PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รักสามเส้า ทำไงดีครับ

poshe998
10th August 2012, 21:50
ผมมีผู้หญิงมาสารภาพรักแต่ผู้หญิงคนนั้นเป็นคนที่เพื่อนสนิทผมแ​อบชอบ อยู่อ่ะครับ แล้วผมจะผิดไหมอ่ะครับ -*-

NotOFAlone
10th August 2012, 21:56
ผู้หญิง => นาย => เพื่อนนาย แบบนี้มันคือรักสามเศร้า 555

H1ghSky
10th August 2012, 22:01
เพื่อนนายก็ต้องคิดแบบว่า ผู้หญิงมันมาชอบเพื่อนเรา ก็ไม่ใช่ความผิดไรของเพื่อนเรานี่หว่า แล้วจะไปว่าไรมันเพื่อนกันแท้ๆ

maxkungg704
10th August 2012, 22:27
ถ้าคุณสนิทกับเพื่อนจริง แบบว่าตายแทนกันได้น่ะ คุณต้องไปคุยกับเพื่อนสนิทคุณเองแหละ

บอกอย่างที่มาตั้งกระทู้นี้แหละ "เฮ้ย..ญ. ที่***แอบชอบมากบอกรักกูว่ะ ***จะเอาไง จะได้ไปบอกเขาถูก"

ก็ต้องบอกกันตรงๆทั้ง 2 ฝ่ายเลยคับ ไม่อย่างนั้น เพื่อนรักอาจจะหักเหลี่ยมโหดได้ แน่นอนมันต้องมีคนที่เป็นฝ่ายเสียใจ

อยากถามต่อว่า แล้วคุณ จขกท. รัก ญ. คนนั้นด้วยรึป่าว แต่ถ้าคุณไม่ได้รัก คุณจะยังมีเพื่อนที่สนิทกันมากขึ้น

แต่ถ้าคุณรัก คุณจะได้แฟนแต่อาจจะเสียเพื่อนสนิทไปเลย 1 คน (ในกรณีที่เพื่อนคุณเกิดอาการงี้เง่าขึ้นมาน่ะ)

แต่ถ้าเพื่อนเข้าใจ ยอมรับได้ เวลาไปไหนมาไหน อาจจะมองหน้ากันไม่ติดบ้าง หรือเขินกันบ้าง เป็นธรรมดา

ปล.เล่าๆไป ความทรงจำในอดีตเริ่มหวนกลับมา คล้ายๆกระทู้นี้เลย

AUTcher
10th August 2012, 22:38
-*- คุณชอบเค้ารึเปล่า ผมยังบ่ฮู้เลย คุณไม่ผิดหรอกครับ ถ้าคุณคุยกับเพื่อนอ่ะ