PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รู้สึกเหงาจังทำอะไรดีครับ?

JKGMomo
9th August 2012, 19:59
เวลาเพื่อนๆเหงาเพื่อนๆทำอะไรกันอะครับ? ผมไม่ค่อยมีเพื่อนเลยอะ เป็นคนเงียบมากอัธยาศัยแย่ เลยเข้ากับใครไม่ค่อยได้ เเละผมอยู่ภาคอินเตอร์ด้วยไง ก็เลยอยู่กับเพื่อนสังคมกลุ่มเล็กๆ
เนื่องจากผมเข้ากับคนไม่เก่งผมจึงไม่อยากรู้จักใครมากนัก(แต่ก่อน)เพราะผมเข้ากับคนไม่เก่งเด่วรู้จักกันแต่ไม่สนิทกันเเล้วมันจะไม่กล้าทักกันไรเงี้ย ผมเลยเลือกที่จะไม่คบเพื่อนนอกจากห้องของผม
ตอนนี้ผมรู้สึกผมคิดผิดจริงๆผมเหงา ผมอยากมีเพื่อน ผมอยากไปไหนกับเพื่อน ผมอิจฉาเวลาคนอื่นเค้ามีเพื่อนเเล้วเค้าไปเที่ยวกันเป็นกลุ่มแต่ผมต้องนั่งอยู่บ้าน เล่นเกมส์ ฟังเพลง อ่านหนังสือไปวันๆ ผมเบื่อวงจรเเบบนี้เเล้วอะครับ
บางทีมันก็อึดอัดจนอยากจะร้องไห้ออกมาสักครั้งนึงจะได้รู้สึกสบายใจขึ้น ผู้หญิงที่ผมชอบเค้ามีแฟนเเล้วผมก็ไปบอกชอบเค้าเเล้วอีก ทำให้ผมไม่กล้ามองหน้าเค้าไม่กล้าคุยกับเค้าเลย พอผมจีบผู้หญิงอีกคนเค้าก็ไม่จริงจังกับผมเวลาก็ไม่มีให้ จนตอนนี้ นอกจากครอบครัวของผมๆไม่รู้จะคิดถึงใครเเล้วอะครับ แค่คนที่อยากจะรักคนที่อยากจะคิดถึงยังไม่มีเลย เห้อมาระบายแค่นี้ละกัน สงสัยวันนี้ฟังเพลงเศร้าๆมาเยอ หดหู่จัง....

lnwbot2535
9th August 2012, 20:43
Let's Fap Fap Fap. อย่าคิดมากครับ เราเหงาเราก็ต้องหาเพื่อน เพื่อนไม่มาหาคุณหรอก ต้องมีความกล้าหน่อย

H1ghSky
9th August 2012, 20:45
หากิจกรรมทำเพื่อหาเพื่อนครับ เช่นเล่นกีฬายังงี้ เพื่อนเยอะครับ

pone123
9th August 2012, 20:53
ลองหาเพื่อนในเน็ตดูก็ได้ครับ ผมอาจจะช่วยให้เราเข้ากับคนง่ายขึ้นก็ได้

maiza0883
9th August 2012, 20:55
คุณไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลกครับ เพราะผมก็เป็นเเบบคุณ ฮาาๆๆ

ap10308280
9th August 2012, 20:56
ง่ายๆ หาแฟนดิ

Choas67
9th August 2012, 20:57
คุณก็มีชีวิตเหมือนผมนั้นแหละครับ รู้จักแค่ เพื่อนสนิท 2 คนเอง ทุกวันนี้เพื่อนผม ก็ไปเรียนที่อื่นแล้วล่ะ
แต่ก็ อย่างน้อยได้คุยกันทาง Skype มันก็ไม่ว่างอีกนั้นแหละครับ

เพราะฉะนั้นอย่าเครียดนะครับ ยิ้มเข้าไว้ \^o^/

Lampard
9th August 2012, 21:01
ไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ช็อปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง ครับหายเหงาชัว
(เผ่น)