PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ตัวอย่าง) เตรียมดู Dragon Ball Z ภาคใหม่ในโรงภาพยนตร์

miraclesaven
10th August 2012, 16:11
(ตัวอย่าง) เตรียมดู Dragon Ball Z ภาคใหม่ในโรงภาพยนตร์

------------------------------------------------------------

http://www.popcornfor2.com/upload/user_4/images/august2012/3207.JPEG

สุดยอดการ์ตูนแห่งตำนานของญี่ปุ่นกำลังจะกลับมาอีกครั้ง ในรูปแบบภาพยนตร์การ์ตูนภาคใหม่ ที่มีกำหนดเข้าฉายในช่วงต้นปีหน้า ซึ่งล่าสุดมีตัวอย่างยั่วน้ำลายมาให้ชมกันแล้ว

คลิปตัวอย่าง Teaser ความยาวไม่กี่วินาทีก็เพียงพอที่จะสร้างความตื่นเต้นให้กับสาวกของ Dragon Ball Z ได้แล้ว ด้วยดนตรีกระหึ่มสร้างบรรยากาศน่าตื่นเต้น กับภาพเคลื่อนไหวอย่างรวดเร็วจากอวกาศ, มหาสมุทร จนไปถึงบริเวณหน้าผา ที่ผู้ชมจะได้พบกับ "โกคู" สุดยอดตัวละครขวัญใจเด็กๆ ยืนยิ้มเตรียมพร้อมสำหรับการต่อสู้ และการผจญภัยครั้งใหม่

ในเวลาเดียวกันเพื่อต้อนรับหนังภาคใหม่ ทางผู้ผลิตยังได้เปิดตัวเว็บไซต์สำหรับภาพยนตร์ขึ้น ซึ่งแม้ภาคล่าสุดของเรื่องอย่าง Dragon Ball GT จะปิดฉากมีบทสรุปไปตั้งแต่เมื่อปี 1997 แล้ว แต่เมื่อมีการประกาศโปรเจ็คภาพยนตร์ฉบับใหม่กันเมื่อเดือนก่อน ก็ยังมีผู้ให้ความสนใจมากมาย ชาวต่างชาติต่างมาเยี่ยมชมเว็บไซต์จากถึง 178 ประเทศทั่วโลก

Dragon Ball Z ฉบับภาพยนตร์ตอนล่าสุดนี้ มีโปรแกรมจะลงโรงฉายในวันที่ 30 มี.ค. 2013 ซึ่งผู้สร้างเผยว่าเรื่องราวจะอยู่ระหว่างรอยต่อของ Dragon Ball Z และ Dragon Ball GT โดยมี มาซาฮิโระ โฮโซดะ (Dragon Ball Z, Nangoku Shounen Papuwa-kun)รับหน้าที่กำกับ, ยูซูเกะ วาตานาเบ้ (20th Century Boys trilogy, Gantz, Bloody Monday, Future Diary) เขียนบท และ ทาดาโยชิ ยามะมุโระ (Dragon Ball Movie 4: The Path to Power, Beet the Vandel Buster) เป็นหัวหน้าทีมกำกับอนิเมชั่น

นอกจากนั้นหนังยังจะได้ โทริยาม่า อากิระ ผู้เขียนการ์ตูนต้นฉบับของ Dragon Ball Z มามีส่วนร่วมอย่างใกล้ชิดกับขั้นตอนของการคิดเรื่อง และเขียนบท ซึ่งเขากล่าวว่านี่ถือเป็นครั้งแรกที่ตนเองจะได้ทำงานใกล้ชิดกับการผลิตอนิเมชั่นแบบนี้ ซึ่งเขาก็หวังว่าจะสามารถรักษาบรรยากาศเดิมของ Dragon Ball Z เอาไว้ให้ได้ พร้อม ๆ กับเติมความทันสมัยลงไป

