PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา Memory ของ Prototype 2

HOLOGRAM
4th August 2012, 21:22
สรุปมันมีทางแก้ไหมครับ เล่นๆไปกระตุก โดนกิน RAM เป็นล้าน ( มันเป็นอะไรที่น่ากลัวมากเลยนะ ) มีวิธีแก้ไหม

JamesHeller
4th August 2012, 23:00
จริงด้วยครับ เกมเสปคโหดกว่านี้ผมยังผ่านมาแล้วไม่มีแลค
พอมาเจอเกมโปรด กลับดันเป็นแบบนี้ ขนาดปรับต่ำสุดๆ ไม่รู้จะสุดยังไงแล้ว ยังกระตุกอยู่เลยครับ
อยากรู้วิธีแก้เหมือนกันครับ ช่วยดันๆ

ball4115605
4th August 2012, 23:05
จริงด้วยครับ เกมเสปคโหดกว่านี้ผมยังผ่านมาแล้วไม่มีแลค
พอมาเจอเกมโปรด กลับดันเป็นแบบนี้ ขนาดปรับต่ำสุดๆ ไม่รู้จะสุดยังไงแล้ว ยังกระตุกอยู่เลยครับ
อยากรู้วิธีแก้เหมือนกันครับ ช่วยดันๆ
+1 ครับๆของผมก็เหมือนกัน

ZirusZa
4th August 2012, 23:10
ซื้อแผ่นแท้มาเล่นครับ ลื่นชัว ไม่นั้นรอแคกใหม่ๆ มาอ่ะครับ ผมเห็นคนที่โหลดมาจากเว็บที่แจกมั้ง ในJokerมั้งก็เจอปัญหาแบบนี้กันทุกคนเลย แต่ไปดูรีวิวเกมส์แผ่นแท้ไม่เห็นเป็นอะไรเลยน่ะครับจริงๆ

Zaraki Kempaji
4th August 2012, 23:14
ก็ไม่แลคเท่าไรนี่ครับ ปรับเกือบสุดก็ยังลื่นอยู่ (GT 540 Notebook นะ)

prodjvirusscanful
4th August 2012, 23:51
ซื้อแผ่นแท้มาเล่นครับ ลื่นชัว ไม่นั้นรอแคกใหม่ๆ มาอ่ะครับ ผมเห็นคนที่โหลดมาจากเว็บที่แจกมั้ง ในJokerมั้งก็เจอปัญหาแบบนี้กันทุกคนเลย แต่ไปดูรีวิวเกมส์แผ่นแท้ไม่เห็นเป็นอะไรเลยน่ะครับจริงๆ

ไม่เกี่ยวหรอกผมว่า ..ผมเล่นตัว Blackbox ไม่เห็นมีปัญหาเลย 6770 ปรับสุดก็ยังลื่นเลย ไม่มีกระตุก

HOLOGRAM
5th August 2012, 07:22
เออ มันกระตุกจริงๆครับ คือเล่นไป แรกๆ OK มีความสุขมาก สักพัก มันจะรู้สึกกระตุกๆ แน่นอนว่า ถ้าเราเล่นไปอีกสักพัก RAM เป็นล้านแน่นอน มันจะมีหนทางแก้ไหมเนี่ย ( เอาจริงๆนะ สเป็คมันโหดจริงครับ ขั้นต่ำ 3.0 Ghz โหดอยู่ แต่ผม OC ให้มันผ่านอยู่แล้วครับ ) เข้าไปเล่น โดดข้ามตึก วิ่งเล่น ขับรถถัง ไม่เป็นไร ลื่นๆกระตุกๆ สักพัก ไม่ลื่นอ่ะ กระตุกเลย

Velvet
5th August 2012, 10:05
ปัญหานี้เป็นกันทั้งโลกครับแรม 4 GB จะเป็นกันหนักสุด(ไม่ต้องพูดถึงพวกที่น้อยกว่านี้นะ = =) โพสกันเต็มบอร์ดสตีม บอร์ดของ Activition (อาการนี้ทางนู้นเค้าเรียกกันว่า Memory leak) แถมสตูดิโอที่ทำเกมก็โดนปิดไปแล้วด้วย Activition เองก็เงียบหายต๋อมไปเลย ถ้าจะรอตัวแก้คงต้องรอพวกทำแครกเก่งๆมาหาทางแก้กันซะละมั้งนะ

ปล.คนเล่นแท้ก็เป็นนะเออไม่ใช่ไม่เป็น

ign
5th August 2012, 10:35
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม. . . . . . . . . . .

ไม่ใช่ละ ของผมเเรมมีอยู่ 365 gb เพราะมี drive d+e อีก 555+
อันนี้ก็คงต้องไปหาข้อมูลกันเอานะครับ