PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ผิดหมวดขออภัย]ขอวิธี Mount แผ่นค้างไว้ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง ด้วย Deamon tools

bararasza
7th August 2012, 17:00
ปกติเคยใช้ Deamon tools Mount แล้ว ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง มันก็จะ ติดค้างอยู่อย่างงั้นเสมอ

จนเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ขึ้น เวลาปิดแล้วเปิด แผ่นที่Mountไว้ก็หาย ต้องมา Mount ใหม่ ทุกครั้งเบื่อและเสียเวลา

ผมจึงขอวิธีตั้งค่า ให้แผ่น ค้างไว้ทุกครั้ง หน่อย ครับ มันทำได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

IceForest
7th August 2012, 17:07
ผมไม่รู้วิธีแก้นะแต่ของผมเวลารันไว้ถ้าไม่กดหยุดมันก็รันค้างไว้ถึงแม้จะเปิดคอมใหม่ก็ตาม หรือลองกลับไปใช้ v เก่าไหมครับผมว่าอาจจะง่ายกว่าเยอะ ผมว่า v เก่าหรือไหม่ก็ไม่ค่อยแตกต่างกันหรอก- - หรือลองไป เช็คที่รูปไขควง>general>ติ๊กautomountถ้ายังไม่ได้ติ๊ก อันนี้ผมไม่รู้นะแต่มีแต่คำสั่งนี้ที่หน้าจะเกี่ยวข้อง