โทริยาม่า อากิระ เขียน Dragon Ball และต่อเนื่องด้วย Dragon Ball Z ลงตีพิมพ์ในนิตยสาร Weekly Sh?nen Jump มาตั้งแต่ปี 1984 จนมาจบลงในปี 1995 ฉบับรวมเล่ม 42 เล่ม สามารถทำยอดขายได้มากกว่า 300 ล้านเล่ม ส่วนฉบับอนิเมชั่นที่ฉายยาวนานติดต่อกันหลายปีก็ได้รับความนิยมจากเด็ก ๆ ทั่วโลก

แต่ตำนานยอดนักสู้ของตัวละคร "โกคู" ก็ไม่ได้หยุดลงที่ปี 1995 เมื่อเรื่องราวในหน้าหนังสือการ์ตูนจบลงแต่อย่างใด เพราะยังมีการสร้างภาคต่อที่ไม่ได้มีเนื้อหาจากหนังสือการ์ตูนอย่าง Dragon Ball GT ตามมาอีกในปี 1996

หลังจากนั้นทาง Toei ยังหยิบเอา Dragon Ball Z มาตัดต่อใหม่เพื่อออกอากาศอีกครั้งในปี 2009 ภายใต้ชื่อ Dragon Ball Kai ด้วย นอกจากนั้นตลอดหลายปีที่ผ่านมายังมีเกมจาก Dragon Ball ออกมาในรูปแบบต่าง ๆ ให้เล่นกันอีกมากมาย

เรียกว่าการ์ตูนที่ว่าด้วย เรื่องราวการตามหา ดราก้อนบอลให้ครบ 7 ลูก เพื่อขอพรหนึ่งข้อจากเทพเจ้ามังกร คือส่วนสำคัญที่ทำให้กระแส "มังงะ" และ "อนิเมะ" แพร่กระจายไปทั่วโลกในทุกวันนี้ด้วยอย่างแน่นอน

Trailer ตัวอย่าง

http://www.youtube.com/watch?v=d5M6eykCPfg&feature=player_embedded#t=31s

บทความเพิ่มเติมจากเว็ป pantip.com

เว็บไซท์ Cinema Today ได้เปิดตัวทีเซอร์ตัวแรกของภาพยนตร์อนิเม Dragon Ball Z ภาคล่าสุดในรอบ 17ปี แล้ว โดยภาคนี้จะเป็นเนื้อเรื่องในมังกะ Dragonball ระหว่างตอนที่ 517-518 (หลังจากที่จอมมารบูถูกฆ่า) ซึ่งไม่ใช่ spin-off ตามที่หลายคนเข้าใจกันแต่อย่างใด โดยโปรเจคหนังคราวนี้ อ.อากิระ โทริยามะ จะเป็นคนมาดูแลการผลิตอนิเมด้วยตัวเองด้วย

ซึ่ง อ.โทริยามะได้เผยกับนิตยสารโชเน็นจัมป์ด้วยว่า "นี่จะเป็นครั้งแรกที่ผมจะมีส่วนร่วมในการเขียนบทในการทำอนิเม ซึ่งเป็นหลายๆสิ่งที่ผมได้ละเลยตลอดมา แต่ด้วยความคาดหวังของคนแต่งเรื่องอย่างผม ผมจะได้มีโอกาสมาทำมันอีกครั้ง ซึ่งภาพยนตร์คราวนี้จะเต็มไปด้วยบรรยากาศของความเป็นดราก้อนบอล ผสมผสานกับกลิ่นอายของยุคใหม่ ผมเชื่อว่ามันจะเป็นความบันเทิงอันแสนวิเศษของทุกคนเหมือนเมื่อก่อนแน่ๆ"

**จะได้ฉายในไทยไหมนร้าhttp://www.popcornfor2.com/images/emo/baa60776.gif

ขอขอบคุณเว็ป : www.popcornfor2.com/content/ตัวอย่าง-เตรียมดู-dragon-ball-z-ภาคใหม่ในโรงภาพยนตร์-news-9500

gavggame
10th August 2012, 16:18
ภาพสวยมาก ชอบๆ

thetopzrr
10th August 2012, 16:36
สุดทีน อะครับ แถมไม่ทิ้งสไตร์การ์ตูนของตัวละครไว้ด้วย

