอแต่ในแฟลชไดร์และในเมมของpsp อาการคล้ายๆโดนไวรัส...รอผู้รู้มาแนะนำอีกทีครับ

รอ... ต่อไป กรรมม:mad:

ZirusZa
4th August 2012, 17:04
อาจเป็นที่ windows installer ป่าวไม่รู้น่ะครับ ลองโหลด windows installer มาใหม่ดูน่ะครับ
ถ้าไม่ได้ ก็ ตั้งค่า windows installer ให้เป็น Manua ก็ได้ครับ ไม่นั้นก็ทำตามนี้ครับ ผมค้นหามาจาก กูรูครับ
เข้าไปที่Start\Control Panel\System and Security\Administrative Tools\serviceเเล้วหาserviceที่มีชื่อว่า"windows installer "เดิมเป็นDisbleอยู่
ให้คลิกขวา/Propoties/เลือกให้เป็นManual/กดOk/เเล้วมาดูserviceของwindows installer ใหม่ ให้คลิกขวา/กดคำว่า"Start"
ถ้า windows installer เสียก็ลองพิมพ์ ตามนี้เช็คดูครับ
Click Start
click Run
พิมพ์ MSIEXEC /UNREGISTER
click OK
แล้วก็
Click Start
click Run
พิมพ์ MSIEXEC /REGSERVER
click OK
รอสักครู่
ถ้ายังไม่ได้ ก็ลองสแกนไวรัสดู ไม่นั้นส่งไปให้ร้านดีกว่าน่ะครับ แล้วค่อยถามว่ามันเกิดจากอะไร เพราะ ปัญญาผมมีแค่นี้ละ :sweat

seksit
4th August 2012, 17:10
รอผู้รู้ท่านต่อไปแต่ลองแสนไวรัสดูก่อนครับ(น่าจะเป็นไวรัสอย่างท่านอื่นบอกก็ได้ครับเห็นไฟล์เป็นช๊อตคัดหมดเลย):help

Fuzzy
4th August 2012, 17:18
มันเป็นแค่ Shortcut นี่ ดูขนาดไฟล์ก็ขนาด Shortcut พอดี

wanchanakat
4th August 2012, 17:21
อาจเป็นที่ windows installer ป่าวไม่รู้น่ะครับ ลองโหลด windows installer มาใหม่ดูน่ะครับ
ถ้าไม่ได้ ก็ ตั้งค่า windows installer ให้เป็น Manua ก็ได้ครับ ไม่นั้นก็ทำตามนี้ครับ ผมค้นหามาจาก กูรูครับ
เข้าไปที่Start\Control Panel\System and Security\Administrative Tools\serviceเเล้วหาserviceที่มีชื่อว่า"windows installer "เดิมเป็นDisbleอยู่
ให้คลิกขวา/Propoties/เลือกให้เป็นManual/กดOk/เเล้วมาดูserviceของwindows installer ใหม่ ให้คลิกขวา/กดคำว่า"Start"
ถ้า windows installer เสียก็ลองพิมพ์ ตามนี้เช็คดูครับ
Click Start
click Run
click OK
แล้วก็
Click Start
click Run
click OK
รอสักครู่
ถ้ายังไม่ได้ ก็ลองสแกนไวรัสดู ไม่นั้นส่งไปให้ร้านดีกว่าน่ะครับ แล้วค่อยถามว่ามันเกิดจากอะไร เพราะ ปัญญาผมมีแค่นี้ละ :sweat

ขอบคุนนะครับ อย่างไง เด่ว ผมลอง ก่อนนะครับ เเล้ว จะมาบอกนะครับ

wanchanakat
4th August 2012, 17:23
มันเป็นแค่ Shortcut นี่ ดูขนาดไฟล์ก็ขนาด Shortcut พอดี

คือว่า บางที นะครับ พวกโปรเเกรม มันไม่ขิ้น Shortcut เอง ผม เลย ทำไว้ ให้หาง่าย อ่ะครับ พอ สักพักมันก็เป็นเเบบนี้ !! เด่ว ลองทำตามของ ท่าน ZirusZa ก่อนว่าได้ไหม นะครับ !!

