PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดว่าตำรวจไทยกล้าทำไหม ???

jaetalend
7th August 2012, 01:14
http://youtu.be/3lKwkn6JT74

18&Life
7th August 2012, 01:35
ถ้าตร.ไทยจะโค้งคำนับก่อนไอ้หนุ่มคนนี้ขับผ่านครับ

jaetalend
7th August 2012, 01:47
ถ้าตร.ไทยจะโค้งคำนับก่อนไอ้หนุ่มคนนี้ขับผ่านครับ

555+ เป็นบ้านเรา****โดนย้ายอำนาจเงิน****ทำให้ผิดเป็นถูก

bankkoker
7th August 2012, 01:59
กล้าอาจจะมีนะครับแต่ถ้ามีภาพแบบนี้ออกไปรับรอง ตร. โดนด่าเละ

LoVEGothic
7th August 2012, 02:12
ตำรวจไทยจับแต่มอร์ไซคับ

Zpatan
7th August 2012, 02:25
ไม่ใช่ไม่กล้าทำครับแต่ทำแล้วหน้าที่การงานอาจแย่ลงได้ :o

LuckyzOtaku
7th August 2012, 06:09
ตร ไทยทำแล้วอาจโดนเด้ง ได้ :hehe

Patrenko
7th August 2012, 12:16
ทำได้ครับมีถมไป ตร.ไทย เพราะถ้าตำรวจกำลังให้ใบสั่งเเล้วจะขับหนีเนี่ยตำรวจเขามองว่ามีพิรุจเลยนะครับอาจมีอะไรอยู่ในรถถ้าเป็นงั้นขึ้นมาเราเด็ดขาดได้ครับ แต่ทำไมถึงไม่มีคนทำมาให้เห็นก็เพราะถ้าเขาทำไปพวกเด็กน้อยเห่อหมอยรู้เ่ท่าไม่ถึงการณ์มองโลกไม่ครบมุมอย่างพวกคุณนี้เเหละจะไปด่าเขาว่า ทำเกินกว่าเหตุมั้งหละ บ้าอำำนาจมั้งหละ ผมว่าพ่อเเม่พวกคุณนี้พยายามเรียกร้องหาตำรวจดีๆกันนะแต่พอมีตำรวจที่เขาเข้มงวดเรื่องกฏหมายขึ้นมา พวกลูกๆอย่างเรานี้เเหละที่จะไปด่าทอเขา สุดท้ายเป็นไงประเทศไทยก็เป็นข่าวดังดิครับ ดังขึ้นมาตำรวจก็ต้องซวยเพราะทำให้ตำรวจไทยเสียหน้า ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องถูก ตัวจริงๆที่ไม่ดีหนะืคือตัวใหญ่โน้นครับ ที่เห็นหน้าตาดีกว่าความถูกต้อง เข้าใจใหม่ด้วยครับ

BoonTew
7th August 2012, 12:25
ทำได้ครับมีถมไป ตร.ไทย เพราะถ้าตำรวจกำลังให้ใบสั่งเเล้วจะขับหนีเนี่ยตำรวจเขามองว่ามีพิรุจเลยนะครับอาจมีอะไรอยู่ในรถถ้าเป็นงั้นขึ้นมาเราเด็ดขาดได้ครับ แต่ทำไมถึงไม่มีคนทำมาให้เห็นก็เพราะถ้าเขาทำไปพวกเด็กน้อยเห่อหมอยรู้เ่ท่าไม่ถึงการณ์มองโลกไม่ครบมุมอย่างพวกคุณนี้เเหละจะไปด่าเขาว่า ทำเกินกว่าเหตุมั้งหละ บ้าอำำนาจมั้งหละ ผมว่าพ่อเเม่พวกคุณนี้พยายามเรียกร้องหาตำรวจดีๆกันนะแต่พอมีตำรวจที่เขาเข้มงวดเรื่องกฏหมายขึ้นมา พวกลูกๆอย่างเรานี้เเหละที่จะไปด่าทอเขา สุดท้ายเป็นไงประเทศไทยก็เป็นข่าวดังดิครับ ดังขึ้นมาตำรวจก็ต้องซวยเพราะทำให้ตำรวจไทยเสียหน้า ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องถูก ตัวจริงๆที่ไม่ดีหนะืคือตัวใหญ่โน้นครับ ที่เห็นหน้าตาดีกว่าความถูกต้อง เข้าใจใหม่ด้วยครับ

