PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คาดไม่ถึง

mrkak
6th August 2012, 20:57
เนื่องจากเครื่องตอนนี้ติดไวรัสไปเเล้วจึงเซ็งๆเเต่ที่ผมคิดไม่ถึงคือ
flashdriveที่ผมติดเคยเอาไปร้านถ่ายเอกสารตรงข้ามซึ่งเครื่องเขาก็มีเเอนตี้ไวรัสอยู่
ผมดูเครื่องเขา no theat found ปรากฎว่ากลับมาบ้านเสียบเข้าเครื่องไม่รู้อะไร
ปรากฎว่ากดโชว์ไฟล์ที่ซ่อนไม่ได้(เมะตู!)
ผมก็อืมคงไม่ทำอะไรเท่าไหร่สักพักเครื่องค้าง... 0 0
ทำให้รู้ว่า notheat foundไม่มีในflashdriveเราก็จริง
เเต่มีในเครื่องเขามาติดเรา รู้สึกfeel badมากๆ
คำถามต่อไปควรหาในกูเกิ้ลว่า
ไวรัสshow hiden file and folder ไม่ได้ หรือ
ไวรัสคอมค้างโชว์ไฟล์ที่ซ่อนไม่ได้ดี
มันอยู่ในเคสไหนหรอครับ
ปล.อันนี้ถูกห้องป่าววะเนี่ยถ้าผิดขออภัย:thank

chikuva
7th August 2012, 03:52
คอมคงโดนไวรัสกินแล้วครับ ถึงจะ show hiden file and folder แล้วแต่มันก็ยังไม่แสดงอยู่ดีต้องจัดการไวรัสออกให้หมดก่อนครับ

ส่วนอันนี้โปรแกรใแสดงไฟล์ที่โดนซ่อนลองเอาไปใช้ดู ก่อนใช้แนะนำให้จัดการไวรัสให้หมดก่อนนะครับ
http://www.mediafire.com/?w868iz4zjbd3ibi

bobo8045
7th August 2012, 20:56
ไอที่มันขึ้น no threat found ไม่ได้หมายความว่ามันไม่มีไวรัสเสมอไปนะครับ บางครั้ง ตัวดัก USB ส่วมมากจะดักพวกไฟล์ autorun.ini รึไม่ก็ไฟล์น่าสงสัยที่เค้าตั้งค่าเอาไว้ในโปรแกรมเช่น newfolder.exe เป็นตัน แต่ถ้าเกิดว่า ไวรัสของคุณมันไม่ได้เข้าข่ายที่เค้าตั้งเอาไว้ มันก็จะหาไม่เจอ ดังที่มันร้องบอกมานั้นละครับ ซึ่งทุกวันนี้ ไวรัสมันมี เยอะมั่กๆ..กลายพันธ์ได้เองอิกตะหากบางครั้ง ทางที่ดีที่สุด ตรือป้องกันเครื่องเราให้เหนี่ยวแน่นไว้ก่อนครับ

mrkak
7th August 2012, 21:57
55 ครับ
เดี๊ยวไปเเกดีกว่าตอนหลังมันทำค้างเซ็งเลยถ้าซ่อนก็ไม่คิดจะเอาออกหรอก

Valentine.
7th August 2012, 22:05
ท่าน พูดตามตรงนะ ผมอ่านไม่รู้เรื่อง - -'