PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือผมอยากมีเเฟนบ้างอะครับ ช่วยคำเเนะนำทีครับ

Zatsune Miku
8th August 2012, 21:26
คือ ผมอยากมีเเฟนเเบบจริงๆจังๆบ้างอะครับ
เนื่องจาก ผมไม่ค่อยรู้ด้านความรักอะครับ เริ่มจากอะไรหรอครับ
ของเเบบ เป็น Step หน่อยเลยนะครับว่าต้องทำอะไรมั่ง

August
8th August 2012, 21:37
เป็นตัวของตัวเองครับ ดีที่สุด

ถ้าชอบคนไหนก็เข้าไปคุยเลย แค่นั้นเองอย่ารอ

keroro07
8th August 2012, 21:42
ชอบคนไหนให้รีบเข้าไปคุยเลย ไม่งั้นก็ตรงๆเลย ผมชอบคุณครับ เป็นแฟนกับผมได้ไหมพอเป็นแฟนกันก็จะค่อยๆรู้จักกันไปเรื่อยๆครับ สู้ๆครับ เป็นตัวของตัวเองหละ

Zatsune Miku
8th August 2012, 21:42
เป็นตัวของตัวเองครับ ดีที่สุด

ถ้าชอบคนไหนก็เข้าไปคุยเลย แค่นั้นเองอย่ารอ
คือผม ไม่รู้ว่าต้องเริ่มจากอะไรอะใครบ้างอะครับ เช่น อยากรู้จักกันผมก็ไม่รู้ว่าจะต้องพูดอย่างไรอะครับ

Pop_PeR
8th August 2012, 21:47
คนเรา จะมีเเฟน ก็ต่อเมื่อ มันถึงเวลาเองล่ะครับ
คนที่ใช่ยังไม่มาถึง ก็อย่าฝืนไปมีเลยครับ ทำให้ ช้ำใจไปเปล่าๆ

HANG-ON
8th August 2012, 23:15
คือผม ไม่รู้ว่าต้องเริ่มจากอะไรอะใครบ้างอะครับ เช่น อยากรู้จักกันผมก็ไม่รู้ว่าจะต้องพูดอย่างไรอะครับ

เยอะแยะครับนอกจากการพูด เช่น ส่งสายตาเจ้าชู้ไปหา(มองแล้วยิ้มมุมปาก) ถ้าสบตากันเข้าให้ อย่าหลบตาครับ จ้องต่อไปให้เขาหลบตาเอง :preved
ประมาณ30%หลังจากนั้นถ้าโดนจ้องบ่อยๆเจ้าตัวจะเข้ามาถามเองว่า "มองทำไม" อะไรงี้ เป็นหนึ่งในวิธีทำความรู้จักกัน

การแซวกันก็ได้นะครับ รู้จักกันได้ดีทีเดียว สนิทกันง่าย แค่จะหาเรื่องแซวได้รึเปล่า...ข้อระวังคือ อย่าแซวแรงเกินไป ไม่งั้นอาจโดนเกลียดได้...

ฯลฯ อีกมากมายหลายวิธีครับ อย่าลืมเป็นตัวของตัวเองด้วยครับ ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อใคร จำไว้เด้อ... :yes

GubA
14th August 2012, 12:26

ขั้นที่ 1. เดินเข้าไปหาเขาเลยครับ ยิ้มแย้ม แจ่มใส
ขั้นที่ 2. ถามชื่ออย่างสุภาพ
ขั้นที่ 3. ขอเบอร์
ขั้นที่ 4. โทรหาเขาติดต่อกัน 3 วัน ชวนไปกินข้าว ไปเที่ยว คุยแต่เรื่องสนุกๆ 5 นาทีพอครับ อย่าเกินนี้ ห้ามอยากคุยต่อ
ขั้นที่ 5. หยุดโทรหาเขา 2 วัน เขาโทรมาก็ไม่ต้องรับ ถ้าเผลอรับก็ฟังว่าเรื่องอะไรถ้าชวนไปใหนก็บอกว่าไม่ว่าง
ขั้นที่ 6. ทำ 4 กับ 5 สลับกัน

kamonkom911
14th August 2012, 12:40
รอ พรมลิขิตรไหมครับ

H1ghSky
14th August 2012, 16:04
ขั้นที่ 1. เดินเข้าไปหาเขาเลยครับ ยิ้มแย้ม แจ่มใส
ขั้นที่ 2. ถามชื่ออย่างสุภาพ
ขั้นที่ 3. ขอเบอร์
ขั้นที่ 4. โทรหาเขาติดต่อกัน 3 วัน ชวนไปกินข้าว ไปเที่ยว คุยแต่เรื่องสนุกๆ 5 นาทีพอครับ อย่าเกินนี้ ห้ามอยากคุยต่อ
ขั้นที่ 5. หยุดโทรหาเขา 2 วัน เขาโทรมาก็ไม่ต้องรับ ถ้าเผลอรับก็ฟังว่าเรื่องอะไรถ้าชวนไปใหนก็บอกว่าไม่ว่าง
ขั้นที่ 6. ทำ 4 กับ 5 สลับกัน

วิธีนี้ก็ดีนะคับ เหมือนเราจะต้องเป็นคนคุมเกมไรอย่างงี้ อย่าบ่อยไป อย่าน้อยไป เสมอๆ

ยังงี้ก็มีด้วย
19th August 2012, 20:30
กิกิกิกิกิกิกิ

~Dark~
19th August 2012, 20:32
มีเเล้วโครตจะน่าเบื่อเลยครับ พอไม่ได้คุยด้วยก็หา ว่าไม่รักไม่ใส่ ใจ อยู่คนเดียวดีกว่าจะได้ไม่ต้องมาห่วงเรื่องนู่นนี่

bitch735
19th August 2012, 20:57
ปิดคอมแล้วเดินออกจากบ้านครับ ฮาๆ

UkuleleAlone
19th August 2012, 21:00
เชื่อใน เวลา เดี่ญวมันก็มาไม่ต้องไปเร่งมัน

Emo
19th August 2012, 21:06
ผมเลิกหมด ละ เบื่อ...... หาใหม่ ดีกว่า อิอิ....

