PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครก็ได้ช่วยผมที่ครับ (เรื่องรักนะครับ)

lovekaimook3
8th August 2012, 19:52
คือผมเคยสร้างกระทู้ที่บอกว่า ผมมีเพื่อนคนหนึ่งอะครับผมแอบชอบเธอมาประมาณ 3 ปีแล้วอะครับ
คือผมบอกชอบเธอแล้วอะครับแต่เธอบอกว่า คิดเป็นแค่เพื่อนอะครับ พี่ๆคนไหนมีวิธีทำให้ผมกับเธอเป็น:rose แฟนกันไหมครับ:rose ขอร้องครับใครมีช่วยบอกที่ครับ
:help:help:help:help:help:help

nunewnewp18
8th August 2012, 19:58
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ อย่าตื้อเธอครับ ไม่งั้นเธออาจจะรำคาณคุณได้นะครับ ตะล่อมทีละนิดชีวิตแจ่มใส 555

8th August 2012, 20:05
ครับๆ ผมจะลองทำดู

ballba
8th August 2012, 20:11
บางทีก็เปลี่ยนเืพื่อนให้เป็นแฟนได้

และบางทีก็เปลี่ยนเพื่่อนให้เป็นแฟนไม่ได้

แต่ก็กลับมาเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันเหมือนเดิมไม่ได้

8th August 2012, 20:46
ผมจะบอกชอบเธออีกทีดีไหมครับ

SchooL
8th August 2012, 20:50
ทำให้เธอเห็นครับ ว่านายดีพอที่จะดูแลเธอได้ !! เป็นกำลังใจให้ครับ :)

8th August 2012, 21:41
ขอบคุณพี่ๆมากครับ

10th August 2012, 22:08
พี่ครับ เดี่ยวนี้เธอหลบหน้าผมแล้ว คุยก็ไม่คุยด้วย เวลาถามอะไรเธอก็ตอบแบบรำคาญ ขนาดเมื่อกี้เธอก็ออฟใส่ผมไม่อยากคุยด้วยเลย:(:(:(:(:(

GubA
14th August 2012, 12:17
พี่ครับ เดี่ยวนี้เธอหลบหน้าผมแล้ว คุยก็ไม่คุยด้วย เวลาถามอะไรเธอก็ตอบแบบรำคาญ ขนาดเมื่อกี้เธอก็ออฟใส่ผมไม่อยากคุยด้วยเลย:(:(:(:(:(

สู้ๆครับ คงต้องหาวิธีเอาเองหละครับ ผู้หญิงแต่ละคนไม่เหมือนกันนิ

28th August 2012, 19:40
อันนี้แหละเจ็บสุดๆโดนมาแล้ว แต่ผมเจ็บมากกว่าอีกนะครับ
คุณยังเห็นหน้าเค้าอยู่ทุกวันแต่ผมน่ะสิ เธอย้าย รร.ไปเลยของคุณน่ะเล็กๆ

ผมก็ย้ายโรงเรียนเหมือนกันครับ:(:(

nonmd
28th August 2012, 19:45
เป็นผม จะรู้สึกแย่เวลาไครมาทำ กิริยา รำคาญ ไส่เรา

ผมก็จะไม่อยากจะยุ่งอีกแล้ว เอาแค่อารมณ์แอบรักก็พอ

28th August 2012, 22:08
เป็นผม จะรู้สึกแย่เวลาไครมาทำ กิริยา รำคาญ ไส่เรา

ผมก็จะไม่อยากจะยุ่งอีกแล้ว เอาแค่อารมณ์แอบรักก็พอ

ผมก็ไม่อยากยุ่งแต่มันรักจริงๆอะ

Pop_PeR
29th August 2012, 19:27
เป็นผมหรือ ผมก็ พอใจสำหรับคำว่า เพื่อน ของเธอ เเค่ เป็นเหมือนเดิมก็พอครับ

peak5306
31st August 2012, 00:07
หน้าตา แบบน้องเนี้ยะ ถึงขั้นปะละครับ

เรื่องแบบเนี้ยะอะพูดยากส์ ยากส์มาก

น้องมีอะไรเป็นจุดเด่นและจุดสนใจบ่างละครับ

ความสามารถ มีมั้ยเอ้ย ลองงัดขึ้นมาโชว์ดู

แนะนำว่าให้ห่างๆไว้ก่อนดีกว่าครับ ตื้อมากๆระวังไว้เถอะครับ

เจอเขาตอกหน้ากลับมาที่เดียว จะช็อกเอา รักษาความเป็นเพื่อนไว้ดีกว่าครับ

อย่าตื้อดีที่สุดถ้าไม่มีอะไรดีสักอย่าง = = ข่มใจตัวเองด้วยนะครับ

พยายามให้เขาพึงพาเราได้มากที่สุดครับ ไม่ว่าจะเรื่องเรียน การบ้าน อะไรก็ตาม

แต่อย่าเป็นทาสเขาละครับ เล่นตัวนิดๆ อยู่ห่างๆ พอชิวๆได้แอบมองอะไรทำนองนี้

รอโอกาสครับ ถ้าคิดว่าเหมาะก็ลองบอกชอบอีกที่ (แต่ระดับความสัมพันธ์ต้องอยู่ในที่ว่าสนิทแล้วนะ)

