PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากอยู่กับแฟนนานๆ ต้องทำยังไงบ้างครับ

bigbang06
10th August 2012, 19:50
คือ ผมคบกับแฟนมา เดือน กว่า แล้วครับ คือผมเป็นคนชอบคิดมาก เป็นคนเงียบๆ ขรึมๆ ผมมีรหัสเฟสบุคของเขาอะครับ แล้วผมก็เข้าไปดูบ้าง เห็นเขาคุยอะไรกับใคร ผมก็ชอบคิดแล้วอะครับ พอคิดแล้วก็รู้สึกแย่
คือ เขามาชอบผมก่อน เขาเป็นรุ่นน้องผมปีนึง ผมก็ชอบเขา ก็คบกันมาเดือนกว่า เขาเป็นคนพูดเยอะ เก่งภาษาอังกฤษ น่ารัก ปากร้ายนิดๆ ตอนแรกเขาคุยกับผมไม่หยุดเลยน่ะ มีเรื่องให้คุยตลอด
แต่พอมาหลังๆ เริ่มคุยน้อยลงอะครับ ปกติเขาจะคุยเยอะนะ ตอนนี้มันแห้งๆ ไงไม่รู้ คือเขาไม่ค่อยมีเวลาให้กับผม คือ ก็เจอหน้ากันที่ โรงเรียน ตอนกลับบ้านผมก็ขับรถไปส่งที่บ้านทุกวันธรรมดา บางทีเขาก็จะขอกลับเอง บางทีเขาก็กลับก่อน แล้วก็กลับมาบ้าน คุย MSN กันแทบทุกวัน อยู่แต่หน้าจอ
วันหยุดไม่ค่อยได้ไปไหนอะครับ คือผม เวลาชอวนเขาไปไหน เขาไม่ค่อยอยากไป ผมบอกว่า ถ้าจะไปไหน ให้ชวนเองเลยละกัน ผมก็รอชวนอยู่นะ แต่ไม่ก็ชวนซักที ผมก็เข้าใจนะว่าอาจจะไม่ว่างก็ไม่เป็นอะไร แต่ผมเครียดเรื่องที่ว่า ตอนหลังมันเริ่มคุยกันน้อยลงอะครับ ปกติจะบอกรักทุกวันก่อนนอนนะครับ บางทีผมบอกรักเขา ว่า รักมากน้า แต่เขาไม่ได้บอกรักกลับมาอะครับ เขาก็แค่บอกว่า ค้าบๆ แต่ตอนแรกเขาบอกผมว่า รักมากกว่า ผมชอบคิดนู้นคิดนี่ ผมเป็นโรคขี้หึงสูงอะครับ แก้ไม่ได้

สรุปคือผมอยากให้ทุกท่านช่วยหน่อยนะครับว่า ผมจะทำยังไงให้รักผมอยู่นานๆอะครับ กลัวเขาจะบอกเลิกผม ผมรักเขานะครับ ผมไม่อยากไปจับผิด พยายามไม่คิดมาก พยายามไม่เข้าไปรู้ว่าเขาคุยกับใครยังไง ผมจะได้ไม่เครียด แต่ผมไม่รู้ว่าเขารักผมจริงไหม ถ้าพิสูจน์ได้ ควรจะพิสูจน์วิธีไหนดีครับ หรือท่านไหนมีความคิดเห็นอื่นๆ ให้ผมได้กระจ่างรู้แจ้ง ได้โปรดช่วยทีนะครับ เวลาผมเครียดทีไร หัวใจจะเต้นเร็วครับ แล้วก็จะรู้สึกคลื่นไส้อาเจียน จะอ้วก

H1ghSky
10th August 2012, 19:56
รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบนะครับ :(

Arbadius'z
10th August 2012, 21:26
คุณไว้ใจเขารึปล่าว ? คุณเชื่อใจหรือปล่าว ?

