PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามผู้ใช้ Xbox 360 กับสาย AV หน่อย

THE MIZ
6th August 2012, 16:16
ภาพที่ได้จะขนาดไหน ด่วนน่ะ ! กำลังตัดสินใจ แต่ภาพก็คงดีกว่า Ps2 ใช่ไหม

Guardian
6th August 2012, 20:27
ผมเล่น ps3 น่ะ แต่ให้ตามความคิดผมละก็ ps3 ก็ยังเป็น ps3 ครับ ภาพมันจะไปเหมือน ps2 เป็นไปไม่ได้ ...

ถ้าจะให้กล่าวถึง xbox360 ก็ คงจะพูดเหมือนข้าง บนแหละ - -

แต่ถ้าเอาเรื่องตัวหนังสือละก็ ตัวหนังสือมันไม่ค่อย คม อะครับ ขอผม ps3 ใช้สาย AV นะ TV ผม 32 นิ้วครับ จอนูน นะ

ปล.ถ้าความคิดเห็นผมผิดยังไงก็ ขอโทษด้วยนะครับ

ภาพสวยขึ้นแน่นอน แต่มันจะไม่คมแค่นั้นเอง งงป่ะครับ FULL HD LCD TV HDMI เดี๋ยวนี้ไม่แพงครับ ลงทุนนิดนึงภาพสวยกว่าเยอะ

HDMI 1.4 แค่ 750 บาทเอง ถูกกว่าที่คิดอีก เมื่อกี่ไปเดินดู ในห้างมา โรบินสัน จันทบุรี

สาย av รู้สึกจะได้ไม่ถึง 720p นะ

ตามนี้แหละครับ ถ้าใช้สาย AV จะได้ไม่ถึง 720p

abandony
6th August 2012, 20:34
ไม่รู้ครับ บ้านผมมีแต่คอม

hisawahiroki
6th August 2012, 20:38
ภาพสวยขึ้นแน่นอน แต่มันจะไม่คมแค่นั้นเอง งงป่ะครับ FULL HD LCD TV HDMI เดี๋ยวนี้ไม่แพงครับ ลงทุนนิดนึงภาพสวยกว่าเยอะ

reconnang
6th August 2012, 20:55
สาย av รู้สึกจะได้ไม่ถึง 720p นะ

oBenjungo
7th August 2012, 08:39
ผมเคยลองตอนซื้อเครื่องมาใหม่ ๆ นะ ตอนนั้นยังไม่มีสาย HDMI เลย ภาพมันก็คมชัดกว่า PS2 และมันก็สวยกว่าด้วย แต่สีสันมันจะไม่สวยเท่า เล่นกับจอ LCD ดี ๆ หรอกนะครับ

อีกอย่าง ตอนผมไปเที่ยวบ้านเพื่อน ใช้สาย HDMI ต่อเข้าทีวีของเพื่อน (ทีวีสัก 32 นิ้ว ราคาอาจจะหมื่นต้น ๆ) ภาพที่ได้ไม่สวยเอาซะเลยครับ ต่างจากที่บ้านผม (ราคาเกือบ 5 หมื่น สัก 2 - 3 ปีที่แล้วนะครับ แต่ตอนนี้ไม่ถึงแล้ว) ตอนนี้อย่างสิ้นเชิง (ผมว่ามันอยู่ที่จอ ทีวี ด้วย)