PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พอได้อ่านกระทู้เรื่องแมงมุมในรูหูคนมาแล้วเลยอยากปรึกษาหน่อยครับ

JamesHeller
9th August 2012, 20:12
พอได้อ่านกระทู้เรื่องแมงมุมในรูหูคนมาแล้ว ผมอยากปรึกษาหน่อยครับ
ตอนนี้ผมมีความกังวล มากเลย เพราะรู้สึกว่าหูอื้อด้านซ้ายมานานแล้ว แต่ไม่ได้เอะใจอะไร
เพราะ เมื่อก่อนผมเคยใช้ Headphone (หูฟังเสียบกับคอมฯ) ฟังเพลงมาแล้วเปิดเสียงให้ดังๆ เพราะตรงนี้ผมเลยไม่แน่ใจว่าเป็นไปได้ไหม
แต่พออ่านเรื่องนั้นมาก็เริ่มกังวลมาก ตอนนี้ตัวผมสั่นไปหมดแล้ว ขอคำปรึกษา หรือ คำแนะนำ ก็ได้ครับ *ขอบคุณมากครับ*

Footfeet45
9th August 2012, 20:17
ไปหาหมอดีที่สุดครับ

patricklevy
9th August 2012, 20:25
ไปหาหมอดีที่สุดครับ

ขอใช้ด้วยครับ

เรปล่างเป็น เกย์

madworld567
10th August 2012, 14:58
เคยใช้อ่ะไรปั่นหูรึเปล่าครับ? อย่างพวก Cotton Bud อะไรงี้
ญาติผมเคยอื้อเพราะอย่างนี้เนี่ยแหล่ะ พอเราปั่นไปนานๆ จะทำให้ขี้หูมันเข้าไปอุดๆกันแล้วในที่สุดก็ตัน
ก็ต้องลองไปหาหมอดูนะครับ เขาอาจจะให้ยาหยอดหูมา

ปล. เรปบนเป็นเกย์

Invisible'
10th August 2012, 15:04
พอได้อ่านกระทู้เรื่องแมงมุมในรูหูคนมาแล้ว ผมอยากปรึกษาหน่อยครับ
ตอนนี้ผมมีความกังวล มากเลย เพราะรู้สึกว่าหูอื้อด้านซ้ายมานานแล้ว แต่ไม่ได้เอะใจอะไร
เพราะ เมื่อก่อนผมเคยใช้ Headphone (หูฟังเสียบกับคอมฯ) ฟังเพลงมาแล้วเปิดเสียงให้ดังๆ เพราะตรงนี้ผมเลยไม่แน่ใจว่าเป็นไปได้ไหม
แต่พออ่านเรื่องนั้นมาก็เริ่มกังวลมาก ตอนนี้ตัวผมสั่นไปหมดแล้ว ขอคำปรึกษา หรือ คำแนะนำ ก็ได้ครับ *ขอบคุณมากครับ*

น่าหูอื้อเพราะเปิดเสียงดังครับ ระวังไวนะครับสำหรับคนที่ชอบใส่หูฟังเปิดเสียงดังๆ ระวังหูดับนะครับ :sweat

curoshiro
10th August 2012, 15:24
หาหมอดีที่สุดคับ เชื่อสิ

HANG-ON
10th August 2012, 18:29
ข่าวนั้นมีไม่กี่คนหรอกครับที่จะเจอแบบนั้น ซัก 10 ใน 1 ล้านอะไม่ต้องกังวลว่าจะมีอะไรในหูหรอกครับ

ถ้าไม่แน่ใจไปหาหมอเลยครับ ปลอดภัยสุด

JamesHeller
10th August 2012, 19:59
ขอบคุณทุกๆความๆคิดเห็นนะครับ ^^

:-3
10th August 2012, 20:04
รู้สึกจะเป็นขี้หูนะ อย่าไปแคะเดี๋ยวยิ่งเข้าไปลึกกว่าเดิม ไม่ต้องกังวล

ไปหาหมอให้ดูดออก

SchooL
10th August 2012, 20:57
ผมก็ตามความคิดเห็นส่วนใหญ่เลยครับ ไปหาคุณหมอแน่นอนที่สุด จะได้รู้เลยว่าเราเป็นอะไรกันแน่ :)