PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แบบนี้โดนไวรัสรึเปล่าครับ

awess
7th August 2012, 00:46
คือ คอมผมพอเปิดเครื่องขึ้นมาสักพัก CPU usage มันก็เด้งขึ้นไปที่ 100% เฉยเลยอะครับ ทั้งๆที่ผมไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลย

เพราะเมื่อ cpu usage มันค้างที่ 100% ผมก็คลิ๊กเข้าอะไรไม่ได้อีกเลย - -

ไม่รู้ว่าเป็นไวรัสรึเปล่านะครับ แล้วควรจะแก้ยังไง

ปล.มันเกิดหลังจากที่เพื่อนผมเอาแฟลชไดรพ์มาเสียบสามสี่วัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

chamx94
7th August 2012, 11:17
ผมก็เคยเป็นคับอาการแบบนี้.....ผมก็ไม่รู้จะแก้ยังไง

ผมเลยลงวินโด้ใหม่...มันถึงหาย:sweat

bazin456
7th August 2012, 16:36
ไม่เหลือครับ ลองกด ctrl + alt + delete เพื่อเปิด Task Manager แล้วกดไปที Process แล้วกด CPU เพื่อดูว่า อะไรกิน CPU เยอะสุดแล้ว แล้วกด End Process นะครับ(คำเตือน ถ้ามันเป็นของ System อย่ากดและคิดไว้เลยว่าเป็นไวรัสแน่)
(2.ถ้าเป็น System Idle Process อันนี้ไม่เป็นไร ยิ่งเยอะยิ่งดี เพราะมันบอกถึงวามว่างของ CPU เรา)

piekie
7th August 2012, 16:41
ไว้รัสน่าจะ100%แล้วครับแบบนี้