PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครก็ได้ช่วยแก้ไขปัญหานี้ด้วยครับ ช่วยทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

saleoba
5th August 2012, 18:48
เนี่ยอะครับปัญหานี้ช่วยแก้ที:(

พอผม restart เครื่องแล้วมันก็ยังไม่หายครับทำยังไงก็ไม่หายใครก็ได้ช่วยแก้ที

saleoba
5th August 2012, 19:18
c:\windows\softwaredistribution\datastore\logs\edb.log
ลองลบหรือเปลี่ยนชื่อไฟล์ edb.log ดูนะแล้วรีสตาร์ท

ก็ยังไม่หายครับใครก็ได้ช่วยแก้ทีง่า

CrYzTeX
5th August 2012, 21:04
start > พิมพ์ services > หา Windows Update > ดับเบิ้ลคลิก > มองช่อง Startup Type > เลือก Automatic > กด Apply แล้วก็กด Start > กด OK จบ

saleoba
6th August 2012, 08:46
start > พิมพ์ services > หา Windows Update > ดับเบิ้ลคลิก > มองช่อง Startup Type > เลือก Automatic > กด Apply แล้วก็กด Start > กด OK จบ

มันไม่มี services ของ windows update อะครับช่วยทีก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์นี้เหมือนผมโดนไวรัสอะครับพอลบมันออกก็เกิดเหตุนี้เลย

pop99
6th August 2012, 08:58
ล้างเครื่ิอง ลงวินใหม่ หายแน่นอนครับ :o
แต่ ถ้าคิดว่า โดนไวรัส ก็หาโปรแกรม มาลองแสกนแก้ปัญหาไปครับเผื่อ ฟลุ้ก :D อิอิ

chuydom1
6th August 2012, 09:37
ท่าจะลง วินโด้ว์ใหม่ก็หาที่มันเป็นคัวเดิมๆนะครับแบบไม่โมปัญหา น้อยมาก

bobo8045
6th August 2012, 09:38
ลอง restore ดูรึยัง ว่าแต่ใช้ของ โม คือกล้าไปอัพเดท ไม่กลัว จอดำเอาหรอ :sweat

merisa
6th August 2012, 09:45
แผ่นเถื่อนจะอับทำไมครับน้อง มันต้องของแท้ถึงจะอับได้ ของปลอมพออับแล้วบางที Crack ไม่ผ่าน ถ้าจะอับจริงๆ ให้ล้างเครื่องใหม่ เอาตัวที่อับล่าสุดมางจะง่ายกว่านะ

ปล.ของน้อง windows โมมามันกาก และชอบเอาส่วนที่สำคัญออก ไม่แน่ว่ามันเอา update ออก

saleoba
6th August 2012, 11:41
แผ่นเถื่อนจะอับทำไมครับน้อง มันต้องของแท้ถึงจะอับได้ ของปลอมพออับแล้วบางที Crack ไม่ผ่าน ถ้าจะอับจริงๆ ให้ล้างเครื่องใหม่ เอาตัวที่อับล่าสุดมางจะง่ายกว่านะ

ปล.ของน้อง windows โมมามันกาก และชอบเอาส่วนที่สำคัญออก ไม่แน่ว่ามันเอา update ออก

windows นี้มันก็ windows 7 ultimate X86 แท้ครับผมแค่ลง skin pack เฉยๆ ไม่ได้ลง windows ที่โมมา

chuydom1
6th August 2012, 12:00
windows นี้มันก็ windows 7 ultimate X86 แท้ครับผมแค่ลง skin pack เฉยๆ ไม่ได้ลง windows ที่โมมา

ท่าใช้ตัวเดิมๆ เท่าที่เคยใช้มายังไม่เจอปัญหาเลยนะ แต่ตัวโมต่างๆเจอแน่อัพเดทไม่ค่อยได้ ไงก็ลองดูนะโหลดเอาไฟล์ที่จะอัพเดทมาติดตั้งก็ได้มั้งน่าจะมีให้โหลด

bobo8045
7th August 2012, 13:27
อาจจะต้องได้ repair startup ใหม่ละมั้ง กดก่อนมันขึ้นหน้าวินเหมือน XP (F8 นั้นละ) แล้วลองมาหาตัวเลือก repair ดูครับ

alexandro9
7th August 2012, 13:31
ลอง combofix ดูสิครับ อาจช่วยได้นะ

saleoba
7th August 2012, 17:22
อาจจะต้องได้ repair startup ใหม่ละมั้ง กดก่อนมันขึ้นหน้าวินเหมือน XP (F8 นั้นละ) แล้วลองมาหาตัวเลือก repair ดูครับ

ไม่ทราบว่าทำยังไงอะครับช่วยบอกแบบละเอียดที

bobo8045
7th August 2012, 20:52
แต่จะว่าไป ลองอันนี้น่าจะชัวร์กว่า ของเจ้าของมันโดยตรงไปเลย
http://support.microsoft.com/kb/971058/en-us

merisa
7th August 2012, 20:58
ไอ้น้องถ้าของน้องเป็นของแท้จริง น้องมี Stiker กับกล่องหรือป่าว และราคาของแท้ มัน 7XXX กว่าบาท ไม่ใช้แท้ 200บาท แถวพันธุ์ทิพย์ หรือ Load จาก internet ที่บอกว่าแท้ๆ Original พี่ว่าน้องเข้าใจคำว่าของแท้ กับ เถื่อนผิดหรือป่าว ของน้องบอกว่าแท้พี่ว่า Crack แท้ๆ ใช้หรือป่าวครับ ถ้าเป็นอย่างนั้น พี่ว่าลงใหม่ดีกว่าใหม เอา X64 เลย ถ้ายังไม่ได้ เอาแผ่นแท้ ราคา 7XXX นะ ไม่ใช้ 200บาท

pop99
7th August 2012, 21:27
แผ่นเถื่อนทั้งนั้นหละ :o แต่หาตัวที่ทำให้แท้แจ่มๆมาใช้คับ อัพเดต ได้แน่นอน แสกนไวรัสไมโครซอพนี่แจ่มเลยหามาลงเลยไม่ผิดหวังคับ