ถ้าอยากรู้จริงๆคุณก็ลองมานั่งคุยกันว่าอะไรยังไง บางที ผู้หญิงอาจเหนื่อยก็เป็นได้ให้เธอพักบ้างบอกรักบ่อยๆมันก็โอเคนะครับแต่บางทีมากไปก็ไม่โอเค(แล้วแต่คนนะ) บางทีก็เบื่อ มันมีหลายประเด็น (แต่ท่าคุณเก็บคำว่ารัก นานๆทีบอกครั้ง คำว่ารักของคุณมันจะดูมีค่าขึ้นนะ เพราะมันไม่พร่ำเพื่อเกินไป

ลองถามว่าเป็นอะไรรึปล่าวพักหลัง เราดูคุยกันน้อยลงนะ เป็นห่วงนะ [ยังรักกันอยู่ไหม(อันนี้ไม่ค่อยแนะนำ)]

บางทีคุณก็ลองเชื่อใจเขาดู แต่คุณมั่นใจมากก็ไม่ดีอาจจะจุกได้

ขอให้โชคดีครับ ส่วนเรื่องโดนบอกเลิก คุณไม่ต้องไปกลัวหรอกมันเป็น ธรรมดา ทุกคนต้องเจอเป็นธรรมดา ต้องเจ็บกันบ้าง ไม่เจอเลยนี่สิ หายากมาก

รักเขาไม่อยากให้เขาไป ก็ใ่ช่ครับเรารักเขามากรักจนไม่อยากให้ไปไหนอยากอยู่นานๆแต่เขาจะไปท่าเราไปลั้งไปยื้อไปฉุดไว้มีแต่เขาจะลำคารเราปล่าวๆ (เผลอๆเกลียดก็เป้นได้)

ไำม่ชอบขอโทดด้วยครับนี่ก็ความคิดผม เวลาผมพิม เวลาแชท ผมมั่นใจสุดๆ แต่เวลาเจอตัวจริงๆ ผมไม่กล้าสักเท่าไหร่ ขอให้คุณกล้าแล้วอาจไม่เสียใจแบบผม:)

bigbang06
10th August 2012, 23:36
คุณไว้ใจเขารึปล่าว ? คุณเชื่อใจหรือปล่าว ?

ถ้าอยากรู้จริงๆคุณก็ลองมานั่งคุยกันว่าอะไรยังไง บางที ผู้หญิงอาจเหนื่อยก็เป็นได้ให้เธอพักบ้างบอกรักบ่อยๆมันก็โอเคนะครับแต่บางทีมากไปก็ไม่โอเค(แล้วแต่คนนะ) บางทีก็เบื่อ มันมีหลายประเด็น (แต่ท่าคุณเก็บคำว่ารัก นานๆทีบอกครั้ง คำว่ารักของคุณมันจะดูมีค่าขึ้นนะ เพราะมันไม่พร่ำเพื่อเกินไป

ลองถามว่าเป็นอะไรรึปล่าวพักหลัง เราดูคุยกันน้อยลงนะ เป็นห่วงนะ [ยังรักกันอยู่ไหม(อันนี้ไม่ค่อยแนะนำ)]

บางทีคุณก็ลองเชื่อใจเขาดู แต่คุณมั่นใจมากก็ไม่ดีอาจจะจุกได้

ขอให้โชคดีครับ ส่วนเรื่องโดนบอกเลิก คุณไม่ต้องไปกลัวหรอกมันเป็น ธรรมดา ทุกคนต้องเจอเป็นธรรมดา ต้องเจ็บกันบ้าง ไม่เจอเลยนี่สิ หายากมาก

รักเขาไม่อยากให้เขาไป ก็ใ่ช่ครับเรารักเขามากรักจนไม่อยากให้ไปไหนอยากอยู่นานๆแต่เขาจะไปท่าเราไปลั้งไปยื้อไปฉุดไว้มีแต่เขาจะลำคารเราปล่าวๆ (เผลอๆเกลียดก็เป้นได้)

ไำม่ชอบขอโทดด้วยครับนี่ก็ความคิดผม เวลาผมพิม เวลาแชท ผมมั่นใจสุดๆ แต่เวลาเจอตัวจริงๆ ผมไม่กล้าสักเท่าไหร่ ขอให้คุณกล้าแล้วอาจไม่เสียใจแบบผม:)

ลึกซึ้งมากครับ ขอบคุณท่านมากครับ

มีท่านใดมีความคิดเห็นเพิ่มเติมไหมครับ

Arbadius'z
10th August 2012, 23:40
ลึกซึ้งมากครับ ขอบคุณท่านมากครับ

มีท่านใดมีความคิดเห็นเพิ่มเติมไหมครับ

ใช้เวลาที่อยู่กับเขาคนนั้นให้คุ้มค่าที่สุดแล้วกัน เมื่อวันที่คุณเสียใจคุณจะเข้าใจมันเอง :o

