PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BF3 มันลงได้เต็มที่กี่ทีอะครับ?(แท้นะครับ)

warhead007
9th August 2012, 00:24
คือผมลงไปประมาณ 2 รอบแล้ว จะลงครั้งที่ 3 มันลงไม่ได้แล้วอะครับ มันบอกเกิดความผิดพลาดในการอ่านแผ่น ผมเลยอยากถามว่าพวกคุณว่าเคยลงกันเต็มที่กี่ที

biobobzaa
9th August 2012, 00:30
ลงแบบไม่ใช้แผ่นได้10ครั้ง ถ้าจะลงครั้งที่ 11 ต้องเล่นแบบมีแผ่น รอคนต่อไปมาตอบยืนยัน

boomman
9th August 2012, 01:31
ลงกี่ครั้งก็ได้นิ เกมส์มันก็อยู่ในไอดีเราตลอดนี่นา . . หรือผมเข้าใจผิดหว่า -?-

hisawahiroki
9th August 2012, 01:50
เรื่องลงไม่ใช่ปัญหา น่าจะลงกี่ทีก็ได้แต่ คีย์คือปัญหา 55555+

ExclusiveKung
9th August 2012, 02:45
เจ๊สสโด้ว่าจะซื้อมาจำกัดการลงกันแบบนี้ โหยอ่ะไรอ่ะเขาทำเพื่ออ่ะไรหรอ ?

RlucksN
9th August 2012, 03:56
เจ๊สสโด้ว่าจะซื้อมาจำกัดการลงกันแบบนี้ โหยอ่ะไรอ่ะเขาทำเพื่ออ่ะไรหรอ ?

กันก็อปปี้ไง แต่เป็นวิธีที่ไร้สาระมาก- -

BestG036
9th August 2012, 06:07
เกมของ EA มีระบบ Activate เกมผ่านระบบออนไลน์หลังการติดตั้งเกม โดยแต่ละเกมจะสามารถ Activate เกมได้ 5 ครั้ง ต่อ หนึ่งเกมเท่านั้น โดยเราสามารถเรียกสิทธิ์การติดตั้งคืนได้จากการ Deactivate เกมเท่านั้น การ Deactivate ก็คือการถอนการติดตั้งของเกมออกไป หรือการ Uninstall นั่นเอง ดังนั้นหากติดตั้งเกมใดไปแล้ว และทำการ format เครื่องคอมโดยมิได้ถอนสิทธิ์การติดตั้ง จะทำให้ท่านเสียสิทธิ์นั้นไปทันที โดยไม่สามารถเรียกคืนได้อีก

ข้อมุลจาก DKS นะนอกนั้นผมไม่ทราบครับ

warhead007
9th August 2012, 19:30
ผมล่ะงงจริงรอยที่แผ่นก็ไม่มีแต่ลงแล้วไปค้างอยู่ตรง 32 % นี่ - -* มันก็โหลดได้นะ แต่ผมขี้เกียจ 55555+

natthadith7300
9th August 2012, 21:06
ผมเคยยืมแผ่น Bulletstrom มาจากเพื่อน และก็เล่นออนไลน์ได้เพราะเพื่อนผมมันซื้อ Limited Ed. มันจะให้มา 2 คีย์

ไม่รู้ว่า BF3 มันจะเหมือนกันหรือเปล่า

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าเกมส์
9th August 2012, 21:31
BTF3 แท้ Mp เล่นได้เต็มที่กี่คนหรอ ? เน็ต 3BB 6 เม็ก กำลังอยากจะซื้อถ้าซื้อมาแล้ว ผมมีเถื่อนอยู่ลบทิ้งลงแท้มันจะมีปัญหาไรป่าวนะ ?

เพราะสิ่งนี้
9th August 2012, 21:53
เกมของ EA มีระบบ Activate เกมผ่านระบบออนไลน์หลังการติดตั้งเกม โดยแต่ละเกมจะสามารถ Activate เกมได้ 5 ครั้ง ต่อ หนึ่งเกมเท่านั้น โดยเราสามารถเรียกสิทธิ์การติดตั้งคืนได้จากการ Deactivate เกมเท่านั้น การ Deactivate ก็คือการถอนการติดตั้งของเกมออกไป หรือการ Uninstall นั่นเอง ดังนั้นหากติดตั้งเกมใดไปแล้ว และทำการ format เครื่องคอมโดยมิได้ถอนสิทธิ์การติดตั้ง จะทำให้ท่านเสียสิทธิ์นั้นไปทันที โดยไม่สามารถเรียกคืนได้อีก

ข้อมุลจาก DKS นะนอกนั้นผมไม่ทราบครับ

เรียกคืนได้ คุณต้องติดต่อ EA ซับพอต แล้วบอกว่า Key มีปัญหา อยากจะขอสิทธิ์ติดตั้งคืน

ผมทำแล้วได้ ครับ คี Crysis 2 ผมก็ลงเกิน 5 ครั้งแล้ว ไปคุยแชตกับเขา เขาก็ปลดให้แล้ว

warhead007
10th August 2012, 20:00

คีย์มันก็ค้างอยู่ใน Origin นี่ คงไม่เป็นไรมั้ง

rockpoko
11th August 2012, 06:08
http://image.ohozaa.com/i/b0c/NoRXQU.JPG (http://image.ohozaa.com/view2/wg3sqsRttuz5MEWr)

เครดิต digitalkeystore.com