PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาลงวินโดว์ใหม่ครับ ช่วยแนะนำให้ที่

mintada
8th August 2012, 23:04
ผมจะฟอแมตลงวินโดว์ใหม่ วินโดว์ที่ลงเป็น XP ตัวเก่าที่เคยใช้ก็เป็น XP มาก่อน ที่นี้ผมก็บูตไดร์ DVD เข้าหน้าจอติดตั้งวินโดว์ ก่อนจะถึงช่วงที่ให้ Setup ค่าต่างๆ ก็ค้างซะอย่างงั้น ค้างนานมากผมทิ้งไว้เป็นชั่วโมงก็ไม่มา ผู้ชำนาญแนะนำวิธีหน่อยครับ ขอบคุณครับ

pop99
8th August 2012, 23:55
อาจเป็นที่ไดว์DVDมันอ่านไม่สมบูรณ์ หรือไม่ก็เป็นที่แผ่นวินโด้ ฮาสดิสขอให้เช็คเป้นอันดับสุดท้าย

ลองแผ่นใหม่ดูก่อนครับ ไม่ได้อีก ก็ลองหาไดว์ใหม่มา ไม่มีก็ลงด้วยแฟลตไดว์ เลยครับ วิธีลองเซิฟหาดูครับ

edkub
9th August 2012, 00:08
เป็น notebook หรือ pc ครับ

ถ้า notebook แล้วรุ่นอะไร