ZirusZa
31st August 2012, 00:32
ทำดีๆ กับเค้าเยอะๆ ใส่ใจเค้ามากๆ มีอะไรที่ช่วยได้ก็ช่วยอย่างเต็มใจ รู้จักอดทน ไม่รีบ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ เสมอต้นเสมอปลาย อย่าใช้นิสัย แบบว่า กล้าได้กล้าเสีย พยายามมองโลกในแง่ดี
อย่าไประบายสิ่งต่างๆที่ไม่ดีเกี่ยวกับคนนูนคนนี้ให้เค้าฟัง แต่ควรให้คำปรึกษากับเค้า ถึงจะช่วยไม่ได้ก็เหอะ อย่าพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพื่อให้เทียบกับเค้า เป็นตัวของตัวเองจะดีกว่า
เราชอบสิ่งไหน เก่งอะไร โชว์ให้เค้าเห็น แต่อย่าอวดมากไป พยายามรักเค้าขึ้น ทุกวันๆ คิดว่า เค้าเป็น นางฟ้าก็พอ และสุดท้ายไม่ควรถามเรื่องความรัก ถ้าทำตามนี้ ก็มีโอกาสได้เป็นแฟนไปกว่าครึ่งน่ะครับ

24th October 2012, 00:49
หน้าตาผมก็ไม่ได้หล่ออะไรหรอกครับ แต่ผมจะนำคำแนะนำของพี่ๆไปใช้ดูนะครับ

ขอบคุณครับ:bye:bye

dota2012
29th October 2012, 23:30
บางทีก็เปลี่ยนเืพื่อนให้เป็นแฟนได้

และบางทีก็เปลี่ยนเพื่่อนให้เป็นแฟนไม่ได้

แต่ก็กลับมาเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันเหมือนเดิมไม่ได้

สุดยอด ผมขอเอาไป shared บน FB ได้ป่าว

lnwbussa02
29th October 2012, 23:50
ผม อยากจะบอกว่าบ้างที่ ถ้าเป็นไม่ได้แต่ เมือเวลาผ่านไปอะไรก็เปลี่ยนไปตามครับในเมื่อเขาอยากเป็นเพื่อนเราก็เป็นเพื่อน
และเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดไม่ว่าเขาจะทุกหรือสุขครับ ผมว่าการที่คนที่เรารักได้เป็นเพื่อนกับเรามันก็ดีนะครับ
ผมก็เคยเป็นทุกวันนี้ก็ยังเป้นเพื่อนกันอยู่ ไม่ว่าทะเลาะกันแค่ไหนก็ยัง คุยกันได้ดีกว่าจะดันทุรัง จนไม่ได้คุยกันและไม่ได้เห็นหน้านะครับ
สู้ๆ ครับ

lnwbussa02
29th October 2012, 23:52
หน้าตา แบบน้องเนี้ยะ ถึงขั้นปะละครับ

เรื่องแบบเนี้ยะอะพูดยากส์ ยากส์มาก

น้องมีอะไรเป็นจุดเด่นและจุดสนใจบ่างละครับ

ความสามารถ มีมั้ยเอ้ย ลองงัดขึ้นมาโชว์ดู

แนะนำว่าให้ห่างๆไว้ก่อนดีกว่าครับ ตื้อมากๆระวังไว้เถอะครับ

เจอเขาตอกหน้ากลับมาที่เดียว จะช็อกเอา รักษาความเป็นเพื่อนไว้ดีกว่าครับ

อย่าตื้อดีที่สุดถ้าไม่มีอะไรดีสักอย่าง = = ข่มใจตัวเองด้วยนะครับ

พยายามให้เขาพึงพาเราได้มากที่สุดครับ ไม่ว่าจะเรื่องเรียน การบ้าน อะไรก็ตาม

แต่อย่าเป็นทาสเขาละครับ เล่นตัวนิดๆ อยู่ห่างๆ พอชิวๆได้แอบมองอะไรทำนองนี้

รอโอกาสครับ ถ้าคิดว่าเหมาะก็ลองบอกชอบอีกที่ (แต่ระดับความสัมพันธ์ต้องอยู่ในที่ว่าสนิทแล้วนะ)
ผมชอบลายเซ็นท่านมากเลย

arabas
29th October 2012, 23:53
เฮ้อ............. ส่วนใหญ่เริ่มจากเพื่อนมักจะไม่ค่อยได้จบด้วยคำว่าแฟน เจอมาแล้ว