แรง!!! แต่โดนใจ

storm2012
7th August 2012, 12:40
เรื่องนี้ถึง ชูวิตแน่! 555+

golfbox
7th August 2012, 12:51

พวกเด็กน้อยเห่อหมอย ...ชอบคำนี้มาก :yes

Guardian
7th August 2012, 14:36
แต่ผมว่าใน คลิปมันก็ผิดทั้งคู้นะ ทั้งคนไม่ยอมเอาใบสั่งกับตำรวจก็ทำเกินไป เอาตามหลักการอะ นะ

แต่ถ้าถามว่าตำรวจไทยกล้าทำไหม นั้นมันแล้วแต่คนนะบ้างคนก็ไม่กล้า(อาจจะส่วนมาก) แต่บางคนอาจจะกล้าก็ได้

มันไม่เกินไปหลอกคับ มันจะไปละไม่ดูไรเลย ทับเท้าตำรวจ เค้าเลยอาจจะโมโห ถ้าตำรวจไทยได้แบบนี้บ้าง จะเจริญมาก

อ่าวมันเหยีบเท้าเลยเหรอ 5555 ผมไม่ทันดูมั่วแต่ดู ตอนมันเคาะกระจก

งันก็ล่อเลยครับ ช้างแม้ง 55555 (แต่ผมว่าคนที่เดินตามมาทีหลังแทนที่จะแยกแล้วจับ ดีๆ น่าจะเข้าถ้ากว่านะ)

หรือมีใครความคิดเห็นไม่ตรงกับผมอีก งั้นก็ NO commen และกันเดียวจะดราม่า 55555

ปล.ขอโทษทีหลักการ เยอะไปหน่อย

oLiquiDo
7th August 2012, 14:52
มันไม่เกินไปหลอกคับ มันจะไปละไม่ดูไรเลย ทับเท้าตำรวจ เค้าเลยอาจจะโมโห ถ้าตำรวจไทยได้แบบนี้บ้าง จะเจริญมาก

vasili
7th August 2012, 15:02
ผมเห็นมันเหยียบเท้าตำรวจนะ

bararasza
7th August 2012, 15:46
ผ่านไป 1.25 นาที Taxi ยังอยู่ที่เดิม รถติดจัง -*- 5555+

DkTaP82
7th August 2012, 15:58
ไม่ว่าบุคคลทำอะไรที่ผิดแล้ว ยังไงก็ไปตลอดรอดฝั่งไม่ได้หรอกครับ

ผมชอบความเด็ดขาดของเจ้าหน้าที่ครับ ส่วนประเทศไทยก็มีเยอะแยะ

พวกที่มาโว้ยวาย ผมบอกตรงๆ มันแหละผิด ถ้าไม่ผิดตำตรวจจะจับทำเผื่อ

กรณีตัวอย่าง.. เพื่อนของผม ขับรถจักรยานยนต์ไปเรียน สวมหมวกนิรภัย

มีเพื่อนซ้อนท้ายไปด้วยประจำ.. ไม่สวมหมวกนะคัรบ กรณีนี้ตำรวจเห็นแต่

เขาก็ไม่ว่าอะไร.. พอมาวันหนึ่งที่ผ่านมามาดๆ โว้ยวายในเฟชบุคว่า..

"ตำรวจ****เหี้_ อยากได้เงินค่าเหล้า ค่ากระห_ มาไถ่ตังกู.. พอที่มาผ่านมา

มันดันไม่จับ ทีวันนี้เสือกจับ สงสัยเงินไม่พอซื้อกับข้าว...."

ผมตอบไปว่า ถ้าคนซ้อนนั้นสวมหมวก เขาจะจับไหม?... สรุปเพื่อนผมผิด

กรณีนี้เรียกได้ว่า โชว์ภูมิให้โลกโซเชียวรู้อีก... เวทนา กับความคิดของคนไทย..

