PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีแก้เล่น Prototype 2 เล่นไป 10-20 นาทีแล้วหลุด (เป็นแค่วิธีลบการกินแรมชั่วคราวครับ)

Velvet
6th August 2012, 19:33
จากบอร์ดของสตีม http://forums.steampowered.com/forums/showthread.php?t=2841266

จากข้อความนี้ "changing in-game resolution to any other cleans all garbage game left in RAM" หมายถึงเปลี่ยนความระเอียดหน้าจอในเกมแล้วจะเป็นการรีเซ็ตการกินแรมไปเริ่มใหม่ครับ

ขั้นการทำแบบสั้นๆ (พอถึงจุดที่คิดว่ากินแรมเยอะแล้วเริ่มกระตุกให้ทำดูครับ)

Shortcut to avoid extra steps:
Go to setting, select any resolution, apply it and when you will see counter, select NO and you game will return to your previos resolution, and it same time your memory will be cleaned for a while.

แปลจากข้างบน
1. เข้าที่ Setting
2. เลือก Resolution(ความระเอียดหน้าจอ)
3. เลือกเปลี่ยนไปที่ความระเอียดไหนก็ได้แล้วกด apply
4. ช่วงนับถอยหลังถามว่าจะเปลี่ยนเป็นความระเอียดนี้ไหมให้เลือก No ครับ
5. เกมจะกลับไปที่ความระเอียดจอเท่าเดิมก่อนที่เราเปลี่ยน

แค่นี้แหละครับรีเซ็ตแรมเรียบร้อย (หลังจากทำเสร็จเกมมันก็จะเริ่มกินแรมต่อนะครับไม่ใช่ไม่กินเลย)

อาจจะยุ่งยากอยู่บ้างที่จะต้องทำบ่อยๆแต่อย่างน้อยก็มีวิธีแก้ครับ ! ถ้ามีเพิ่มเติมจะตามมาอัพเดตอีกทีครับ

หวังว่าจะช่วยเพื่อนๆ JKG ได้ไม่มากก็น้อยครับ

MyFiLmZaA
6th August 2012, 20:51
ใช่วิธีแก้ปัญหา prototype 2 exe stopped working ด้วยหรือเปล่าครับ
เพราะมันก็กินแรมสูงเหมือนกัน

Velvet
6th August 2012, 21:07
ใช่วิธีแก้ปัญหา prototype 2 exe stopped working ด้วยหรือเปล่าครับ
เพราะมันก็กินแรมสูงเหมือนกัน

ใช่ครับอันเดียวกัน เด้งในที่นี้คือเล่นไปซักพักนึงแล้วขึ้น prototype 2.exe stopped working นั่นแหละ

bankproto
6th August 2012, 22:21
ได้ผลมานิดนึงครับแต่ก็ยังหลุด