(ผมมาแบบเศร้าๆหนะผมเศร้าอยู่:o)

อ่ออีกอย่าง ความรักมีหลายแบบ มีแบบของใครของมัน ผมแนะนำไม่ได้หรอกก็ได้แค่บอกงั้นๆ การตัดสินใจของนายถือเป็นที่สิ้นสุดว่าจะเอายังไง นายจะลองในแบบของนายเองก็ได้เพราะ มันเป็นรักของนาย หัวใจของนาย เป้นสิ่ง

ที่นายต้องเลือกเองน้ะ แล้ว ท่าถูกนายก็จะประสบความสำเร็จแต่ท่ามันพลาดก็ไม่เป็นไรจำเอาไว้เป็นบทเรียน และ ท่ามีอีกเราก็รู้ว่าควรจะทำยังไงดี :)

newvisions
11th August 2012, 00:04
กฏความสัมพันธ์ คือ ผู้ที่แสดงความรักน้อยกว่าคือผู้ชนะ และคือผู้ควบคุมความรัก

ไม่ใช่ไม่รักแต่แสดงออกมาน้อยเท่านั้น เอง

sarawut787
11th August 2012, 14:06
ก็รักเค้าต่อไปสิผมก็เป็นแบบคุณ

thizo
11th August 2012, 15:17
ทำไมไม่พามาที่ห้อง แล้วแตกในก่อนล่ะครับ

รับรอง เขาไม่ไปจากคุณแน่ !

system_pc
11th August 2012, 16:18
อยู่กับแม่ดีที่สุดครับ ไม่มีใครรักเราเท่าแม่อีกแล้ว

miyabijune
11th August 2012, 16:21
แต่งงานสิครับ จะอยู่กันกี่ปีก็ตามสะดวกเลย

UkuleleAlone
11th August 2012, 16:22
ใส่กรอบขึ้น หิ้ง บูชา เช้าเย็น!!

nat236919
11th August 2012, 16:25
เป็นตัวของตัวเองครับ

เพราะถ้าไม่เป็นตัวของตัวเอง เค้าจะมีข้ออ้างบอกเลิก "เราเลิกกันเถอะ เธอเปลี่ยนไป~~" <- FUCK U

yuttipron
11th August 2012, 16:26
ทำไมไม่พามาที่ห้อง แล้วแตกในก่อนล่ะครับ

รับรอง เขาไม่ไปจากคุณแน่ !
เเตกนอกก็ได้ครับเเต่ในไม่ดีมั้ง555เเต่สนับสนุนข้อนี้นะ

newtaone
11th August 2012, 16:38
คุยกันทุกวัน มันจะมีเรื่องให้คุยอะไรมากมายหละครับ...ผมก็เป็น แต่คิดอีกมุมสิ ไม่แปลกที่จะพูดกันน้อยลง เพราะช่วงแรกพูดไปซะเยอะแล้วนี่

เรื่องจะทดสอบเค้า...ผมมีวิธี...ก็คือ บอกเลิกเค้าไปเลย ถ้าเค้าร้องไห้ แสดงว่าเค้ารักเราจริง ...วิธีก็คือ... หาเรื่องคุยกัน จนเริ่มเหมือนๆ จะทะเลอะ
แล้วคุณต้องเงียบซักพัก แล้วพูดขึ้นมาเลย "เราเลิกกันเถอะ" เค้าจะปล่อยโฮออกมาเลย( ถ้าเค้ารักเราจริง ) แล้วคุณก็รีบพูดขึ้นทำมึนไปเลยว่า "ผมหมายถึง เราเลิกพูดเรื่องนี้กันเถอะ"
อย่าลืมหัวเลาะด้วยนะ เดะเค้าไม่เชื่่อ แล้วก็ค่อยๆปลอบง้อกันไป

ที่นี้แหละ คุณจะรู้ว่าเค้ารักคุณรึเปล่า...