THE_NOKIA_LOVE
10th August 2012, 16:41
ยังไงก็จะไปดูให้ได้ของมันมันเข้าไทยทีเห๊อะ:dash

TitlE
10th August 2012, 19:20
ยังมีอีกหรอครับเนี่ย
แต่ก็น่าดูมากเลยครับ

kingmes
10th August 2012, 20:43
ผมคงต้องกลับมาเป็นเด็กอีกครั้งละสินะ อิอิ

wAkie
10th August 2012, 21:04
Animation สินะ คิดว่า จะเป็น ฉบับ คนแสดง รอดไป

SemIFaIL
10th August 2012, 21:12
ของ DragonBall 300 ล้านเล่ม แต่ของ OnePiece รู้สึกว่าจะเกิน 300 ไปแล้วนะ

kunbest13
10th August 2012, 21:16
ผมจะไปดูให้ได้

sornram
10th August 2012, 21:56
ของ DragonBall 300 ล้านเล่ม แต่ของ OnePiece รู้สึกว่าจะเกิน 300 ไปแล้วนะ

คนละยุคน่ะครับ ดราก้อนบอลก็จบไปนานแล้ว วันพีชยังไม่ตัดจบ

ปล. ดีแล้ว เป็นอนิเมะ ไม่ใช่คนเล่น TT^TT

bung1561
10th August 2012, 22:06
Animation สินะ คิดว่า จะเป็น ฉบับ คนแสดง รอดไป

Dragonball มี 42 เล่ม แต่ One piece น่าจะเริ่มใกล้ๆ หลักร้อยแล้วน่ะ

shisaku
11th August 2012, 12:49
Dragonball คือตำนานครับ เป็นเหมือนวัฒนธรรมอย่างหนึ่งของเด็กผู้ชายไปแล้วครับ กรุณาอย่าเอาไปเปรียบเทียบกับอะไร
เพราะมันคือ Dragonball ไม่สามารถหาอะไรมาเปรียบเทียบได้ครับ

Bastardz
11th August 2012, 19:09
Dragonball คือตำนานครับ เป็นเหมือนวัฒนธรรมอย่างหนึ่งของเด็กผู้ชายไปแล้วครับ กรุณาอย่าเอาไปเปรียบเทียบกับอะไร
เพราะมันคือ Dragonball ไม่สามารถหาอะไรมาเปรียบเทียบได้ครับ

ผมเป็นแฟนบอยของ One Piece ตัวยงครับและเข้าขั้นบ้ามากๆ แต่อย่างว่านะครับ ตามเรปนี้ ^^^^^

Dragonball ยังคงเป็นตำนานต่อไป และจะเป็นไปตลอดไป ถึงยอดขายวันพีชจะเยอะกว่า ถึงเนื้อเรื่องวันพีชจะซับซ้อนกว่า แต่ก็เทียบไม่ได้ครับ สื่ออะไรๆสมัยนี้มันก็ทันสมัยไปหมด

ลองคิดดูสิครับการ์ตูนจากฝั่งเอเชีย ข้ามทวีปไปถึงเมกา สร้างชื่อเสียงการ์ตูนญี่ปุ่นขึ้นมา ตำนานครับ

wanloveea
13th August 2012, 19:08
Dragonball มันคือสุดยอดการ์ตูนสมัยนั้นครับ ถ้ารองเทียบดูถึงกราฟฟิกแต่ล่ะยุค Dragonball สุดยอดกว่า

ryobaman
14th August 2012, 19:28
dragonball เป็นต้นกำเนิดของกาตูนยุคใหม่หลายๆเรื่องครับ
ไม่ว่ายังไงผมก็ยังชอบอยู่ดี(ยังดูอยู่เลยถึงวัยจะเลข 3 แล้วก็ตาม)

papangkron
14th August 2012, 19:39
ผมจะรอดูครับ ผมลบการ์ตูนบวกหนังทั้งหมดในเครื่องเพื่อจะได้มีที่เก็บดราก้อนบอลเรื่องเดียวเลย เอามาเปิดดูกี่ทีๆก็ยังสนุกเหมือนเดิม

niorzazaza
14th August 2012, 19:43
น่าดูโคตร :eek: