PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องประหลาดๆเกี่ยวกับคนรู้จัก(ผ่านทางอินเตอร์เนท)มาเล่าให้ฟังครับ

nodoka
5th August 2012, 00:34
คนๆนี้ไม่ใช่ใครที่ไหน คือคนที่ผมเคยระบายให้ฟังในกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=105429

เรื่องราวเกิดขึ้นสดๆร้อนๆเมื่อกี้นี่เอง คือจู่ๆมันก็มาบอกผมว่า มันทะเลาะกับพ่อแม่อย่างรุนแรงมาก (ไม่ได้บอกว่าเรื่องอะไร) แล้วมันบอกว่ามันจะฆ่าล้างครอบครัวตัวเอง ฟังไม่ผิดครับ มันพูดอย่างนี้จริงๆ เอาจริงๆมันก็ชอบมาพูดบ้าบอคอแตกให้ผมฟังแบบนี้บ่อยๆ ว่ามันทะเลาะกับพ่อแม่บ้างอะไรบ้างบ่อยๆ ผมก็นะ รับเคราะห์ฟังมันระบายตลอด (ซึ่งปัจจุบันนี้ผมก็ยังสงสัยว่าที่มันระบายๆมานั้นเรื่องจริงหรือไม่ เพราะแต่ละเรื่องนี่ก็ฟังดูเป็นไม่ได้เยอะมากๆ) ซึ่งมันระบายว่า มันจะฆ่าพ่อแม่มัน โดยมันบอกว่าพรุ่งนี้พ่อมันเรียกคุย มันจะเอาปืนไปด้วย (มุงเอาปืนมาจากไหนวะ? อย่าบอกนะว่าปืนฉีดน้ำ 55+) ผมก็ฟังเงียบๆไป เนื่องจากไม่คิดว่ามันจะทำจริงด้วยซ้ำเพราะพิมพ์น่ะใครก็พิมพ์ได้ สุดท้ายมันก็บอกผมว่า ถ้าพรุ่งนี้มันไม่มาให้เห็นอีก แสดงว่ามันฆ่าพ่อแม่ตัวเองไปแล้ว และถ้ามันฆ่าเสร็จ มันจะอยู่นิ่งๆยอมให้ตำรวจจับ แถมมันยังพูดประมาณว่า ยินดีที่ได้รู้จักกับผม มีความสุขมาก บลาๆ (แต่กรูบอกตรงๆกรูไม่เคยมีความสุขกับมุงเลย 55+) แล้วมันก็จากไป

เรื่องก็ประมาณนี้ละครับ ความคิดเห็นผมคือ "น่าจะเป็นเรื่องเหลวไหลทั้งเพ" คงอาจจะแต่งขึ้นมา แต่ก็ยังไม่รู้สาเหตุที่แท้จริงว่าถ้าแต่งจริงจะแต่งเพื่ออะไร? หรือมันอาจจะเป็นเรื่องจริงก็ได้ยังไงลองติดตามข่าวดูนะครับ ข่าวลูกฆ่าพ่อตัวเองนั่นละครับ ถ้ามีก็คือคนนี้เลย

ปล. เรื่องที่ผมพิมพ์มาทั้งหมดคือเรื่องจริงนะครับ

Onmyway
5th August 2012, 01:50
คนเราเนอะ แม้แต่ Internet มันยังใช้กันไม่เป็น

~RIP~
5th August 2012, 06:32
แหม โนโดกะจัง ใจเย็นๆน้า ^^

artloverr
5th August 2012, 06:41
ตลกดี นึกว่าหนัง

idoggtribe
5th August 2012, 07:13
ก็โลกออนไลน์คือโลกเสรีที่เปิดให้ความคิดของคนที่คิดอะแสดงออกมา ใช่ป้ะละในชีวิตจริงมันพูดแบบนี้ไม่ได้หรอก
ผมยังคิดนุ้น สร้างนี่ขึ้นมาเลยในเน็ทอะ ขึ้นอยุ่กับว่าเราจะรับ บทบาท อะไรในเน็ท

HOLOGRAM
5th August 2012, 07:16
ไม่รู้สินะ มันเป็นคำพูดที่ทำให้รู้สึกเหมือนจริงมากๆเลยนะเธอว์ ^^

nodoka
5th August 2012, 14:08
สรุปคือวันนี้มันโผล่หัวมา ก็ตามคาดพอมันเจอผมมันก็เล่าเรื่อง (ที่น่าจะแหกตา) ให้ผมฟังทันที (เหมือนผมอยากฟังมากเลยเนอะ..) มันบอกว่าพ่อมันเรียกคุย แล้วมันเอาปืนไปด้วย มันบอกพ่อมันจะตบมัน มันเลยเอาปืนจ่อพ่อ (****ดดด) แล้วมันก็บอกว่า พ่อมันพูดว่าอยากให้มันโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดี เป็นคนที่โตไปแล้วพึ่งตัวเองได้ แล้วมันก็มาถามความเห็นผมต่างๆนาๆ ว่าจะให้อภัยพ่อตัวเองดีไหม (ตรงนี้ งงนะบอกตรงๆ มุงเป็นคนเอาปืนจ่อพ่อมุงเอง พ่อมุงต่างหากที่เป็นคนตัดสินใจว่าจะให้อภัย***หรือเปล่า ไม่ใช่ตัวมุง) สุดท้ายคือมันไม่ได้ฆ่าพ่อตัวเองอย่างที่มันเก่งแต่พิมพ์ไว้

ในความเห็นผม ผมว่ามันตอแหล เก่งแต่พิมพ์ อยากเรียกร้องความสนใจอะไรประมาณนั้น จริงๆแล้วผมว่ามันก็แค่เด็กที่นั่งหน้าจอคอมคนนึงเท่านั้นละครับ

ในขณะเดียวกันถ้าที่มันพิมพ์มาเป็นเรื่องจริง ถึงมันไม่ฆ่า แต่มันทำขนาดนี้ นรกก็กินมันไปเกือบมืดหัวแล้วละครับ ทรพีต่อพ่อแม่ตัวเองแบบนี้ พ่อแม่ผู้มีุญคุณกับมันมาตั้งแต่เกิด ถ้าพ่อแม่ไม่รักมันจริง ผมว่ามันคงไม่มีปัญญามานั่งเก่งหน้าคอมแบบนี้หรอก คงโดนพ่อแม่มันฆ่าปาดคอตั้งแต่ลืมตาดูโลกแล้วละ...

ยังคงขอย้ำว่าที่เล่ามาคือเรื่องจริงนะครับ มันว่ามาอย่างนี้จริงๆ

[26TH]OisHiZ
5th August 2012, 16:36
มันมากเลยเรื่องนี้ มีอีกเอามาเล่านะ สนุกสุดๆ อ่านแล้วเพลินอ่ะ