Project[G]
4th August 2012, 17:32
ตัวที่เป็นปัญหาคือตัว Shortcut ใช่ใหมครับ ผมคิดว่าคุณได้ทำการย้ายข้อมูลตัวโปรแกรมหรือปล่าวครับ เหมือนว่ามันหาตำแหน่งอ้างอิงไม่เจอก็เลยแสดงเป็นอย่างที่เห็นครับ ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรมากมายนะครับ ลองค่อยๆแก้ดูครับ

wanchanakat
4th August 2012, 17:38
;1395697']ตัวที่เป็นปัญหาคือตัว Shortcut ใช่ใหมครับ ผมคิดว่าคุณได้ทำการย้ายข้อมูลตัวโปรแกรมหรือปล่าวครับ เหมือนว่ามันหาตำแหน่งอ้างอิงไม่เจอก็เลยแสดงเป็นอย่างที่เห็นครับ ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรมากมายนะครับ ลองค่อยๆแก้ดูครับ

ผม ว่านะจะใช่ นะครับ ตอนเเรก ผม เอาที่ Desktop ครับ เเล้ว ผม ก้ สร้างไฟล์ใหม่ ขิ้น มา เป็น เเล้ว ผม ก็เอาโปรเเกรมมา รวม กัน ให้ อยู่ หใวดเดียว กัน อ่ะ ครับ เเต่ บาง อย่าง ก็ อยู่ ไดร์ C ไดร์ D บ้าง อ่ะครับ ผม มีวิธี ช่วย ดี ๆๆไหม ครับ หรือ หา วิธี ที่ทำเเล้ว เหมือน เดิม จะ ขอบ คุนมากเลยครับ !!

stampdown
4th August 2012, 18:43
ลองสร้าง shortcut ใหม่ดูครับให้ไป Coppy ตัวไฟล์โปรแกรม(.EXE) และ Paset shortcut ใน Folder ของท่านครับ
ทีละโปรแกรมใหม่ดู ไอไฟล์ขาวๆก็ลบทิ้งไป

Dr.dog
4th August 2012, 19:17
ลอง fix ด้วยโปรเเกรมนี้ ดีสิครับ ถ้าไม่ได้ก็คือ ไม่ได้ละครับ ถ้าได้ก็ดีใจด้วยนะครับ

โหลด By Dr.dog (http://www.mediafire.com/?w119d8acy1v6a32)

pass : Dr.dog

wanchanakat
4th August 2012, 19:22
ลอง fix ด้วยโปรเเกรมนี้ ดีสิครับ ถ้าไม่ได้ก็คือ ไม่ได้ละครับ ถ้าได้ก็ดีใจด้วยนะครับ

โหลด By Dr.dog (http://www.mediafire.com/?w119d8acy1v6a32)

pass : Dr.dog

เด๋วผมขอ ลอง ก่อนนะครับ !!

wanchanakat
4th August 2012, 19:31
ลองสร้าง shortcut ใหม่ดูครับให้ไป Coppy ตัวไฟล์โปรแกรม(.EXE) และ Paset shortcut ใน Folder ของท่านครับ
ทีละโปรแกรมใหม่ดู ไอไฟล์ขาวๆก็ลบทิ้งไป

อันนี้ ผม ลองเเล้ว ไม่มีไร เกิด ขิ้น เลย เหมือน เดิม ทุกอย่าง อย่างไง ก้ขอบคุนเเล้ว กันนะครับ ที่ช่วยนะครับ !!

wanchanakat
4th August 2012, 19:38
เด๋วผมขอ ลอง ก่อนนะครับ !!

ตอนนี้กำลัง ฆ่าเชื้อ อยู่ครับ เด่ว ลองดู สิว่าจะหายไหม !!

wanchanakat
4th August 2012, 19:39
Click Start
click Run
click OK
แล้วก็
Click Start
click Run
click OK
รอสักครู่

ไม่ได้ ผล ครับ เหมือนเดิม กรรม ป่าวเราเนี่ย !!

suphachai_
4th August 2012, 21:47
ถ้าเป็นไวรัส คงต้องลงวินโดว์ใหม่เลยหล่ะครับ

wanchanakat
4th August 2012, 21:56
ถ้าเป็นไวรัส คงต้องลงวินโดว์ใหม่เลยหล่ะครับ

ใช่ ครับ ผม ว่า จะ ลงใหม่ เลย ดี กว่า ๆ น่า จะ ok ที่ สุดเเล้ว ๆ มี ของไดร์ C ก๊ไม่เยอะ !! เท่าไร ๆๆ