This_is_urban
7th August 2012, 16:04
ผ่านไป 1.25 นาที Taxi ยังอยู่ที่เดิม รถติดจัง -*- 5555+

เเหม... ดูจาก Taxi เเล้ว NYCTAXI นั่นเป็นเมืองเเห่งรถติดเลย New York city ฮ่าๆๆ

XBOX_PSP
7th August 2012, 16:24
คำรวจไทยไม่กล้าหรอกครับ กล้าแต่กับมอร์ไซค์

ปล.ตำรวจไทยดีๆมีเยอะครับ แต่ผมไม่เคยเจอ แค่นั้น!!!

iP๏ืืn9ฺ8ฺ"
7th August 2012, 16:28

absolutely yes !

doggyshock
7th August 2012, 17:04
โดนอย่างแรง:o

neverload
7th August 2012, 17:07
โหย ของไทยนะ ต้องขายบ้านใช้หนี้ ที่ยืนเอาขาไปถูรถมันด้วยซ้ำไป

patricklevy
7th August 2012, 17:15

ก็ดีนะ = =

assist05
7th August 2012, 18:13
ตำรวจไทย แพรวา ยังไม่เคลียเลยครับ -*-

jaetalend
7th August 2012, 21:25

ผมคิดใหม่ละครับ แล้ว คุณรุ้ได้ไงว่าพวกผมเห่อหมอย ผมไม่ได้ดูข่าว แล้วอ้างอิงด้วยลมปากเฉยๆๆ ผมก็ไม่ใช่เด็กครับ ยุ23 ผ่านการขี่มอไซ มอปลายยัน ปอตรี ด่านแถวบ้านผม แล้วๆอีกหลายๆๆที่ ย่านสายไหม ปทุม เพื่อนผมมันก็โดนกันมาแล้วยัดยา ตั้ง ด่าน เถื่อน ซ้อนไม่ใส่หมวก บอก ตร ว่าช่วยหน่อยแค่นั้นละนิสัยขอทาน เกิด 40-50ยังเอา ซึ้งสิ่งที่ผมหยิบยกมา เกิดขึ้นทั้งนั้น ส่วนที่ดีก็มี ไม่ดีมันก็เป็นประเด็นสิครับ เพราะทำหน้าที่รับใช้ประชาชน ภาษีจากเราทั้งนั้น แล้วอีกหลายที่ๆไม่อยากระบุครับ เงินมันทำให้ผิดเป็นถูกได้ (บางคน)

xxxlnwjung1
7th August 2012, 21:59
ผมขอพูดอย่างนึง อยากให้ทุกคนตั้งใจฟังผม เจ้าของวิดีโอ เค้าบอกว่า กรุณาอย่าเอาเผยแพร่ ถ้าเอามาเผยแพร่ต้องขออนุญาตเค้าก่อน
นะครับ คุณสังเกตดูดีๆ ถ้าเค้ามาเห็นคุณเอามาเผยแพร่หากคุณยังไม่ได้ขออนุญาต เค้าจะคิดยังไงล่ะ เค้าก็จะมองคนไทยในทางลบ
ไม่รู้จักสังเกต แล้วก็มองว่าเราไร้มนุษยธรรม แต่ก็นะ เค้าเอามาลง Youtube เอง เรื่องแบบนี้มันต้องเกิดอยู่แล้ว

ToshirO
7th August 2012, 22:05
มีเรื่องอะไรที่มันแบ่งเป็นสองฝ่ายได้ เป็นต้องดราม่า 55+
ตำรวจดีก็มีเยอะ ตำรวจไม่ดีก็ไม่ใช่น้อยๆ จบ แค่นั้นแหละ
ไม่งั้นโลกจะสมดุลอยู่ได้เหรอ??