ปล. มีแฟนก็ดี ไม่มี ก็ดี แค่นี้แหล่ะ ฮาๆๆ

aminookey
22nd August 2012, 21:08
ก่อนจะมีคนอื่นเราต้องรับผิดชอบตัวเองให้ได้ก่อน เวลาสามารถสละได้เท่าไหร่ ผู้หญิงไม่ชอบโดนละเลย ผู้หญิงไม่ชอบโดนโกหก ตัวเราสามารถอดทนกับนิสัยเสียของเธอได้มั้ย
เรื่องให้คิดมีเยอะ ส่วนมากจะไม่มีใครคิดหรอก แนะนำให้คิดเผื่อไว้นะ

alexbigzzz
18th October 2012, 20:14
นี้ของผม
อย่าเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อให้ใครมาชอบ
แต่เป็นตัวของตัวเอง เพื่อรอใครบางคนมารชอบ
(เพราะอย่างงร้เเหละก็เลยไม่มีเเฟน ฮ่าๆๆๆ )

ingbanana
18th October 2012, 20:21
ผมว่าเป็นตัวของตัวเองหนะ มันไม่รู้หรอกครับเป็นยังไง ผมคิดว่าเราไม่ควรเป็นแบบใคร แต่เราควรเป็นคนที่เราอยากเป็นเพื่อปรับเปลี่ยนตามสถาณการณ์

http://xn--l3cka9c2ah.com/ ตามมาเลยครับ ไม่มีไวรัสแน่นอนถึงชื่อเว็ปจะแปลกๆ

เป็นเว็ปประมาณว่า ดอน ฮวน หลายๆท่านคงรู้จักนะครับ ดอน ฮวน นักรักอะ

tonkune14
18th October 2012, 20:24
ผมบอกได้ อย่างเดี่ยวคือ ด้านได้อายอด นะ จขกท จำคำผมไว้

Stalkergame
18th October 2012, 23:39
ถ้าไม่รู้จะทำยังไง สงสัยต้อง พละกำลังและซอยเปลี่ยว เข้าช่วยซะแล้ว

potara2022
19th October 2012, 17:34
เยอะแยะครับนอกจากการพูด เช่น ส่งสายตาเจ้าชู้ไปหา(มองแล้วยิ้มมุมปาก) ถ้าสบตากันเข้าให้ อย่าหลบตาครับ จ้องต่อไปให้เขาหลบตาเอง :preved
ประมาณ30%หลังจากนั้นถ้าโดนจ้องบ่อยๆเจ้าตัวจะเข้ามาถามเองว่า "มองทำไม" อะไรงี้ เป็นหนึ่งในวิธีทำความรู้จักกัน

การแซวกันก็ได้นะครับ รู้จักกันได้ดีทีเดียว สนิทกันง่าย แค่จะหาเรื่องแซวได้รึเปล่า...ข้อระวังคือ อย่าแซวแรงเกินไป ไม่งั้นอาจโดนเกลียดได้...

ฯลฯ อีกมากมายหลายวิธีครับ อย่าลืมเป็นตัวของตัวเองด้วยครับ ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อใคร จำไว้เด้อ... :yes

ผมเคยใช้นะครับ จ้อง แต่แฟนผมไม่ถามนะ ตบเลย

JokeUTY
19th October 2012, 21:30
ผมว่าเเรกเริ่ม ต้อง Fake แล้วค่อยๆโชว์ความเป็นตัวเราทีละนิดครับ

aucrazy
19th October 2012, 21:44
ดูแลตัวเองให้ดี. เดี๋ยวก็มีเอง แล้วก็หารสนิยมดีๆให้ตังเองบ้าง

moonbriswam
19th October 2012, 21:47
เป็นตัวของตัวเองนั่นแหละดี ไม่ต้องขอคำแนะนำจากใครไม่ต้องทำตามใคร

ทำตามใจตัวเองก็พอแล้ว พอชอบใครก็อยากทำอะไรก็ทำ

ถ้ามัวคิดว่าต้องทำงั้น ต้องทำงี้ มันก็เกร็งไปหมดนั่นแหละครับ

iherepea
19th October 2012, 22:28
ผู้ชายนิ่งๆจะเสียเปรียบน่ะคับ เพราะผู้หญิงไม่เข้าใจเราหรอก เหมือนที่ว่าทำไหมผู้หญิงถึงชอบผู้ชายเจ้าชู้ก็คงรู็้ๆกันอยู่ ผู้หญิงชอบคนเอาใจถ้าเป็นตัวของตัวเองมากไปก็ไม่ไหวเหมือนกัน ถ้าเป็นคนอารมณ์ดีพูดคุยกัยเพื่อนเก่งนี้ นำชัยไปกว่าครึ่ง

Kellidev
19th October 2012, 22:42
1.ถามตัวเองว่าชอบผู้หญิงแบบไหน
2.ดูรอบตัวว่าเจอคนนั้นรึยัง
3.รวบรวมความกล้าและหน้าด้านเข้าไปทัก ไปคุย
4.พยายามหาอะไรที่มันดึงดูดความสนใจ เช่นต้องรู้ว่าอีกฝ่ายชอบอะไร ไม่ชอบอะไร

ประมาณนั้นฟละ ขอให้จีบติดนะครับ