PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบว่าการเปิดเซิฟเกมต้องทำไงบ้างครับ

espadapat
6th August 2012, 17:30
อยากทราบว่าการเปิดเซิฟเกมต้องทำไงบ้างครับ ที่ผมต้องการทราบคือสามารถหาเช่าเครื่องได้ที่ไหนครับ เเล้วเช่าเดือนละกี่บาท อีกเรื่องคือการเปิดเซิฟเวอร์ต้องเปิดคอมพิวเตอร์ทิ้งไว้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

hackedsugus
6th August 2012, 18:01
ไม่ต้องเปิดทิ้งไว้หรอก ไปเช่าเซิฟเวอร์เอา

CrazyBlinker
6th August 2012, 18:07
เช่าเซิฟเวอร์ครับ หรือเรียกอีกอย่างว่า Colo ซึ่งราคาก็มีตั้งแต่ถูกจนถึงแพงครับ ไม่ต้องเปิดทิ้งไว้ครับ เพราะเป็นเครื่องเซิฟเวอร์

espadapat
6th August 2012, 18:12
เเล้วไอการเช่านี่คือเราต้องเอาเครื่องมาตั้งที่บ้านป่ะหรือไห้คนที่เราไปเช่าเปิดไห้ ตอบทีผมไม่รู้จริงๆ

planxthanee
6th August 2012, 18:14
เเล้วไอการเช่านี่คือเราต้องเอาเครื่องมาตั้งที่บ้านป่ะหรือไห้คนที่เราไปเช่าเปิดไห้ ตอบทีผมไม่รู้จริงๆ

เช่าเครื่องเขาครับ

สามารถหาโคโลได้ง่ายๆครับ

untimate
6th August 2012, 18:17
ตัวเครื่องจะอยู่ที่ตึกครับ ส่วนเราสามารถควบคุมเครื่องนั้นได้โดย Remote ไปหาผ่านอินเตอร์เน็ตครับ ค่าเช่าก็หลายอยู่ถ้าเปิดเซิฟเกมส์

หลักๆคือต้องเก่งทางด้านคอมด้วยครับ เพราะต้องปรับนู้นปรับนี้ในเซิฟ ระบงระบบ [อาจจะใช้บริการคนที่รับเปิดเซิฟได้ครับแต่ค่าบริการไม่ได้ถูกเลย..]