PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่ิอง Harvest Moon หน่อยครับ มือใหม่ๆ! เข้ามาดูหน่อย

kimza2535
5th August 2012, 01:24
ตอนผมลงเหมืองอะ=w=มันจะเหนื่อยผมอยากรู้สิ่งที่ทำให้หายเหนื่อยได้อะ ไปทีไร กลับมาหน้าฟ้า ทุกที = =''/

saphira
5th August 2012, 11:05
ง่ายๆ ครับ คือ ออกมาแช่นำร้อน หย่าเมืองแรร์ ครับ ถ้า แช่ตอน 8.00 ก็รอเวลส 9.10 ครับจะหาย แตา่ยังไม่ 100 เปอครับ

ถ้าจะหายเร็วๆก็ กิน ชาเขียวครับเพิ่ม ถ้วยละ 70 ครับ

poys
5th August 2012, 11:18
ภาคนี้สนุกมากครับ แร่นี่เอาไปทำไรเหรอครับ(เกมส์นี้แรกๆลำบากหน่อยครับ พอปีที่2-3 ก็เริ่มสบายแทบไม่ต้องทำไรเลย ตังเอยะแล้ว) ถ้าจะหายเหนื่อยก็เก้บของป่านกินครับง่ายสุดแล้ว ได้ผลดีสุดเช่นหน่อไม้อะครับ
ถ้าจะขุดแร่ไปขายแนะนำนะครับว่า ให้เราไปปลูกผักขายดีกว่าครับ โดยเฉพาะ มันฝรั่งหวานนี่อะครับ รวยเลยผมจะไก้ว่าปลูกเต็มแปลง
ได้วันละ10k+ สำคัญตรงครแคระนะครับเน้นเลยตรงนี้