sin14101@hotmail.com
7th August 2012, 22:13
- - ประเทศเขาไม่สนครับทำผิดต้องรับถ้าผ่าผืนก็จะโดนแบบนี้หมดไม่ว่าจะเบาแค่ไหนต่อมาจากไหนผ่าผืนก็โดนไม่ว่าคุณจะเป็นลูกไหนจากที่ไหนถ้าผ่าผืนโดน!! ของเขาดีไปอย่างไม่ติดสินบนอะไรง่ายแล้วไม่มีแบบว่า รู้ไหมผมลูกใคร?? ถ้าเป็นไทย ครับฝ่านครับ(นี้ถ้าเป็นสมัยก่อนนะ) ประเทศเขาแล้ว ผมจะรู้หรือคุณลูกใครขนาดคุณยังไม่รู้เลยแล้วผมจะรู้หรอ? ตำรวจเขาเลยจะได้จับกุมได้ตลอดเวลา ไม่มีอะไรมา เด้ง

rjv9k9kp
8th August 2012, 00:02
ตำรวจไทยรึจะกล้า

Patrenko
8th August 2012, 12:03
- - ประเทศเขาไม่สนครับทำผิดต้องรับถ้าผ่าผืนก็จะโดนแบบนี้หมดไม่ว่าจะเบาแค่ไหนต่อมาจากไหนผ่าผืนก็โดนไม่ว่าคุณจะเป็นลูกไหนจากที่ไหนถ้าผ่าผืนโดน!! ของเขาดีไปอย่างไม่ติดสินบนอะไรง่ายแล้วไม่มีแบบว่า รู้ไหมผมลูกใคร?? ถ้าเป็นไทย ครับฝ่านครับ(นี้ถ้าเป็นสมัยก่อนนะ) ประเทศเขาแล้ว ผมจะรู้หรือคุณลูกใครขนาดคุณยังไม่รู้เลยแล้วผมจะรู้หรอ? ตำรวจเขาเลยจะได้จับกุมได้ตลอดเวลา ไม่มีอะไรมา เด้ง
ย้อน ลูกตำรวจหนะเเหละครับกฏหมายมันเเหว่ง พอโดนเป่าหน่อยก็โทรให้พ่อช่วยเคลียไอคนเป็นตำรวจก็เซงดิครับ ถ้าไม่ช่วยลูกมันก็ผิดใจกับพ่อมันอีกทำงานที่เดียวกันอีกต่างหากมันเลยต้อง ปล่อยๆกันจนเด็กมันเหลิงกลายเป็นทำอะไรไม่ผิดเลยไอพ่อก็สอนอย่างดีเจอตำรวจอย่าไปจ่ายโทรมาเลย เสือมันไม่กินเนื้อเสื้อกันเองหรอก จนกลายมาเป็นเด็กเส้นในปัจจุบัน ^^

jamboatzz
8th August 2012, 12:30
แค่ขับ Ferrari ตำรวจไทยก็ไม่อยากเอี่ยวแล้วครับ

ผมชื่นชมกับตำรวจในคลิปนะครับ ผมว่าทำดีแล้ว

แต่ถ้าเป็นในไทย เขาเรียก แกว่งตี..หาเสี้ยน

koolzaa_game
8th August 2012, 12:56
ตำรวจไทยใช้อำนาจในทางที่ผิด มีอำนาจเหมือนกัน ทำได้เหมือนกัน แต่เลือกที่จะทำหรือไม่ทำ

bankkoker
8th August 2012, 13:03
คำรวจไทยไม่กล้าหรอกครับ กล้าแต่กับมอร์ไซค์

ปล.ตำรวจไทยดีๆมีเยอะครับ แต่ผมไม่เคยเจอ แค่นั้น!!!

ชอบคำนี้อ่ะ ตำรวจไทยดีๆมีเยอะครับ แต่ผมไม่เคยเจอ แค่นั้น!!!

untimate
8th August 2012, 16:15
ญาติเคยโดนตำรวจเรียกที่อเมริกาครับ ด้วยความที่เป็นคนไทยพอเรียกปั๊บเปิดประตูจะเดินเข้าไปถามว่าเรียกทำไม ตำรวจชักสองนายชักปืนใส่เลยแล้วสั่งให้หมอบลงกับพื้น เหอะๆ - -