PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาการแอบรักเพื่อนสนิท

ballba
7th July 2011, 14:02
http://women.tlcthai.com/wp-content/uploads/2011/03/95831_headline.jpg

ก่อนที่คุณจะคิดแอบรักใครสักคน คุณต้องเพื่อใจไว้ เพราะการที่ไปแอบรักคนอื่น ส่วนมากมักจะไม่สมหวัง อย่าหวังอะไรมากมาย
ห้ามไปทำตัวเป็นเจ้าของ แบบว่าเวลาอยู่กับเพื่อน ๆ ห้ามบอกว่า คนนี้เป็นแฟนคุณ
ห้ามทำตัวน่าเบื่อ เวลาที่เจอคนที่คุณแอบรัก เช่น พูดแต่เรื่องของตัวเอง
ห้ามฉลาดจนเกินเหตุ บางทีคุณต้องทำเป็นโง่บ้าง
ห้ามทำท่าทางที่บ่งบอกว่าคุณชอบเค้า เพราะถ้าเค้ารู้ว่าคุณชอบเค้า เค้าจะเปลี่ยนไปอย่างทันที
ห้ามไปพูดเรื่องผู้ชายคนอื่นให้เค้าฟัง เพราะเค้าอาจจะคิดว่าเราชอบผู้ชายคนนั้นอยู่
ห้ามนั่งใกล้เค้าเกินไป เพราะเวลาที่คุณนั่งใกล้เค้า คุณก็จะรู้สึกตื่นเต้น จนเค้าสังเกตได้ มันอาจจะทำให้เค้ารู้ว่าเราแอบชอบเค้า
เวลาไปเที่ยว คาราโอเกะ ห้ามร้องเพลงที่เกี่ยวกับเพลงแอบรัก เพราะอาจทำให้เค้าสงสัยได้ ว่าคุณแอบชอบใครอยู่
เวลาที่เค้าบอกกับคุณว่า คุณเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของเค้า คุณอย่าทำหน้าไม่พอใจหรือเสียใจเด็ดขาด
คุณต้องแสดงความเป็นเพื่อนที่ดีคือ ถ้าเค้าต้องการให้เราช่วยเรื่องอะไร ที่เราสามารถทำได้ คุณก็ต้องตอบไปว่า“ได้อยู่แล้วฉันทำให้เธอได้เพราะเราเป็นเพื่อนสนิทกันนิ”
อย่าพลาด ถ้าไม่อยากเสียเพื่อนคนใดคนหนึ่งไป โดยเฉพาะ คนที่เราแอบรัก

ข้อมูลจาก สะกิดดอทคอม

repost

ZeroXIII
7th July 2011, 14:36
ผมว่าให้รู้ๆ กันไปก็ได้นะครับยังไงก็เป็นเพื่อนกันได้(ถ้าเค้าไม่ชอบเรานะ)

แล้วพอโตมาก็จะรู้ว่าวันนั้นน่าจะลองบอกไปก็ยังดี

EE01Enhance
7th July 2011, 15:06
thank you ครับ ;)

titanpz
7th July 2011, 19:11
มันตรงหลายอย่าง นะ ภุมิ 555 : )

kokomi
7th July 2011, 21:44
ยิ่งเธอเป็นเหมือนเพื่อนสนิท ยิ่งไม่มีสิทธิ์จะบอกไป...ว่า..."รักเธอ"

qwqw2qwqw2
7th July 2011, 21:56
พี่ ballba คนเดิมป่ะครับ:D
จำหน้าได้นะครับ

Aegis
7th July 2011, 22:09
ซึ้งเลย T^T แหะ ๆ

Infinity_Justice
8th July 2011, 10:10
มันก็จริงอยู่นะครับ

PimonratC
8th July 2011, 10:16
เป็นแฟนกัน แล้วมีความสุขกว่าการเป็นเพื่อน

จริงหรออออ

???:rolleyes:

deayza001
8th July 2011, 10:23
ก่อนเจอเขาเราก็ไม่มีเขา แต่ถ้าเขาไม่รักตอบเราก็ยังไม่มีเขาเหมือนเดิม เพราะฉะนั้น บอกไปเถอะคุณไม่เสียอะไรอยู่แล้วจิงมั้ยล่ะ:rolleyes::p

cloudgigvery
8th July 2011, 13:24
ปลงล่ะ เคยแอบชอบเพื่อน ตอนเด็กๆ เราต้องมองไปข้างหน้า หาคนที่ดีกว่าให้ได้ มันต้องมีซิ มันต้องมี เราต้องเจอให้ได้ และต้องสวยด้วย 555+