ผมใช้วิธีนี้ประจำ กับแฟนคนใหม่ๆ 1 คน ทำได้ครั้งเดียวนะ

ถ้าเค้าไม่มีปฎิกิริยาอะไร แล้วตอบมาว่า "อืม" อะไรทำนองนี้ ผมแนะนำได้อีกข้อ "ปล่อยมันไปเถอะ" คบไปเดะก็เลิก ก็เลิกมันซะตอนนี้เลย

ตั้งใจเรียนดีกว่าครับคุณน้อง ผมขอแนะอีกเรื่อง จากประสพการณ์ คบกันตอนเนี้ย เลิกกันชัว... แฟนที่ผมคบตอนเรียน ไม่ว่าจะมัธยม มหาลัย เลิกเรียบ ไม่ว่าจะเคยแตกนอกแตกใน แตกใส่ตรงไหนของมัน ก็เลิก สังคมมันเปลี่ยนไป เรื่องแบบนี้ ผู้หญิงเค้าไม่ค่อยยึดติดอะไรหรอกครับ
ผมมาได้ดีเอาตอนทำงาน คบยืดยาว อาจเป็นเพราะความเป็นผู้ใหญ่ แล้วคุยกันรู้เรื่อง ต่างคนก็ต่างจริงจัง ก็โตๆแล้วนี่ จะคบเล่นๆให้เสียเวลาทำไม...

^^ นะครับ ลองคิดดู...

Fredom
11th August 2012, 22:39
ผมเหมือนคุณเลย แล้วตอนจบผมก็โดนทิ้ง TT โครตตตตตตตตตตตเศร้า

sydyon
11th August 2012, 22:44
ปัญหาโลกแตกว่ะครับ

ultratee
11th August 2012, 22:55
เวลายังมีอีกเยอะนี่ครับ ยังเจอคนใหม่ได้อีก ถ้าเค้าจะไปจากเราจริงๆ ถ้าเราเห็นแววแล้ว เราก็ต้องทำใจครับ แต่อยากให้อยู่กับเค้าได้ นานๆ เราต้องยอมรับ ข้อดีและข้อเสียของแฟนเราได้

GIYOTIN
11th August 2012, 23:07
เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบน้องนี่แหละ ตอนนี้ ลูก2 แหะๆ:clap

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
11th August 2012, 23:34
ลืมรหัสเฟสบุ๊คนั่นสะนะครับ ที่ทำอ่ะ มันจะทำให้ความรัก ความไว้ใจกัน แย่ลง
ผมพึ่งผ่านข้อสอบนี้เมื่อไม่นานมานี้ ผมยังช้ำใจจนถึงวันนี้อยู่เลย

arabas
12th August 2012, 00:09
ตอนแรกคุณทำตัวยังไงเขาถึงมารัก + บอกรักคุณ คุณก็ทำตัวคุณให้เป็นตัวคุณในตอนแรกสิ เพราะเขาเลือกคุณที่เป็นคุณ และอาจจะเลิกคุณเมื่อคุณไม่ใช่แล้วก็เป็นได้ อะไรที่ทำบ่อยๆก็อาจจะน่าเบื่อไปเลยก็ได้

ป.ล. 12 สิงหา อย่าลืมบอกรักคนๆนึงด้วยนะครับ บอกรักจากใจ + รักแท้เป็นยังไง คุณอาจจะได้รู้จากตอนบอกรักแม่ก็เป็นได้

bigbang06
12th August 2012, 11:21
ถ้าแฟนเขารู้สึกเบื่อเรา ต้องทำไงอะครับ ผมก็ไม่ได้ทำตัวอะไรที่เขาจะต้องเบื่อเลยนะ

เขาไม่ได้เป็นคนเจ้าชู้ รักใครรักจริง แต่เบื่อก็เบื่อจริงเลย แต่ไม่ได้เกลียด

ถ้าเขา ไม่ได้จะบอกเลิกผม ผมก็จะรักเขาอยู่อย่างนั้นแหละครับ เหมือนเขาจะให้ผมออกไปจากชีวิตเขาเอง ยังไงหยั่งงั้นอะครับ

ผมคิดมากเลยอะครับ เขามาชอบผมก่อน ผมก็รับรักเขานะครับ เขาชอบผมมากเลยตอนแรก แอบชอบผมมานาน แต่พอทำไมมาคบกันแล้ว ทำไมเขาถึงต้องเบื่อด้วยนะ ทั้งที่ผมอยากพาเขาไปในทางที่ดี คบกันนานๆ รักเขาจริงๆ ผมพยายามทำให้เขามีความสุข เป็นคนดีให้เขาเห็น บอกตักเตือนในสิ่งที่ดี แต่เขาทำเหมือนไม่เห็นค่าเลยอะครับ